• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 & WM6.5.x Sense 2.5 [01-11-2010]

mrlap80

Cám ơn pác AnhPhe nhiều nha thật pro,tiện đây pác cho e hỏi luôn cái cột % báo pin trên tab của em sao nó lại biên mất có cách nào làm cho hiển thị lại đc ko mỗi lần bị mất em lại phải hand reset thật mệt quá.Pác giúp e nha!

TranMinhMan

Super V.I.P
Cám ơn pác AnhPhe nhiều nha thật pro,tiện đây pác cho e hỏi luôn cái cột % báo pin trên tab của em sao nó lại biên mất có cách nào làm cho hiển thị lại đc ko mỗi lần bị mất em lại phải hand reset thật mệt quá.Pác giúp e nha!

Cái này chỉ bị ảnh hưởng khi bạn cài ctr nào đó vào bị xung đột thôi, đó giờ mình dùng có bao giờ bị tự nhiện mất đâu!?

Host 4Shared chán phèo Mẫn ạ, Down bản Rom mất 4 giờ mà chưa xong?:D

Cái vụ host up Rom này từ đó tới giờ e cũng đau đầu a àh!:|
Trước đây có Host PV up cũng ngon mà down cũng ngon, nhưng đến lúc nó expire làm cho 1 cái vèo thế là đi tong 1 đống Rom của e.:(
Các host quen:
Rapidshare thì link tồn tại lâu nhưng khó up và khó down.X-(
Mediafire thì chỗ e up lên nó cùi bắp, cứ chạy 1 đoạn hoặc gần xong là rớt, up lại => "vòng lặp bất định".:-?
4share chỗ e thì lại up ngon (nhưng cũng mất gần 1 tiếng khi up), nhưng dạo này sao down host này tệ quá.:|
Megashare thì có thời nó chặn IP VN, nên e nghỉ chơi.X_X
Các host khác thì e hơi gà!:p

nguyentri80

em thích kiểu khóa của bản này, đẹp đơn giản mà có nhiệu quả , bản trước kéo mấy lần nó mới mở . mà a ơi sao rom này em đổi ko được hình nền khóa màn hình , có cách nào đổi được ko? với lại xoay màn hình như kiểu rom của bác quang được ko a (xoay từ từ ), cai changescreen nó quay 1 cái một nằm ngang lun .
em muốn như thế này nè

TranMinhMan

Super V.I.P
em thích kiểu khóa của bản này, đẹp đơn giản mà có nhiệu quả , bản trước kéo mấy lần nó mới mở . mà a ơi sao rom này em đổi ko được hình nền khóa màn hình , có cách nào đổi được ko? với lại xoay màn hình như kiểu rom của bác quang được ko a (xoay từ từ ), cai changescreen nó quay 1 cái một nằm ngang lun .
em muốn như thế này nè

Background của khóa màn hình này riêng biệt so với background của theme. Bạn kiếm 1 tấm hình muốn làm Background có độ phân giải 480x800, đổi tên thành mylockscreen_Wallpaper.png, xong chép đè vào thư mục Device/Windows, SR lại là uki.
Chú Quang build Rom có nhiều cái độc lắm bạn, mình vẫn chưa lĩnh giáo hết đâu!:D
Thân!

wayanfas1

em muốn như thế này nè

cùng yêu cầu về cái xoay màn hình với bạn này nè. Thích cái kiểu xoay màn hình này quá. Bạn có thể nghiên cứu và add vào rom cái này được ko.

bản này chưa có mirror à. down trên 4shared đuối quá
thanks

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

cùng yêu cầu về cái xoay màn hình với bạn này nè. Thích cái kiểu xoay màn hình này quá. Bạn có thể nghiên cứu và add vào rom cái này được ko.

bản này chưa có mirror à. down trên 4shared đuối quá
thanks
Sao vậy? Ở Cần Thơ 4Share Mình DL tốc độ trên 500kbps rất khủng luôn, DL cái vèo xong ngay. Ảnh xoay ngang Photos & Videos sao giống của HD2 vậy? Hình như chưa thấy con HD fix xoay hoàn chỉnh thế??!!

Chỉnh sửa cuối:

TranMinhMan

Super V.I.P
Thú thật cái vụ xoay màn hình như vậy mình cũng đã search nổ đom đóm nhưng chưa tìm thấy.:| Nhìn pro thật đấy, ai biết thì chỉ mình chỗ nha. Tks! Chỉ thấy các bài của các mem ở diễn đàn nước ngoài cũng bàn loạn xạ cái vụ enable hay disable cái autorotate sensor này.:))
Người thì thích:
...
Also Tom, There is no Auto Rotate on the Pictures and music tab? Is this down to it being a landscape sense build?...
SVIP Tom_codon thì nói nó hay treo:
Yes, if auto rotate landcape mode enable will crash manila :)
Đúng là 5 người 10 ý!:-?

leonidas

Em đang chạy bản rom BlackStoneHenge 23135 Manila 2.5 up hôm bữa T5 rồi, Bản đó chạy khá mượt nhưng em đang gặp trục trặc trong 2 vấn đề:
1/ Push mail không hoạt động. Em đã chỉnh chế độ automatic send/receive every 5min rồi, nhưng hôm qua còn xài được, đến hôm nay nó điếc luôn. Không biết bản rom 23688 có gặp vấn đề này không ạ?
2/Bàn phím qwerty không có rung phản hồi. Đến giờ em đã lục tung các mục setting này nọ rồi mà vẫn chưa chỉnh cho nó được, kể cả enable Vibrate when tapping the tabs, links.... Bản rom mình có cách nào khắc phục vấn đề này không ạ?
Xin lỗi vì làm phiền các bác, nhưng em mới chuyển từ motorola milestone qua nên còn nhiều điều bỡ ngỡ lắm. Các bác thông cảm.
Em xin cảm ơn ạ.

