• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Tool Jailbreak cho iPhone 3G[S] / iPod Touch

ChauAnh

E vừa chạy cái này bản Rc3 cho 3GS 3.1.3 đang locked để JB nhưng chạy xong nó báo Done nhưng màn hình IP cứ tối thùi lùi chẳng lên gì là sao ạ? E làm đi làm lại mấy lần vẫn vậy!

Đang loay hoay cho con GS của e sống lại làm iPod vào web chơi mà khó quá, giờ restore trên itune bản 3.1.3 nó cũng không được cứ báo lỗi.

Bác nào chỉ e với!

Zenki

Super V.I.P
E vừa chạy cái này bản Rc3 cho 3GS 3.1.3 đang locked để JB nhưng chạy xong nó báo Done nhưng màn hình IP cứ tối thùi lùi chẳng lên gì là sao ạ? E làm đi làm lại mấy lần vẫn vậy!

Đang loay hoay cho con GS của e sống lại làm iPod vào web chơi mà khó quá, giờ restore trên itune bản 3.1.3 nó cũng không được cứ báo lỗi.

Bác nào chỉ e với!

Tool này đâu có chạy cho 3GS FW 3.1.3 được bạn :|

ChauAnh

Sặc! Thế làm thế nào để nó thành ipod bây giờ ạ? Giờ thì bật lên nó chỉ có Emergency thôi!

ChauAnh

Restore rồi thì làm gì nữa bac? E làm xong thì vẫn emergency thôi. Ý e là dùng cái nào để acticve và JB nó được ạ vì e dùng blackra1n không được!

Zenki

Super V.I.P
Restore rồi thì làm gì nữa bac? E làm xong thì vẫn emergency thôi. Ý e là dùng cái nào để acticve và JB nó được ạ vì e dùng blackra1n không được!

Nếu là máy Locked thì chưa thể Unlock được đâu bạn ah :| Chưa có Tool Jailbreak và Unlock cho FW 3.1.3 đâu :|

ChauAnh

Xong e rồi, e cứ tưởng ko unlock để alo đươc thôi chứ vẫn JB để làm iPodTouch được.

Zenki

Super V.I.P
Xong e rồi, e cứ tưởng ko unlock để alo đươc thôi chứ vẫn JB để làm iPodTouch được.

Trước đây máy của bạn đã qua Jailbreak lần nào chưa? Nếu đã qua Jailbreak rồi thì có thể thử Up các bản Custom 3.1.3 ở khu vực Firmware để có thể sử dụng Jailbreak :)

ChauAnh

Trc thì e nhờ thợ nó JB cho e OK về duyệt web bét nhè, nhưng nghịch ngợm restore thử mấy bản và cả gốc cùng các kiểu tools giờ thành chặn giấy.
Vâng để e thử, thanks bác!

vipboy_9x

Moderator
theo mình biết là 3GS dù đã ỡ fw 3.1.2 được JB rùi nhưng các bạn hãy lưu ý 1 điều là máy bạn không có bị dính new bootrom thì mới có thể restore được và tránh tránh tình trạng máy bạn gặp lỗi 16xx và lỗi thường gặp nhất là 1604.
có những bạn nhằm lẫn là máy bạn máy Đã JB ở 3.1.2 và đã up lên fw custom này đã ko được như ý muốn và ko thể nào restore lại 3.1.2 được nếu ko có lưu (shsh)
và bắt buộc phải lên 3.1.3 đối với lock thì xin chia buồn:(

nbdao

cho mình hỏi là iPhone 3Gs sau khi unlock thành công thì chỉ nghe được 1 loa. Trước khi unlock vẫn nghe được 2 loa bình thường. Vậy có bác nào biết là bị làm sao k? cách khắc phục như thế nào?
Xin cám ơn các bác nhiều.

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi là iPhone 3Gs sau khi unlock thành công thì chỉ nghe được 1 loa. Trước khi unlock vẫn nghe được 2 loa bình thường. Vậy có bác nào biết là bị làm sao k? cách khắc phục như thế nào?
Xin cám ơn các bác nhiều.

iPhone chỉ có 1 loa, cái còn lại là Mic, chả có cái iPhone nào có 2 loa cả đồng chí ah :(

tal0v3t

Trước khi unlock vẫn nghe được 2 loa bình thường. Vậy có bác nào biết là bị làm sao k? cách khắc phục như thế nào?

chỉ bít là bác chém gió hơi bị giỏi =))