• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V69 (Core 21867) + LEO's MANILA

war

Phần tin nhắn có dễ dùng ko các bác, giống bản v67 thì tốt.

IPHONE12

anh em chuẩn bị up rom mới bulld từ rom ship 6.5 nhé.V70 manila 2.5 bull 1920 chuẩnr bị ra lò:D

vvq

CÁCH CHỈNH QUA REG. ĐỂ GPRS KHÔNG TỰ BẬT

Các bạn vào theo đường dẫn sau:

HKEY_LOCAL_MACHINE\Comm\ConnMgr\Providers\{7C4B7A38-5FF7-4bc1-80F6-5DA7870BB1AA}\Connections\

Sẽ thấy các K.e.y dịch vụ GPRS, MMS, WAP,... (Ví dụ tôi dùng Beeline sẽ thấy nhánh "Beeline GPRS"...)
Trong các K.e.y trên vào từng K.e.y thay đổi các giá trị của "Enabled" thành 0 (bình thường có giá trị 1) rồi SR lại máy là xong.

Anh Quang giải thích thêm, làm như vậy có bằng "vô hiệu hóa" hoàn toàn GPRS không? khi cần kết nối GPRS thì có phải đặt lại reg thành enable?

Thử làm như anh Quang, thì nó vô hiệu hóa hoàn toàn GPRS, tương tự như khi dùng NoData.
Vậy, anh em nên dùng NoData, khi nào cần GPRS thì bật lên và ngược lại, không cần SR máy.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
anh em chuẩn bị up rom mới bulld từ rom ship 6.5 nhé.V70 manila 2.5 bull 1920 chuẩnr bị ra lò:D

Háo hức làm gì? Có gì khác nhau quá đâu???
V70 dành để chuẩn bị cho Build và Manila ổn định nhất.
Tạm thời: NGHỈ !!!

IPHONE12

chus Quang có HD2 Rùi lên Rom HD tạm thời nghỉ:D.pùn.anh em chuẩn bị $ lên HD2 nhé

xaoc

PhamQuang, please PM me your e-mail! Or ask me in ICQ. Thx!

vvq

Một đời máy Touch HD anh Quang cho ra 70 bản ROM, đáng nể cho sức lực "bé nhỏ" của anh. Bên Xda-developer cũng có những cooker khỏe như anh Quang, nhưng đều có "donate", còn anh Quang thì vì đam mê đơn thuần.
Có một điều khảng định chắc chắn luôn với anh Quang: còn lâu anh mới "nghỉ" được cook ROM.

tubewar

Tạm nghỉ để hưởng thụ thành quả chứ. V69 của chú Quang quá tuyệt rồi. Hiện vẫn chưa thấy lỗi nào đáng kể.

Posted via Mobile Device

Thrall

HD2 ư? Còn lâu mới có Hard SPL nên anh em HD vẫn sẽ được dùng ROM của bác Quang dài dài:)

imj

Member
có ai bị như em ko , chỉ cho em với, bản version dùng các ứng dụng rất ngon duy nhất chỉ có phone liên tục die gọi ko dược nghe cũng ko được phải SR lại mới nghe gọi lại được,
Anh Quang giúp giùm, chỉ bảo hộ em với.:(( :(( :((

DucLong

Super V.I.P
có ai bị như em ko , chỉ cho em với, bản version dùng các ứng dụng rất ngon duy nhất chỉ có phone liên tục die gọi ko dược nghe cũng ko được phải SR lại mới nghe gọi lại được,
Anh Quang giúp giùm, chỉ bảo hộ em với.:(( :(( :((

hard reset lại lần nữa xem sao. bạn lưu ý:
1/ nếu đang dùng mạng vinaphone thì mấy bữa nay mạng này đang man man đó.
2/ Dùng phần mềm switch of để tắt chức năng máy có thể tự động truy cập GPRS. (cái này có khi gây lỗi cho cuộc gọi)

echvang

Bác Quang ơi, đừng như vậy mà.
Bác làm v70 cho anh em test đi. Nài nỉ bác đấy!:D

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi, đừng như vậy mà.
Bác làm v70 cho anh em test đi. Nài nỉ bác đấy!:D

Hiện tại:
- Manila 2.5_19201130_0
- Build mới 23071.5.3.0 của COM3
Chạy cũng khá hay và ổn.
Có thể tiến hành làm bản V70 được nhỉ? :))

HoangVanC34

Bác nào làm ơn upload lên trang khác được không ạ. Em không thể download từ Rapid được. Thanks.

dienthoai

Hiện tại:
- Manila 2.5_19201130_0
- Build mới 23071.5.3.0 của COM3
Chạy cũng khá hay và ổn.
Có thể tiến hành làm bản V70 được nhỉ? :))

Bác Quang ơi cháu thấy có leo 1.28 chạy khá mượt ạ. bác build bản v70 nhé. thks bác nhìu:D

PhamQuang

Manager
Bác Quang ơi cháu thấy có leo 1.28 chạy khá mượt ạ. bác build bản v70 nhé. thks bác nhìu:D

Hôm nay thì không thể rồi vì đã quá mệt.
Từ trưa tới giờ phải làm 2 bản cho TouchPro2 và Touch3G (Core 23071), đã kiệt sức.

Nói vậy thôi, chứ đã test lần đầu V70 với Core 23071 cùng OEM từ Leo 1.28 rồi.
Mọi việc vẫn bt, có lẽ ngày mai đi làm về sẽ làm tiếp.

DucLong

Super V.I.P
Bản V 69 của COM2 chạy rất ổn định mà nó lại sắp ra Build mới 21921 chắc Bác Quang phải bỏ qua 21869 thôi.