TranMinhMan

Super V.I.P
Em đang chạy bản rom BlackStoneHenge 23135 Manila 2.5 up hôm bữa T5 rồi, Bản đó chạy khá mượt nhưng em đang gặp trục trặc trong 2 vấn đề:
1/ Push mail không hoạt động. Em đã chỉnh chế độ automatic send/receive every 5min rồi, nhưng hôm qua còn xài được, đến hôm nay nó điếc luôn. Không biết bản rom 23688 có gặp vấn đề này không ạ?
2/Bàn phím qwerty không có rung phản hồi. Đến giờ em đã lục tung các mục setting này nọ rồi mà vẫn chưa chỉnh cho nó được, kể cả enable Vibrate when tapping the tabs, links.... Bản rom mình có cách nào khắc phục vấn đề này không ạ?
Xin lỗi vì làm phiền các bác, nhưng em mới chuyển từ motorola milestone qua nên còn nhiều điều bỡ ngỡ lắm. Các bác thông cảm.
Em xin cảm ơn ạ.

- Xin lỗi bạn mình ko dùng bản Rom này nên cũng ko rõ push mail của nó. Bạn thử HR và config mail lại xem, có thể nó xung đột ctr nào đó.
- Touch Input của Leo, Rhodium và Topaz giống nhau, nhưng chỉ có package lấy từ Topaz thì Touch Input mới có option tắt/mở vibrate trong setting. Có lẽ tác giả đã tích hợp Touch Input từ Leo. Bạn dùng ctr RegEdit, tới khóa này chỉnh lại nhé:
[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\ezsip]
"VibrationEnabled"=dword:0 (0 là disable; 1 là enable)
Xong lưu lại và SR nhé.
Nếu ko thì bạn cũng có thể down file cab này về cài vào.
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Đang xài bản "ROM WM6.5 (Core 23683) Manila 2.5.2018" chỉnh tý xíu thấy đẹp, ngon và hợp ý rồi nên không Up iếc gì nữa cả, chờ WM7 mới Up tiếp!:D Chứ cứ dính vào mấy cái Rom riếc này thì không dứt ra được nên mỏi cổ và mờ mắt!:D
http://www.pdaviet.net/showthread.p...-BẠN-NÀO-!!!&p=1378441&viewfull=1#post1378441
Ha ha!! Manager XT ơi!! Bản v23683 bị lỗi Albums. Thử bản cuối luôn đi.

AnhPheCT

He he! Lười chỉnh chọt theo ý mình nên tạm thời chưa lên? Mà bản cuối có lỗi gì không đó?:D
Chưa thấy lỗi gì nghiệm trọng, ngoài việc chữ đậm ở KEYBOARD, chữ răng cưa ở HOME TAB và lỗi Manager phát hiện.

XuanTruong

Super V.I.P
Chưa thấy lỗi gì nghiệm trọng, ngoài việc chữ đậm ở KEYBOARD, chữ răng cưa ở HOME TAB và lỗi Manager phát hiện.

Chơi luôn bản "Core 23688" này và lên Radio 1.17.25.09 luôn cho đủ cặp mới (iPhone cũng lên iOS 4.1 mới nhất rồi)! Rom của chú Mẫn cứ đỏng đảnh như gái 18 nên nghiền quá, mấy cái lỗi vặt nhỏ chẳng thèm quan tâm? Đang chọc ngoáy tiếp xem thế nào?:D

AnhPheCT

Chơi luôn bản "Core 23688" này và lên Radio 1.17.25.09 luôn cho đủ cặp mới (iPhone cũng lên iOS 4.1 mới nhất rồi)! Rom của chú Mẫn cứ đỏng đảnh như gái 18 nên nghiền quá, mấy cái lỗi vặt nhỏ chẳng thèm quan tâm? Đang chọc ngoáy tiếp xem thế nào?:D
Chú Mẫn đang tìm cách fix mấy lỗi vặc Ở trong phòng Cook ROM.
ROM sau sẻ Ok hơn!!
Sẳn đấy T2M cập nhật Google Maps v4.1.1 (Chạy Good hơn), ClearTemp v1.3.1 (Hổ trợ tốt WM6.5xx), QuickShutdown v1.4.1 (Tương tự Slide2Shutdown nhưng xử lý nhanh hơn), Active MyPhone (Cái Ctr này OK) lên luôn. Cảm ơn lắm.

các bản trước mình đều để ý free RAM, thấy cao cao mới up, bản này ko thấy có ghi gì cả nên hơi ngại up :D
đang dùng bản 23683, ko thấy vấn đề gì :D