• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 & WM6.5.x Sense 2.5 [01-11-2010]

nhh0612

Không hiểu sao khi mình cài Co0kiesHomeTabs 1.8.5 va CHT 1.8.5.1 vào thi cảm ứng nhảy lung tung và bị đơ. Mình đã thử Hardreset rồi nhưng vẫn bị đơ ở màn hình aglin sreen. Mình phải up lại ROM ship thì mới hết hiện tượng trên. Tuy nhiên, sau khi up trở lại bản 23683 và cài lại Co0kies thì tái diễn tình trạng trên và hay treo máy. Không biết có ai bị giống mình không vậy? T2M có thể kiểm tra lại được ko?

TranMinhMan

Super V.I.P
Không hiểu sao khi mình cài Co0kiesHomeTabs 1.8.5 va CHT 1.8.5.1 vào thi cảm ứng nhảy lung tung và bị đơ. Mình đã thử Hardreset rồi nhưng vẫn bị đơ ở màn hình aglin sreen. Mình phải up lại ROM ship thì mới hết hiện tượng trên. Tuy nhiên, sau khi up trở lại bản 23683 và cài lại Co0kies thì tái diễn tình trạng trên và hay treo máy. Không biết có ai bị giống mình không vậy? T2M có thể kiểm tra lại được ko?

Bản Manila 2016 từ Rom Tmous WWE cho Leo, còn bản Manila 2018 này từ Rom CHT cho Whitestone.
Vừa cài Co0kiesHomeTabs 1.8.5 va CHT 1.8.5.1 vào test vẫn bình thường.

Ko rõ bạn down bản Co0kiesHomeTabs 1.8.5 va CHT 1.8.5.1 ở đâu, nhưng bạn qua đây down về cài lại xem sao nhé. Thân!

Chỉnh sửa cuối:
hic giờ lại ko vấn đề gì rồi
lúc up ROM xong, HR lại để dùng thì thấy bấm phím âm lượng vẫn có thể chỉnh được to nhỏ, nhưng cái thanh âm lượng ko hiện lên

TranMinhMan

Super V.I.P
hic giờ lại ko vấn đề gì rồi
lúc up ROM xong, HR lại để dùng thì thấy bấm phím âm lượng vẫn có thể chỉnh được to nhỏ, nhưng cái thanh âm lượng ko hiện lên

Àh cái này lâu lâu nó bị xung đột đó bạn, SR lại sẽ ko sao.

TranMinhMan

Super V.I.P
cái icon android kia là của chương trình gì thế bạn :D

Àh đó là Andriod chạy trên HD, tuy nhiên hiện tại vẫn còn vài bug: ko camera, gallery chưa chạy, khá tốn pin. Bạn có thể tham khảo cách cài và download các phiên bản tại đây. Trãi nghiệm Android trên nền WM của HD khá thú vị đấy. Thân!:D

nguyentri80

sao khi up rom thì ko up weather my location được , đã enable rồi, chỉ xem thời tiết được mấy tỉnh khác thôi, màn hình home không có mây trôi vì ko update my location được , giúp với . đã reset mấy lần luôn mà cũng vậy, thậm chí thay sim khác. vào mạng bình thường mà sao ko update my location được .

TranMinhMan

Super V.I.P
sao khi up rom thì ko up weather my location được , đã enable rồi, chỉ xem thời tiết được mấy tỉnh khác thôi, màn hình home không có mây trôi vì ko update my location được , giúp với . đã reset mấy lần luôn mà cũng vậy, thậm chí thay sim khác. vào mạng bình thường mà sao ko update my location được .

Khi up Rom xong, trong quá trình config máy bạn nên vào QuickGPS download, cái này sẽ lấy vị trí tọa độ của bạn (mặc định là 7 ngày), nó sẽ giúp cho quá trình bạn sử dụng các ctr liên quan đến Location (GPS) tốt hơn, nhanh hơn và chính xác hơn. Ngoài ra đới với update Weather Location còn phụ thuộc vào địa điểm và thời điểm nữa!

