• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE - PDAVIET ROM WM6.5 & WM6.5.x Sense 2.5 [01-11-2010]

nguyentri80

lâu có rom mới quá zj, nhanh nhanh ra lò đj chứ
ah , có ai bít làm sao down dc trên xda ko chỉ e với, dã đăng kí thành viên rồi mà chả down dc j

XuanTruong

Super V.I.P
Vừa copy 2 file Themes trong Rom của chú Mẫn ra rồi thay đổi hình nền cho đúng ý mình, xong Copy ngược vào máy chạy ngon!:D

TranMinhMan

Super V.I.P
Vừa copy 2 file Themes trong Rom của chú Mẫn ra rồi thay đổi hình nền cho đúng ý mình, xong Copy ngược vào máy chạy ngon!:D
...

Hehe.. Anh Trường cũng vọc dữ!:D
Vậy chừng nào a build Rom cho BLackstone đây!?:D

XuanTruong

Super V.I.P
Fix được 2 vấn đề nhỏ này nữa thì bản Rom tuyệt vời đó Mẫn à!

TranMinhMan

Super V.I.P
- Cái hình Vỉtual Button trên là do ctr e-Natives WM6.5.x Position Fix, ctr này dùng để fix Poítion cho các dòng Core 6.5.x, vì các dòng này có Taskbar dưới to và taskbar trên nhỏ, nên các ctr hay bị kéo lệch.
- Cái dưới là đặc điểm của SYS 6.5.x, chỉ duy nhất Core 235xx xưa là ko bị nhòe phím, nhưng hiện nay ko còn release nữa. Còn lại các Build 6.3.x đều bị ko hiển thị cuộc gọi, call history ko hiển thị cuộc gọi nhỡ (mấy cái này quan trọng e fix rùi), nhưng cái vụ nhòe phím này chưa xử được.:p
Để e cố ngâm cứu thêm mấy vụ này. Tks a!:D

nguyentri80

mấy huynh ui, chỉ em cách làm sao khi ánh sáng bị bị tắt (khoảng mấy mươi giay ko sử dụng nó mờ xuống) , sau chạm vào mà nó ko sáng lên j hết , có cách nào khi đèn mờ chạm vào nó sáng lên liền ko, mỗi lần bị như vậy em phải nhấn nút khóa rồi mở lên lại. lúc trước 6.1 đâu có bị hư vậy đâu :-(

TranMinhMan

Super V.I.P
mấy huynh ui, chỉ em cách làm sao khi ánh sáng bị bị tắt (khoảng mấy mươi giay ko sử dụng nó mờ xuống) , sau chạm vào mà nó ko sáng lên j hết , có cách nào khi đèn mờ chạm vào nó sáng lên liền ko, mỗi lần bị như vậy em phải nhấn nút khóa rồi mở lên lại. lúc trước 6.1 đâu có bị hư vậy đâu :-(

Thay vì ca cẩm, bạn nên tìm hiểu và vọc nhiều vào bạn àh! Nó chỉ là cách sử dụng cơ bản thôi, chứ có phải lỗi gì đâu.
Bạn vào Settings => Power => Battery&Backlight => Backlight tự config thời gian theo ý mình nhé.

nguyentri80

ý em không phải vậy, em đâu có nói là lỗi đâu
cách a chỉ ai mà ko biết chứ, nhưng em ko phải hỏi chỗ đó đâu
em muốn làm sao khi đèn mờ xuống mình chạm vào màn hình thì nó sáng lên kìa, cái chỗ a chỉ được chon thời gian . làm phiền a nha

ô hay nhỉ, đèn mờ mà chạm vào màn hình thì đương nhiên là nó sáng lên chứ
chỉ khi màn hình tắt hẳn thì mới phải bấm nút nguồn để nó sáng lên thôi

XuanTruong

Super V.I.P
em muốn làm sao khi đèn mờ xuống mình chạm vào màn hình thì nó sáng lên kìa, cái chỗ a chỉ được chon thời gian . làm phiền a nha

Cảm ứng còn tốt không? hoặc dán miếng dán dầy quá, hoặc bụi bẩn nên khi chạm vào mới không thấy gì, còn khi màn hình máy nó tự tối đi (Không phải tắt hẳn), thì khi chạm vào màn hình "bắt buộc" nó phải sáng lên không phải lỗi hay chỉnh chọt gì cả? Bạn cần đọc và tham khảo nhiều hơn là đi hỏi nhé.

