• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blackra1n - Tool Jailbreak cho iPhone 3G[S] / iPod Touch

HuynhThanh

giup mình với minh làm như công đoan trên trên màn hinh cũng hiện cái hình thằng đàn ông va thông bao done wait for reboot nhưng tại sao con iphone minh lại không reboot nhỉ ai bit giúp với iphoine mình bản worl 3G

Bạn thử chạy lại vài lần nữa xem sao? Nếu vẫn không được bạn restore lại sạch sẽ, xong chạy lại mình nghĩ sẽ ok thui!

keo91

hic mình restore rôi làm đi lam lại rồi ma tại sao cai blackra1 vẫn kô chịu vào trong khi đó cái hình mặt người vẫn hiện lên khi mình làm
luc bắt đầu

tiếp

cuối cùng hic máy nó không chịu reboot huhu

Chỉnh sửa cuối:

AnhTu

Super V.I.P
Restore lại 3.1.2 đi bạn, rồi chạy lại thử 1 lần rồi báo cho mình kết quả, nếu vướng mắc, có thể liên lạc với mình qua yahoo.

keo91

Restons may rui lam lai van nhu vay tai sao no ko reboot lai nhi?. Ma minh lam dung chu ko sai ( minh o? Sec ko thi dua may ra ngoai tiem roi) hic vat va? Qua'

tungteo

anh oi con ipod touch gen3 8g có jb đc ko hả anh. sao em thấy mọi người bảo là jb dc nhug mỗi lần hết pin lại jb lại hix

Zenki

Super V.I.P
anh oi con ipod touch gen3 8g có jb đc ko hả anh. sao em thấy mọi người bảo là jb dc nhug mỗi lần hết pin lại jb lại hix
JB được nhưng mỗi lần Reboot hoặc máy bị hết Pin bật lại thì phải chạy lại Blackra1n mới vào được màn hình Springboard.

keo91

Restore lại 3.1.2 đi bạn, rồi chạy lại thử 1 lần rồi báo cho mình kết quả, nếu vướng mắc, có thể liên lạc với mình qua yahoo.

mình restore lại rồi nhưng vẫn như vây làm trên 4 cái may vi tính

soitoc1

Ặc , mới đem con 32gb 3gs world thử 1 phát, tất cả đều được, nhưng tới khi cài snow nó đứng cứng ngắc và ko complete, bật cái iphone suite lên ko connect được. Reset một phát ăn nguyên trái táo, rồi ngừng chỗ cáp cắm vào ITunes, ^_^ mình đúng là vộc sĩ...hichic, bg lại ngồi restore mất 60 phút. Nói chung phức tạp quá, đếch biết đường nào mà lần.

soitoc1

Báo cáo là tét thành công nhưng chi cài CYDIA. Cài vào 1 đống game với APP từ soucre.

ông kẹo91 cẩn thận ăn virut ikee giống tôi,hiện tại diễn đàn đang pó tay

keo91 tôi đã tìm đc cách khắc phục ông hãy tìm chủ đề diệt virut ikee cho iphone 3gs 32gb world đời từ 40 trở lên.làm đúng theo hướng dẫn nhé.nếu ko có virut cứ làm như hướng dẫn

Last edited by a moderator:

mobisoft

Mình đang bị 1 cái 3GS tuần 48 new boot,nhưng vấn đề dùng blackra1n xong,mất wifi reset lại kiểu gì cũng không có sóng và wifi cũng vẫn mất.Đau đầu với con new này quá

vipboy_9x

Moderator
Mình đang bị 1 cái 3GS tuần 48 new boot,nhưng vấn đề dùng blackra1n xong,mất wifi reset lại kiểu gì cũng không có sóng và wifi cũng vẫn mất.Đau đầu với con new này quá

bạn reset thế nào? lỗi này cũng thường sảy khi bạn sử blacka1n để JB thui bạn đừng có lo quá:)
bạn vào Setting---->Genneral--->reset---->reset network setting xem có hết hay không nhé
NẾU không hết thì chỉ có cách restore lại thui !
Chúc bạn thành công

mobisoft

bạn reset thế nào? lỗi này cũng thường sảy khi bạn sử blacka1n để JB thui bạn đừng có lo quá:)
bạn vào Setting---->Genneral--->reset---->reset network setting xem có hết hay không nhé
NẾU không hết thì chỉ có cách restore lại thui !
Chúc bạn thành công
Đã làm đến 20 lần có dư rồi mà vẫn thế mới đau chứ,vừa xử lý tiếp 1 cái 3GS 32g ok xong,chỉ mất mấy phút.Cái này thì 2 hôm rùi.hic

vipboy_9x

Moderator
Đã làm đến 20 lần có dư rồi mà vẫn thế mới đau chứ,vừa xử lý tiếp 1 cái 3GS 32g ok xong,chỉ mất mấy phút.Cái này thì 2 hôm rùi.hic
vậy bạn restore lại thử xem

Last edited by a moderator:

AnhTu

Super V.I.P
Khi restore xong, nên reset network settings trước khi cài cydia hoặc unlock.

soitoc1

Chán quá! Có cách nào fix cái lỗi Jailbreak reboot không nhỉ? Lâu lâu cài vào đụng một cái app cần reboot = công cốc, không dùng JailBreak lần nữa để vào Iphone được, Túm lại đề nghị các bác up App thêm một dòng------------------> cần phải Reboot để anh em đừng mất thời gian vô ích vì Reboot.

Zenki

Super V.I.P
Chán quá! Có cách nào fix cái lỗi Jailbreak reboot không nhỉ? Lâu lâu cài vào đụng một cái app cần reboot = công cốc, không dùng JailBreak lần nữa để vào Iphone được, Túm lại đề nghị các bác up App thêm một dòng------------------> cần phải Reboot để anh em đừng mất thời gian vô ích vì Reboot.
Hiện tại thì chưa có :D Phải chờ tool mới thôi :D

tal0v3t

đắp chiếu em 3GS mới mua rồi....có cách nào JB khác ngoài BRa1n ko MOD ơi