• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V71 (Core 23071) với TP's MANILA

HuynhThanh

Anh Quang ơi, ko hiểu sao máy HD của em hay bị hiện tượng người ta gọi đến thì mình nghe thấy nhưng mình nói người khác nghe ko được , chỉ dùng lại bình thường khi SR, anh chỉ cho cách giải quyết với. Thanks!:(
TB : em đang dùng bản Rom này WM6.5 ROM 1.59.841.71 - HTC TouchHD

=== CE OS 5.2.23071 Build 23071.5.3.0 ===

Mấy bản Rom trước cũng bị tương tự , em dùng mạng mobile

Mạng Mobi rất hay bị tình trạng này! Không phải lỗi do bản rom bạn nhé!

imj

Member
Anh em cho hỏi nhờ làm thế nào để đổi hình nên cho phone lock ở bản rom này vậy
Thanks

ThaiKien

Super V.I.P
Anh em cho hỏi nhờ làm thế nào để đổi hình nên cho phone lock ở bản rom này vậy
Thanks
Hoặc bạn vào phần Picture> Chọn cái ảnh nào bạn thích đặt hình nền sau đó chọn Set as Today Background...

xaoc

Hello PhamQuang! Sorry me for offtop! Please answer me to icq - some questions!!! THẠNK YOU!

saclo123

từ khi up rom 71 máy của mình rất hay bi treo, tắt đi khởi động lại toàn bị hardreset .. có ai bị như tui không ????

IPHONE12

từ khi up rom 71 máy của mình rất hay bi treo, tắt đi khởi động lại toàn bị hardreset .. có ai bị như tui không ????

máy mình thì ngược lại chạy rất mượt.không thấy bị treo

xaoc

Sorry again for offtop: will be or not NEW ROM for HTC DIAMOND??? PLEASE ANSWER AND HELP!!!

nhochaykhocnhe

Em đã up bản V71, nhưng cũng bị tình trạng này. Em bị tình trạng này từ hồi bắt đầu up lên bản V68. Không biết là do pin hay bị thẻ nhớ nữa. ha

IPHONE12

Em đã up bản V71, nhưng cũng bị tình trạng này. Em bị tình trạng này từ hồi bắt đầu up lên bản V68. Không biết là do pin hay bị thẻ nhớ nữa. ha

chắc thẻ nhớ có virut rùi thử Fomat lại xwm.mình up thấy b.thường

tubewar

Chú Quang cho cháu hỏi:
Cháu có thử qua Rom của TOPIX 3.1 WM6.1 . Thấy trong setting / system có tiện ích Process Manager. Ko biết chú có thể cài tiện ích này trên các ROM kế tiếp đc ko? Vì cháu muốn theo dõi CPU load của từng ứng dụng.

echvang

Híc híc híc. Anh em chuẩn bị test v72 nhé. Tối nay bác Quang up lên rồi.
Bác ấy bảo có những thay đổi cực kỳ ngon luôn.
Ai mở hàng nào?

IPHONE12

Híc híc híc. Anh em chuẩn bị test v72 nhé. Tối nay bác Quang up lên rồi.
Bác ấy bảo có những thay đổi cực kỳ ngon luôn.
Ai mở hàng nào?

chú Quang ra 2 ver luôn đó.nhưng tuần sau mới có thì fải:D

danielng7

sao danh tieng viet khong dc vay
cho em hoi lam sao moi co the tat dc khung cua so, va phone va chuong trinh. vi em dang sai spb 3.5 nen bi che mat em dang dung rom v71. vo setting ma cung ko dc. sorry vi khong co dau thanks nhieu

Last edited by a moderator:

IPHONE12

cho em hoi lam sao moi co the tat dc khung cua so, va phone va chuong trinh. vi em dang sai spb 3.5 nen bi che mat em dang dung rom v71. vo setting ma cung ko dc. sorry vi khong co dau thanks nhieu

bạn qua dung v70s thì mới dung đc spb

megalm176

ko biết máy mình có bị gì ko? chứ up lên thấy máy chạy chậm hẳn. lúc trước task nào còn chạy, nhấn góc phải màn hình giữ lâu, tắt dc, coi dc chạy bao nhiu ram. g chạy chậm hơn mà ko coi dc. ko biết có bị gì ko nhỉ?

comandozen3

ko biết máy mình có bị gì ko? chứ up lên thấy máy chạy chậm hẳn. lúc trước task nào còn chạy, nhấn góc phải màn hình giữ lâu, tắt dc, coi dc chạy bao nhiu ram. g chạy chậm hơn mà ko coi dc. ko biết có bị gì ko nhỉ?

Thì bạn HR lại xem sao :D !

kimung

Bác Quang ơi, sao đợi lâu quá chưa có bản V72 hả bác? Mong chờ rom mới quá