AnhPheCT

Bản ROM v23683 Menu có Phông chữ nhỏ quá! Kích thước các Phông chữ khi nhỏ khi to. Khó nhìn. Bản ROM tương đối nhanh.

TranMinhMan

Super V.I.P
Bản ROM v23683 Menu có Phông chữ nhỏ quá! Kích thước các Phông chữ khi nhỏ khi to. Khó nhìn. Bản ROM tương đối nhanh.

Đó là do ctr ExtendedFileExplorerExt_v_0_3 nó giúp File Explorer thêm "công lực", ctr này được các mem XDA đánh giá khá cao, các bạn test thử. Resco File Explorer là bản thương mại, nếu ai thích dùng thì tự cài và phải có "thuốc".

nguyentri80

muốn cho thanh dưới cùng và trên cùng của các tab trở nên trong suốt mình phải làm sao ?

TranMinhMan

Super V.I.P
muốn cho thanh dưới cùng và trên cùng của các tab trở nên trong suốt mình phải làm sao ?

Hiện có 2 giao diện:
1/ Giao diện Titanium (tắt Sense), thì 2 thanh taskbar trên và dưới cũng đã trong suốt.
2/ Giao diện Sense (có lẽ ý bạn muốn hỏi cái này), thì muốn trong suốt 2 thanh taskbar trên và dưới thì hiện người ta dùng HDWallS. Bạn có thể tham khảo thêm và download về vọc thử tại đây.
Thân!

AnhPheCT

Phiên bản sau Adv Mod T2M bỏ đừng tích hợp "ExtendedFileExplorerExt_v_0_3" vào ROM, cài này gây lỗi menu 1 số Ctr, phông chữ một số Ctr hiện thị quá bé, nhè chữ...! Cảm ơn lắm.

TranMinhMan

Super V.I.P
Phiên bản sau Adv Mod T2M bỏ đừng tích hợp "ExtendedFileExplorerExt_v_0_3" vào ROM, cài này gây lỗi menu 1 số Ctr, phông chữ một số Ctr hiện thị quá bé, nhè chữ...! Cảm ơn lắm.

Để chỉnh font size hiển thị tốt hơn, các bạn dùng Regedit trong Tool tới giá trị:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GWE\Menu\PopFnt]
"Ht"=dword:00000258
Chỉnh: "Ht"=dword:00000320

[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\GWE\Menu\BarFnt]
"Ht"=dword:000002bc
Chỉnh: "Ht"=dword:00000320
Xong lưu lại và SR thì mọi thứ sẽ đẹp trai!:D

Chỉnh sửa cuối:

wayanfas1

làm sao để chỉnh cho xoay ngang màn hình theo kiểu "động" như rom của bác Phạm Quang vậy, tớ chỉnh trong changesceen theo rom thì khi xoay màn hình, chỉ thể hiện theo kiểu "tĩnh" thôi.

hunter_tht

Thank bạn dạo này ít người build rom cho HD1 quá. Bạn hãy duy trì giúp cho anh em dùng HD1 nhờ nhé!!!!

TranMinhMan

Super V.I.P
làm sao để chỉnh cho xoay ngang màn hình theo kiểu "động" như rom của bác Phạm Quang vậy, tớ chỉnh trong changesceen theo rom thì khi xoay màn hình, chỉ thể hiện theo kiểu "tĩnh" thôi.

Ý bạn là sao nhỉ!? AutoRotate của Sensor mà cò kiểu động và kiểu tĩnh là sao nhỉ!? Bạn dùng ChangeScreen trong Tools ấy, còn cái kia là AlignScreen trong Settings.:|

Thank bạn dạo này ít người build rom cho HD1 quá. Bạn hãy duy trì giúp cho anh em dùng HD1 nhờ nhé!!!!

Còn máy là còn build bạn àh!:D

TranMinhMan

Super V.I.P
Đang test bản này 2 ngày nay, sợ đưa lên liên tục các bạn nhàm thui!:D Vì Build mới đôi khi đằng đẵng chẳng thấy ra, tới lúc ra thì làm 1 loạt, test đuối!:|