• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V71 (Core 23071) với TP's MANILA

IPHONE12

Ah thì ra Chú Quang có nhắc đến Amarullz mà ko để ý.
Trước giờ test theme thì thấy chỉ thay đổi nền là nhiều. Nên lâu nay cũng chẳng có quan tâm đến theme luôn.

cái dó nhìn pro nhi.:D

wallclock

cái dó nhìn pro nhi.:D

Kaka, bây giờ nhìn HD thích thật, thấy nó lạ lạ. Nói gì thì nói vẫn thích Rom của COM3 và COM4 hơn.
Vì mình không có khái niệm FINAL nhiều nên vẫn sẽ theo Nghiệp up rom dài dài nữa. Thanks Mr PhamQuang. =D>

ncpvn001

WM6.5 ROM 1.59.841.71 - HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.23071 Build 23071.5.3.0 ===

Phiên bản ROM WM6.5 V71 dành cho TouchHD:
- V71 với Build 23071.5.3.0 của nhóm COM3.
- Cở sở OS: ROM 1.59.841.5 WWE + ROM WM6.5 Beta cho HD.
- OEM và Manila mới từ các Ship ROM WM6.5 của HTC TouchPro2 và HTC Leo.
- Manila (HTC Sense) v2.1_19193517_0 từ ROM cho TP2.

ĐẶC ĐIỂM CỦA V71:
- V71 với Core mới 23071 có giao diện đẹp, tiện lợi và bắt mắt.
- Sử dụng bộ OEM từ ROM mới của HTC TouchPro2 và HTC Leo, các phiên bản mới nhất.
- Các chức năng chơi Video, YouTube, kết nối,... hoạt động bình thường, các Tab Photo, Music xoay ngang hiển thị đúng.
- Các chức năng cơ bản hoạt động tốt.
- Trong ROM có sử dụng Task Icon của tác giả Brians (XDA) và các ứng dụng của Mod. Tom_codon, tích hợp theme của tác giả Amarullz (XDA).
Cùng 1 số chỉnh sửa hợp lý khác cho TouchHD

LINK TẢI ROM V71 (Build 23071.5.3.0):

[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/293867685/HD_WM65_V71_B23071COM3_17OCT2009_M21.rar[/DOWNLOAD]
[PASS]PhamQuang[/PASS]
Chào Bác Phạm Quang!
Cảm ơn Bác đã cook rom cho anh em!
Cháu không thể down được bản rom này. Bác có thể Up lên server khác được không!
Cảm ơn các bác!

kkkkbn

Bạn nào đã UPDATE bản này rùi có thể cho tôi biết còn xảy ra lỗi khi dùng MESSAGE mặc định của PPC không?? 1 số bản trước Có thêm HTC MESSAGE cho nên không sử dụng được Message mặc định trong Manila.????

có ai bị tình trạng giống tôi không, sau khi up xong bản này + với Radio 1.17 thì GPRS ko kết nối được nữa, nó hiện thông báo " the answering modem has disconnected" mỗi khi kết nối GPRS

IPHONE12

có ai bị tình trạng giống tôi không, sau khi up xong bản này + với Radio 1.17 thì GPRS ko kết nối được nữa, nó hiện thông báo " the answering modem has disconnected" mỗi khi kết nối GPRS

bạnn vô conection chỉnh sửa viettel wap xem.sửa access point name là v-internet, rồi vô proxy settings bỏ dấu check ở this net wock use proxy sever... đi.thử xem

doquangduc

Well-Known Member
Hix. cái này bị từ bản V70S rùi bạn ạ.

bạnn vô conection chỉnh sửa viettel wap xem.sửa access point name là v-internet, rồi vô proxy settings bỏ dấu check ở this net wock use proxy sever... đi.thử xem

Tôi dùng mobifone thì làm thế nào. Và vấn đề là đã quay lại rom ship 1.54 voi radio 1.13 rồi nhưng cũng không khắc phục được :( thế mới khó.

IPHONE12

Tôi dùng mobifone thì làm thế nào. Và vấn đề là đã quay lại rom ship 1.54 voi radio 1.13 rồi nhưng cũng không khắc phục được :( thế mới khó.

mìn xài thì vẫn kết nối b.thường thui.chắc do lỗi nhà mạng thui bạn à
bạn thử lấy 1 cái sim viettel thử xem

php

Tất nhiên đã giải nén rồi :( mấy cái đó em biết mà chỉ kô hiểu tại sao nó chỉ tiến hành có 2 file còn mấy file còn lại thì kô :(
có thể sau khi cài file cab thứ 2 máy tự khởi động lại, nên không cài tiếp nữa (trước bình cũng gặp vậy, nó chỉ cài 1 vài file thôi, không cài hết các file cab trong đó). dùng thử chương trình này xem, hỗ trợ tốt (khi chạy 1 số file máy cần reset , chtr sẽ thông báo, nên chọn NO để hoàn tất reset 1 lượt thôi), chtr còn có chức năng copy file...
xem và tải tại http://forum.ppcgeeks.com/showthread.php?t=20753

wallclock

Thử Sim khác thử xem, hay thay đổi vị trí phủ sóng của mạng, mình xài VinaPhone kết nối và update ào ào ko bị gì hết.

Thanks các bác đã nhiệt tình giúp đỡ, ko hiểu sao sau 2 2 hôm bị tìnnh trạng ko kết nối GPRS được thì sáng hôm nay ngủ dậy nó đã bình thường lại rồi, ko làm thao tác nào hết:(, chắc do lỗi mạng:(

rockychan2988

Hình như chức năng xoay màn hình trong Picture và Music đâu có sử dụng được , à mà cái này là manila 2.1 mà bác Quang

laivinhanh

Chú Quang ơi bản này hình như bị lỗi duyệt web à? cháu đã thử nhiều lần cả IE và Opera nhưng vẫn không thể vào mạng được, các chức năng chat và update thời tiết thì vẫn bình thường.

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Hình như chức năng xoay màn hình trong Picture và Music đâu có sử dụng được , à mà cái này là manila 2.1 mà bác Quang
Đây là manila 2.1 nếu dùng manila 2.5 thì úp V70S , hy vọng với core của nhóm COM3,COM4 sau chú Quang sẻ tương thích được manila 2.5

Chú Quang ơi bản này hình như bị lỗi duyệt web à? cháu đã thử nhiều lần cả IE và Opera nhưng vẫn không thể vào mạng được, các chức năng chat và update thời tiết thì vẫn bình thường.
Duyệt wad vẩn bình thường không có vấn đề zì :-?

trunghieu13189

[DOWNLOAD]http://rapidshare.com/files/293867685/HD_WM65_V71_B23071COM3_17OCT2009_M21.rar[/DOWNLOAD]
[PASS]PhamQuang[/PASS]
[/SIZE][/FONT][/QUOTE]

Bác ơi giúp dùm e với...e ko down về dc...Bác up dùm e sang mediafire cho dễ úp đc ko?:(
thanks bác nhìu.

imj

Member
Anh Quang ơi, ko hiểu sao máy HD của em hay bị hiện tượng người ta gọi đến thì mình nghe thấy nhưng mình nói người khác nghe ko được , chỉ dùng lại bình thường khi SR, anh chỉ cho cách giải quyết với. Thanks!:(
TB : em đang dùng bản Rom này WM6.5 ROM 1.59.841.71 - HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.23071 Build 23071.5.3.0 ===

Mấy bản Rom trước cũng bị tương tự , em dùng mạng mobile