• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.1 V20 - Build 21032.1.6.0

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
ROM 1.19.831.20 CHO TouchHD

=== CE OS 5.2.21032 Build 21032.1.6.0 ===

Phiên bản ROM WM6.1 V20 dành cho HTC TouchHD, đặc điểm:
* Quay lại sử dụng cơ sở OS 1.19.831 WWE
* Thay đổi các OEM thích hợp từ các dòng HTC Topaz & Rhodium (Diamond2 & TouchPro2).
Sử dụng phiên bản Manila mới nhất từ HTC Topaz,
- TouchFLO 2.0 Build 37403_4 (Topaz) - có vẻ chạy nhẹ nhàng hơn sơ với bản từ Rhodium.
- PhoneCanvas 3_50_33968_0 (của Rhodium, vì nhiều chức năng hay hơn, mặc dù kích thước khá lớn).
- HTC Album 3_0_19123021_0 (Rhodium), đã được chỉnh sửa để hiển thị tốt Menu và xem hình ảnh bình thường.
- TaskManager 2_1_37385_6 (Topaz), phiên bản mới nhất.
.................. cùng nhiều OEM mới khác nữa.
Thay đổi hình khởi động chờ cho đỡ nhàm chán mãi với hình cũ.

* Chuyển XIP và SYS từ phiên bản ROM cho dòng HTC Topaz, Core mới: 21032.
* Chỉnh sửa các lỗi nhỏ đã có trong các phiên bản V18 & V19 đã giới thiệu.
* Tích hợp thêm chức năng Action 12 Buttons của tác giả Ammar (XDA) theo yêu cầu của 1 số bạn.
* Phiên bản V20 với 100% "New Manila StartMenu".

- Phiên bản V20 có giao diện gần giống với mặc định cho nên có thể thay đổi hình nền và các giao diện khác theo ý muốn.
- Các chức năng cơ bản hoạt động bình thường.
- Lỗi: các núm Home,... hoạt động không bình thường (lý do Manila làm cho Topaz, sắp xếp núm khác với TouchHD). Có thể nhấn nút "END" (đỏ) nó sẽ có tác dụng như núm HOME.

LINK TẢI ROM V20 (TouchHD):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/209808351/BLACKSTONE_WM6.1__1_19_831_20__B21032.rar
* SendSpace:
Mã:
http://www.sendspace.com/file/4m9106
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

CAB File fix phím "HOME" và "StartMenu" đưa kèm dưới bài.
Thank: Infido & hankv2 (XDA) !!!

thangbom

bóc tem sắp hàng chờ bác đây, hy vọng ổn hơn về việc "Chỉnh sửa các lỗi nhỏ đã có trong các phiên bản V18 & V19 đã giới thiệu" như bác Quang giới thiệu

he he, ra lò rồi, đứng trước, lấy trước, bóc tem luôn ...

HuynhThanh

Nghe chú giới thiệu khá hấp dẫn! Cháu mong là bản này sẽ nhẹ nhàng hơn bản V19! Thanks chú Quang!

mdapro

Rom chạy nhẹ nhàng, TouchFlo rất mượt, ko vấp, nhưng em hỏi cái phần setting ở đâu vậy, ko tìm thấy. Toàn phải vào qua tap setting, mà lúc ấn được lúc không???

PhamQuang

Manager
Rom chạy nhẹ nhàng, TouchFlo rất mượt, ko vấp, nhưng em hỏi cái phần setting ở đâu vậy, ko tìm thấy. Toàn phải vào qua tap setting, mà lúc ấn được lúc không???

Bạn qua Tab Settings >>> nhấn "All Settings" sẽ ra Settings cũ.
Đây là StartMenu mới của Manila mà.
Có thể tắt đi để trở về như cũ như bản V18 mình đã làm đấy.
Nhưng tập quen với Menu mới đi, sau này sẽ là Menu này mà thôi.

Rygar

Hix,mọi khi bác Quang toàn up lên rapid mà hôm nay lại dùng sendspace :( bọn em ở china nên chịu ko thể down được :( Mong bác dùng lại link rapid để cho bọn em được dùng với ạh . Thanks bác nhiều T_T

mdapro

GPRS, GPS rất nhanh. Em dùng Vietmap R12 bật GPS chỉ 2-3s sau là bắt được vệ tinh (tầm hơn chục, đấy là ở ban công...)

PhamQuang

Manager
Hix,mọi khi bác Quang toàn up lên rapid mà hôm nay lại dùng sendspace :( bọn em ở china nên chịu ko thể down được :( Mong bác dùng lại link rapid để cho bọn em được dùng với ạh . Thanks bác nhiều T_T

Đã cập nhập thêm link tải từ RapidShare rồi đó.

HuynhThanh

Bản rom nay không thể set được nhạc chuông mình đưa vào máy chú à! Nhạc theo máy thì set được! Cháu đã HR nhiều lần rồi chú à! Chú xem lại dùm!

PhamQuang

Manager
Bản rom nay không thể set được nhạc chuông mình đưa vào máy chú à! Nhạc theo máy thì set được! Cháu đã HR nhiều lần rồi chú à! Chú xem lại dùm!

Để nguyên cả bộ Ringtone vậy mà chưa đủ sao? :D
Cài và sử dụng MP3 Trimmer ấy, chắc là nạp được.
Build mới khá kén chọn định dạng WMA đó, cần convert chuẩn bởi mình sử dụng DRM của Topaz mới nhất mà.

HuynhThanh

Để nguyên cả bộ Ringtone vậy mà chưa đủ sao? :D
Cài và sử dụng MP3 Trimmer ấy, chắc là nạp được.
Build mới khá kén chọn định dạng WMA đó, cần convert chuẩn bởi mình sử dụng DRM của Topaz mới nhất mà.

Cháu thích nhạc tự biên soạn à chú!:D

Chú cho cháu xin file MP3 Trimmer được không chú! Cháu tìm mấy bữa nay mà vẫn chưa tìm thấy nữa!

transon1611

Set nhạc chuông

Bạn dùng RescoExplorer copy file nhạc cần set làm chuông vào /windows/Rings/ và tick vào ô system trong Properties của file đó nhé.

Brgs

sea76

Member
Chào chú Quang!
Chú ơi lại không có Adobe PDF nữa rồi. con lại thích có PDF tích hợp luôn trong ROM cơ. Nếu có V21 .... Chú nhớ tích hợp nha. Thanks chú nhiều.

Khi vào settings để vào all Settings không vào được Chú Quang ơi. Hepl my

caysi

Cám ơn Anh Quang.

Phiên bản v20 không có một lổi nào cả, ngoại trừ hardware keys do lổi của HTC Manila. Có thể nói đây là một phiên bản tổng hợp tuyệt vời.

Cám ơn nhiều.

caysi

sea76

Member
Chú ơi Program use 99.66 chì còn 95.94 thôi à.

Vào được rồi Chú Quang ơi. reset chọt OK. Nếu ai có bị giống như mình về bản ROM V20 vào Settings không được nhớ chọt nha.

Nhớ Reset máy lại sao khi úp ROM xong. mọi việc trở đi sẽ OK và Ok thôi.

Rygar

Mình có 1 vấn đề nho nhỏ ở fần weather, tức là khi chọn thành phố mình ở rồi update thì cái TF3D nó lại để mặc định là thành phố khác. Tức là 2 thành phố có tên giống nhau nhưng lại ở tỉnh khác nhau nên thời tiết chênh lệch nhau quá nhiều. Ko biết bác nào có cách khắc phục ko chỉ mình với :(

caysi

Manila v2 - Home button

@PhamQuang,

Xin Anh vui lòng xem file đính kèm, 2 files này sửa được hardware problem của new manila trên Rhodium và Topaz. (copy 2 files này vào Windows directory trên HD)

Credit to infido XDA

Tôi vừa thử xong.

Chào,

caysi

NguyenDucDung

chú Quang có thể cho cháu cái screen của bàn phím khi viết tin nhắn ko?
cháu ít khi dùng bút, mà cái bản V16 cái bàn phím nhỏ quá,dùng tay ko tiện :|cho nên.....cháu muốn hỏi chú cái đó :D

cám ơn chú

Status
Không mở trả lời sau này.