• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BLACKSTONE WM6.5 ROM V73 (Core 23502) với MANILA 2.1

rinhvh

Có bạn nào khi mở 1 chương trình nó nháy nháy liên tục rồi sau đó nó cảm ứng lộn xộn ko đúng??.:(:(

QuangAK

Thực ra cũng chẳng phải quá thần thánh như cháu nghĩ đâu. Họ là những KTV ăn lương của các hãng, chỉ ăn và làm về HĐH thôi.
Tất nhiên họ có đầy đủ bộ Tool (Tool thì nhiều người có) và mã nguồn rồi.
Họ làm việc chính quy đấy chứ ko phải là Dev. vườn đâu. Khen giỏi là thừa. :D

Ah thì ra họ làm việc chính quy cho các hãng. Vậy mà từ trước tới h cháu cứ tưởng họ "chọc ngoáy" WM của Microsoft ngoài luồng.. hihi :D Vậy nên cháu mới nghĩ họ giỏi vì có thể phát triển được Tool "đọc" được ROM... haha

tuandung304

Bác Quang ới ời. Bản này bị bệnh Ring01-WindowPhone rùi bác ơi. gọi đến toàn trả về ring mặc định Ring01-WindowPhone nhwng ko rung cũng ko kêu chuông ạ.

tui đâu có thấy bị như bạn nói đâu, bạn HR thử xem

nhh0612

Rom chạy mượt, không có vấn đề về nhạc chuông như các bạn đã đề cập, tin nhắn ok. Nhưng mình gặp vấn đề sau :
1. Không sử dụng được theme Amarullz như bản V71. Có bạn nào bị giống mình không vậy?
2. Phần mềm Showcase suite không sử dụng được. Bạn nào có bản nào chạy được trên build này thì vui lòng share với.
Thanks.
Sau khi tìm hiểu thi biết được nguyên nhân Showcase ko hoạt động: Theo khuyến cáo thì phải remove "Position FIX" trước khi cài đặt Showcacse, mà cái này thi chú Quang đã tích hợp vào Rom rồi.:-?:-? . Bạn nào có cách khắc phục thì share với. Thanks.

Last edited by a moderator:

thanhthanhthanh

Trước lúc up mình đã để ý pin là 40%. Sau khi HR theo như bác Quang nói thì đã sử dụng bình thường. Thanks bác. Giờ em đang nạp pin để up lại xem có bị như vậy nữa ko. nếu bị thì bệnh này là gì nhỉ?

pin yế là sẽ bị như vậy bạn à.máy bạn có đủ trên 30% pin không

mình củng bị giống bạn.tự động hard reset mấy lần rồi đơ or màn hình smart mobility luôn.tình hình bạn đã giả quyết đươc chưa?bằng cách nào hướng dẫn anh em với

minhcan

Có bạn nào đã test chưa vậy. Cho mình xin ý kiến ve ROM này đi. Mình muốn Up nhưng bị treo máy do dùng ROM WM6.5 của dutty nên ko dám up nữa.

nhh0612

Có bạn nào đã test chưa vậy. Cho mình xin ý kiến ve ROM này đi. Mình muốn Up nhưng bị treo máy do dùng ROM WM6.5 của dutty nên ko dám up nữa.

Theo mình thì phải tự uprom và tự cảm nhận thì mới sướng chứ nhỉ? Mình cũng lười lắm, nhưng thỉnh thoảng thấy Rom mới lại phải Up thôi, :):). Trước đây mình thích dùng build 21xxx of COM2 hơn, nhưng có vẻ bản 235xx này là tổng hợp của các build 21xxx, 230xxx thì phải. Xin các bác cho ý kiến với

PhamQuang

Manager
Theo mình thì phải tự uprom và tự cảm nhận thì mới sướng chứ nhỉ? Mình cũng lười lắm, nhưng thỉnh thoảng thấy Rom mới lại phải Up thôi, :):). Trước đây mình thích dùng build 21xxx of COM2 hơn, nhưng có vẻ bản 235xx này là tổng hợp của các build 21xxx, 230xxx thì phải. Xin các bác cho ý kiến với

Build 23502 của COM5 là kết hợp của COM3 (230xx) và COM4 (234xx) thì đúng hơn, tức là kết hợp giữa tốc độ và giao diện.
Đảm bảo giao diện khá như các Build của COM3 và tốc độ ổn của COM4.

nhochaykhocnhe

tình hình là con HD của cháu nó cứ treo máy rồi tự Hard reset lại hoài Bác Quang ơi

Tình hình của bạn cũng giống như mình. Lúc đầu tưởng là do pin yếu, mua cục pin mới xong vẫn bị vậy. Đã format lại thẻ nhớ nhưng vẫn bị vậy, không biết là do phần cứng không mà lúc treo máy, chỗ khu vực của thẻ nhớ với Sim nóng lắm. Nhờ các cao thủ và pác Phạm Quang giúp với. Tình hình là cứ up Rom được 1 ngày hoặc cài chương trình lên thẻ nhớ là bị. Cứu em với.