TranMinhMan

Super V.I.P

Nếu vậy bạn có chỉnh bằng Regedit để enable key AutoDeviceLock lên để tự động khóa khi màn hình tắt ko, nó ảnh hưởng đấy!
HKCU\ControlPanel\Backlight\AutoDeviceLockEnable = 1 (0 disable, 1 enable)

baonguyenmobile

Bạn làm ơn coi lại phần Album, bấm vô thì chạy nhưng chọn album khác lại không được.
Thanks

AnhPheCT

Bạn làm ơn coi lại phần Album, bấm vô thì chạy nhưng chọn album khác lại không được.
Thanks
bản ROM này bị lỗi Albums mà!! Bài 64 đã nêu rồi mà Bạn!....! Adv Mod T2M sẻ khắc phục cho phiên bản tới. Đợi nhé!! T2M đang bị hỏng Laptop rồi.

mrlap80

Mình phát hiện ra như này,cái changescreen khi enable va tích vào mấy cái hình dọc ngang đó thì bị lỗi.Lỗi là nó ko xoay theo hình ảnh theo chiêu máy mà chi xoay ngang.Cái này ko biết do may em hay như nào,có ai bị vậy ko?

cau2_love

E không thay đổi được home screen anh ơi! E set home tap vs lock screen thì được. Còn hình nền ở home thì nó cứ trơ ra đấy. Làm sao để đổi được vậy anh?

cau2_love

Ag anh T2M ơi! làm sao để thay đổi với xóa icon ở quicklink vậy anh? E chỉ biết add vào thôi,không biết move với remove!

AnhPheCT

Mình phát hiện ra như này,cái changescreen khi enable va tích vào mấy cái hình dọc ngang đó thì bị lỗi.Lỗi là nó ko xoay theo hình ảnh theo chiêu máy mà chi xoay ngang.Cái này ko biết do may em hay như nào,có ai bị vậy ko?

@: Changscreen ko bị lỗi mà Bạn chọn chưa đúng.
Bạn vào ChangeSreen chọn Yes\ Vào cấu hình chọn Show App Name để lấy tên mà điền vào Exceptions đấy! Muốn lấy tên Tab nào xoay ngang dọc Bạn chỉ cần mở chương trình đó lên sẽ hiện dòng chữ đỏ lấy bút ghi lại để add vào Exceptions nhé
Ví dụ:
Lấy Opera 10 nhé. Chọn Show App Name chương trình sẻ thoáo ra Manila Bạn mở Opera 10 lên sẽ hiện dòng chữ đỏ opera10-armv4i ghi lại.... tương tự cho Manila, Photo...., mở lại ChangeSreen chọn Stop điền vào Exceptions hoặc Add thêm.... và check vào Ô xoay ngang. Trong thẻ Geneal ,Bạn check vào ô Enable và Ô Run on Starup chọn Save. Test nhé!

Ag anh T2M ơi! làm sao để thay đổi với xóa icon ở quicklink vậy anh? E chỉ biết add vào thôi,không biết move với remove!

@: muốn xóa Quicklink Bạn vào Menu/Tab to Add/Remove chọn vào icon nào đó muốn remove chọn Done.

E không thay đổi được home screen anh ơi! E set home tap vs lock screen thì được. Còn hình nền ở home thì nó cứ trơ ra đấy. Làm sao để đổi được vậy anh?

@: Muốn thay đổi hình nền All Tab cài bản fix sau:

Chỉnh sửa cuối: