• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V69 (Core 21867) + LEO's MANILA

tubewar

Các pác cho em hỏi là tình hình hiện nay không biết có bác nào giống em không. Em Touch HD của em đang up các bản Rom của pác Phạm Quang vô tư, hiện đang xài V69, nhưng hiện nay đang bị tình trạng cứ khoảng 1, 2 ngày là em nó tự treo, không nhấn nút tắt nguồn được. Còn nếu tháo pin ra thì em nó tự động hard reset luôn, mà phần dưới của em nó, vị trí của thẻ nhớ và SIM rất nóng. Em không biết là do SIM hay thẻ nhớ hay là do Pin hoặc do bị cái gì mà nó gây nóng rồi treo máy luôn. Em đã hard reset, hardSPL, up ROm mới và cả úp lại Radio mới rồi nhưng tình hình vẫn bị vậy. Bác nào biết bệnh tình của em nó thì giúp em chữa bệnh nhé.

Sau khi test vòng vòng các rom khác nhau. Mình dừng ở rom V69 của chú Quang cảm thấy đây là rom WM6.5 stable nhất trước giờ.
Trường hợp của máy bạn nhiều khả năng liên quan đến phần mềm nào đó đc cài thêm vào. Bạn thử kiểm tra thư mục gốc của thẻ nhớ xem có file nào lạ ko? Nếu có thì cứ thẳng tay xóa đi. Ko chừng là virus. Cài lại ROM V69.
Ko cài thêm ứng dụng nào khác. Dùng máy khoảng 2 ngày để xem kết quả.

nhochaykhocnhe

Sau khi test vòng vòng các rom khác nhau. Mình dừng ở rom V69 của chú Quang cảm thấy đây là rom WM6.5 stable nhất trước giờ.
Trường hợp của máy bạn nhiều khả năng liên quan đến phần mềm nào đó đc cài thêm vào. Bạn thử kiểm tra thư mục gốc của thẻ nhớ xem có file nào lạ ko? Nếu có thì cứ thẳng tay xóa đi. Ko chừng là virus. Cài lại ROM V69.
Ko cài thêm ứng dụng nào khác. Dùng máy khoảng 2 ngày để xem kết quả.

Cám ơn pác đã tư vấn cho em nhưng tình hình là em đã HardSPL 1.56Olinex rồi cài bản ROM mới nhất của pác Quang vào rùi, và không dùng thẻ nhớ, không cài phần mềm nào hết nhưng hôm nay vẫn bị tìn trạng trên. Măc dù em cũng đã mua quả pin mới. Nhờ các bác tư vấn thêm cho em, trước khi đưa em nó ra bảo hành, măc dù đây là điều khủng khiếp nhất của em, ( vì em nó bị phanh thây nhưng chưa chắc đã được các bác thầy lang vườn đoán trúng bệnh).