• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 & WM6.5.x Sense 2.5 [01-11-2010]

TranMinhMan

Super V.I.P
lại quay về up bản 23569v2 , hic bản này xấu quá :(

Xấu so với bản trước hay xấu tệ hả bạn!?:-? Hiện tại đang test Build 23680 và Manila 2.5.20183025.0, nhưng chưa biết dùng bộ icon, taskbar nào!? Ý các bạn thế nào???:D

nhh0612

Riêng mình thấy cũng ok chứ làm gì đến nỗi xấu quá như comaamnhac nói đâu. Tuy nhiên, mình vẫn thích các icon trước hơn (23569V2)

xấu so với bản trước thôi, bản 23569v2 đẹp tuyệt vời :D
theo mình thấy dùng bộ icon trong suốt là tuyệt nhất, có điều bản 23569v2 mà mình up trên máy mình thỉnh thoảng lại tự chuyển múi giờ về london, mặc dù mình ko đụng gì tới cả, điên quá >"<

connguab

bạn Man uj, up Rom mới lên đj
cho mình và mọi ng test với
cảm ơn bạn nhìu lém
Rom của bạn rất tuyệt

hay là T2M ghép luôn cả bàn phím và dial của Dinik vào cho đủ bộ, như thế thì hết ý luôn :D
hic cài 2 cái đó vào con HD của mình nhưng ko dùng được, phải gỡ ra

wayanfas1

thêm vào chức năng quay màn hình cái nghe nhạc với xem ảnh như bản rom của bác Pham Quang thì tuyệt

TranMinhMan

Super V.I.P
thêm vào chức năng quay màn hình cái nghe nhạc với xem ảnh như bản rom của bác Pham Quang thì tuyệt

Cái này mình đã trả lời nhiều rồi mà bạn, mình ko kích hoạt trước vì muốn người dùng tự config bằng ctr ChangeScreen trong Tools!;;)

cái quay màn hình thấy ko có nhiều người cần, T2M để mỗi người tự config là đúng roài
bao giờ có ROM mới đây bạn :D

TranMinhMan

Super V.I.P
Tối nay sẽ lên Rom, thường 1 bản Rom trước khi post lên mình sẽ test khoảng 2-3 ngày!:D

AnhPheCT

Theo Mình thấy nên dùng bộ Icon của DINIK bên XDA, bởi vì bộ Icon đó quá đầy đủ, ko cần phải tìm cho một số Ứng dụng đồng bộ, và Theme No CHT hay CHT cũng đã đồng bộ luôn. Mặc dù hơi lạm dụng RAM, nhưng Adv Mod T2M có thể resize icon 128x128 xuống 90x90 thì đỡ phần nào!! Thank You! Thú thật 2 bản ROM gần đây của Adv Mod Mẫn, Mình chưa Test vì đang làm biếng tạo các Icon đồng bộ.....:D:D:D:D, Nên cũng chưa biết nó hay dỡ thế nào....=D>=D> ĐAng chờ bản này xem sao!!

nguyentri80

rom mới khá nhanh
nhưg có một chỗ em thấy bực
là nhấn vào đồng hồ nhỏ ở trên góc phải màn hình để hiện lên tất cả các ứng dụng đang chạy thì có lúc dược lúc ko, có lúc nó nháy nháy mấy cái rồi thôi làm bực muốn chết .

cái này cũng bị ở bản mình đang dùng là 23569v2, nhưng thấy nếu như mình đang chạy chương trình thì ấn được luôn, còn nếu ko chạy chương trình nào mà chỉ muốn xem Ram trống là bao nhiêu thì lúc được lúc ko :D

TranMinhMan

Super V.I.P
rom mới khá nhanh
là nhấn vào đồng hồ nhỏ ở trên góc phải màn hình để hiện lên tất cả các ứng dụng đang chạy thì có lúc dược lúc ko, có lúc nó nháy nháy mấy cái rồi thôi làm bực muốn chết .
cái này cũng bị ở bản mình đang dùng là 23569v2, nhưng thấy nếu như mình đang chạy chương trình thì ấn được luôn, còn nếu ko chạy chương trình nào mà chỉ muốn xem Ram trống là bao nhiêu thì lúc được lúc ko :D

Bug này là đặc điểm của các Build 6.5.x đó bạn. Phần lớn các ctr hiện tại chỉ hỗ trợ tốt các Build 21xxx dòng WM6.5 classic (bạn cũng thấy các dòng máy mới như HD2, Rohdium, Topaz... Rom Ship mới cũng chỉ dựa trên các Build 21xxx), còn các Build của dòng WM6.5.x vẫn chỉ là Beta chưa có Ship. Nên việc build cho các dòng WM6.5.x này khá khó chịu (fix bug nhiều), nhưng vì nó mới và đẹp nên mình chỉ thích build các dòng này (dòng WM6.5 classic trước đây đã build nhiều rùi:p). Thân!

DucLong

Super V.I.P
rom mới khá nhanh

Chẳng phải nó lỗi đâu, ROM chạy nhanh quá nhìn không kịp đấy thôi. hi:D

nguyentri80

chóng mặt quá đi
có rom mới up mãi, sưỡng thiệt, thank TranMinhMan nhiều nghe .

TranMinhMan

Super V.I.P
bản này thiếu mất total command thì phải

File Explorer đã được tăng tính năng nhờ gói ExtendedFileExplorerExt_v_0_3, có thể hiển thị chép xóa file hệ thống, file ẩn, nên mình loại bỏ Total Commander.

AnhPheCT

rom mới khá nhanh

Cài Resco file Explore v2010.8 mới nhất có tích hợp Task manager luôn tính năng gân như X2task manager ! Ổn định hơn nhiều Xem RAM, tắt ứng dụng chạy ngầm hay hơn nhiều.....! Good luck!

ặc lại có bản mới roài kìa
bản 23680 mới phát hiện vấn đề với phím âm lượng, định lên đây mách T2M thì lại có bản mới rồi :D

TranMinhMan

Super V.I.P
ặc lại có bản mới roài kìa
bản 23680 mới phát hiện vấn đề với phím âm lượng, định lên đây mách T2M thì lại có bản mới rồi :D

Phím âm lượng có vấn đề gì bạn!? Mình test ko thấy gì!!!:-?