• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Tool Jailbreak cho iPhone 3G[S] / iPod Touch

Medkid

Mở cái blackra1n.exe lên rồi "Make it ra1n" là xong. Nó sẽ tự làm tất cho mình :)) Không như redsn0w phải qua nhiều công đoạn :))

biết là như vậy, vì mình test trên win 7 3g lock, firm 4.26, OS 3.1 custom, thấy nó cứ running hoài nên tắt đi và khởi động lại iphone thì vẫn bt. Vì vậy muốn hỏi là bao lâu thì cài xong blackra1n để biết mà chờ :p

Zenki

Super V.I.P
biết là như vậy, vì mình test trên win 7 3g lock, firm 4.26, OS 3.1 custom, thấy nó cứ running hoài nên tắt đi và khởi động lại iphone thì vẫn bt. Vì vậy muốn hỏi là bao lâu thì cài xong blackra1n để biết mà chờ :p
Khi nó chạy xong thì mình cứ tắt nó đi thôi, nó sẽ khởi động lại iPhone cho mình sau khi JB xong, một khi iPhone đã đc khởi động lại, có icon blackra1n trong iPhone rồi là có thể tắt cái blackra1n ngoài Win đi được rồi :D

dungeasy

bác cứ để chạy , khi nào khởi động lại máy là xong , có máy nhanh máy chậm bác

tedbaker2008

Mình nghĩ là vẫn dùng được vì Blackra1n chỉ jailbreak (giai đoạn đầu cho phép can thiệp vào hệ thống, cài các ứng dụng không phải từ AppStore), chỉ có không unlock được thôi mà sẽ phải chờ công cụ khác.

ko chạy đc cho bản Lock đâu anh
...em chạy thử nè...chạy ngọt ngây đến cái reboot cuối cùng..lại hiện lên màn hình gọi khẩn..bắt active sim at&t ....test trên XP Itunes 9 3GS Lock...

Last edited by a moderator:

m600

Tested on iPhone 3GS LOCKED FW 3.1.2 and worked like a charm :))

Many thanks to Geo Hot

Bạn hiền Up lên FW 3.1.2 luôn rồi hả ? Lúc chạy blackra1n có bị ăn cáp với cái đĩa ko bạn hiền ? Hay vào lên màn hình Springboard Menu ?

Zenki

Super V.I.P
ko chạy đc cho bản Lock đâu anh...em chạy thử nè...chạy ngọt ngây đến cái reboot cuối cùng..lại hiện lên màn hình gọi khẩn..bắt active sim at&t ....test trên XP Itunes 9 3GS Lock...
Mình đã TEST ngon trên 3GS LOCKED. Nó báo vậy thì cho Sim AT&T vào để Active xong tháo ra.

Bạn hiền Up lên FW 3.1.2 luôn rồi hả ? Lúc chạy blackra1n có bị ăn cáp với cái đĩa ko bạn hiền ? Hay vào lên màn hình Springboard Menu ?
Lúc chạy trên Win thì sẽ hiển thị màn hình Cáp + Đĩa vì nó đưa iPhone về Recovery Mode. JB xong thì vào thẳng Springboard luôn.

LYLAC

ko chạy đc cho bản Lock đâu anh
...em chạy thử nè...chạy ngọt ngây đến cái reboot cuối cùng..lại hiện lên màn hình gọi khẩn..bắt active sim at&t ....test trên XP Itunes 9 3GS Lock...

ngay lúc đó rt bản cútom là duọc ngay thôi ,phần mềm này giúp vượt lỗi 1600 rồi

kuangvn

sao mình JB xong hoàn tất đến lúc cài SBsetting, rồi cài cái iline 3d thì bị mất wifi luôn

có bác nào bị như vậy không?

dream9

Chả hiểu các bác JB thế nào chứ em chạy cái tool này xong vào lại màn hình thì chả thấy icon của blackra1n đâu cả! (3Gs Lock 3.1.2). Hix. Chạy đi chạy lại mấy lần rồi vẫn thế!

Hungpdahl

Well-Known Member
Hàng lock thì anh em đừng có jb làm j.Không thể jb được đâu,kể cả 3.1 hay 3.1.2.

culi1

hĩ mình dùng 3G lock 3.1.2.đến đoạn cáp và cái đĩa là đứng luôn.help me

Hungpdahl

Well-Known Member
mình đang cầm cây 3Gs lock đây,có làm được đâu,đành ngồi đợi thôi.

LYLAC

3gs lock làm được mà nếu up rồi mà không được chạy bản cútom bảo đảm ok

GldBuff

Tuyệt cú mèo. Tôi vừa thử vơi 3gs 3.1 loc,k Jb ok đã cài các kiểu được:) rùi, bây giờ làm thế nào để unlock nữa thì ổn=D>=D>. Cám ơn bác chủ thớt nhiều lắm. =D>=D>

HaChau

Super V.I.P
Vừa test trên Windows 7, lúc đầu không chạy được sau chỉnh properties của file Blackea1n.exe để giả lập Windows SP2 cũng như cho phép quyền Administrator thì đã chạy tốt.