• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blue Angle - WinMo 6.5.3 Beta English Rom 28008

hackingtheinbox

tebaomang ! đâu rồi. có việc j mà PM qua yahoo thế.???
còn cook rom không. xài soft: pngoutwin đi nha. cái này có lợi với cooker rom nhiều đó. nếu dùng cái này nén PNG cho toàn bộ rom. vừa tiết kiệm được dung lượng - tốc độ lại cực nhanh. thử đi nha. bữa nay mình không cook rom nữa. chỉ xóa bớt vài cái rồi thêm font và vài cái rồi dùng thôi. Extended rom chưa gộp lại nên bây giờ cài tất cả vào đó. mỗi lần up rom là có sẳn hết rồi.
chờ rom cook mới của Satan và Tebaomang thôi!.jeje

thang_hesman

Uhm. day la winmo 6.5.3 ma. can ftouchflo lam gi. van vuot duoc ma?

Posted via Mobile Device

thật không ? mình không vuốt dược nên mới nói như thế, hay là cần phải chỉnh ở đâu nữa, nhồ bạn chỉ thêm, còn vietmedic1.0 thì sao , bạn có cài dược không ?

Satan

hehe! trình độ Satan còn hạn hẹp!chưa có thời gian nhờ Nghẻo chỉ giáo thêm, với lại giờ BA hư cảm ứng chưa có tiền sửa, chỉ dow Rom về rồi remove một số thứ rồi cài thêm những gì cần thiết vào rồi dùng thôi! với lại đang bận đồ án với thi cuối kỳ rồi! hết có thời gian mà ngồi mò rồi! hix

tebaomang

Đang cook. Hơi bận nên sẽ mất nhiều thời gian. Đang nghiên cứu chuyển Comm và fix từ build 23081 sang để bật wifi cho dễ. Hoặc sẽ đặt 1 file wififix trong startmenu (em dùng wifi hơi bị nhiều nên mà... :D ) Nói chung sẽ cook một bản ROM để hoàn thiện Win thôi (không tích hợp gì nhiều, chỉ những cái thiết yếu)

Thanks anh nghèo. Sớm giúp em cái chome left softkey nhé :D

Và em có 2 folder dll để cook chứa native keyboard mới của 6.5.3 nhưng là msimar.dll và msimar96.dll với mấy file dsm và rgu nữa nhưng ko biết tích hợp vào kiểu gì. Có dùng nội dung mấy file này modifiy msim.dll và msim96.dll được không :D

tebaomang

thật không ? mình không vuốt dược nên mới nói như thế, hay là cần phải chỉnh ở đâu nữa, nhồ bạn chỉ thêm, còn vietmedic1.0 thì sao , bạn có cài dược không ?

Sorry. bạn nói đúng, một số chương trình vuốt ko được vì không được lập trình phù hợp với chức năng mới của winmo 6.5 (có lẽ thế, nhưng một số vẫn vuốt được như mdict chẳng hạn :-??).
Bạn thử spb pocket plus xem có đươcj không? chương trình ấy cũng có 1 chức năng hỗ trợ vuốt.

consoigia

các bác cho em hỏi sao em up xong bản này lúc wifi có mạng mà không lướt web được là sao ạ.Em cứ vào trình duyệt web là nó thoát luôn ra ngoài chưa kịp làm gi.Mong các đàn anh giúp đỡ.

hackingtheinbox

wifi bản rom này nhạy hơn mà. mình bật 1 cú là nó lên liền. bật cú nào là dính ngay cú đó. hehe.
mấy bản rom này! theo mình đừng nên build screen lock và Chome vào rom. vì 2 cái này ngốn pin kinh khủng lắm. mình chưa hề muốn xài cái plugin ngèo nàn này. có thay đổi cũng nặng. mình đang khoái nhất là Wisbar Advance desktop 2.5.1.7. rất nhẹ và không có cảm giác j tốn pin. lại mặc sức sáng tạo. phiên bản mới đó có hổ trợ rung... nhiều cái khoái lắm.
tebaomang qua bển XDA nhờ dtwo build lại cho 1 bản clean. để về mặc sức mà cook.

tebaomang

oai. cung rep may lan cho dtwo co thay dc rep lai dau :(. em van thich lockscreen va titanium nen cung ko muon bo di.
em chua thu ban wba ay. anh cho em cab va oem dc ko. huong dan em bo titanium nua.
thanks.
anyway. tuan nay hoan cook. ban qua. T.T
Posted via Mobile Device

consoigia

chán nhỉ ai hướng dẫn em với em dùng tất cả mọi thứ đều tuyệt nhung wifi được lai ko vào được mạng.Em vừa độ cục pin scud của sl45 vào dùng như điên chạy 2 ngày chưa hết pin dùng liên tục lun

hvanet

Lỗi wifi lại xuất hiện khi mình up bản Rom này! Mình cũng kích hoạt biểu tượng wifi trong Comm Manager,sau đó Soft Reset lại rồi bấm vào nút On/Off nhưng vẫn không kết nối được.

homidu2606

"The file 'WkTask' cannot be opened.Either it is not signed with a trusted certificate,or one of its components cannot be found.If the problem pesists,try reinstalling or restoring this file."
Sau khi mình up Rom 6.5.3 xong.Sau màn hình khởi động WindowMobile,thì nó hiện ra bảng thông báo với nội dung như trên.Làm sao để khắc fuc vậy mấy bạn

homidu2606

Thêm 1 số điểm nữa là :
_Vào camera,tìm hoài hok thấy nút Close để tắt Camera đâu
_Mình thử vào Internet thông wa đế sạc pin,lúc trước vẫn lướt web được,nhưng bây giờ ko vào web duoc

Satan

"The file 'WkTask' cannot be opened.Either it is not signed with a trusted certificate,or one of its components cannot be found.If the problem pesists,try reinstalling or restoring this file."
Sau khi mình up Rom 6.5.3 xong.Sau màn hình khởi động WindowMobile,thì nó hiện ra bảng thông báo với nội dung như trên.Làm sao để khắc fuc vậy mấy bạn
bạn đã hardreset sau khi p rom chưa? hardreset lại sẽ hết!

tebaomang

Lỗi wifi lại xuất hiện khi mình up bản Rom này! Mình cũng kích hoạt biểu tượng wifi trong Comm Manager,sau đó Soft Reset lại rồi bấm vào nút On/Off nhưng vẫn không kết nối được.

Ban bat bang cach: trong Comm chon setting/wireless LAN nhe.

Posted via Mobile Device

hvanet

Từ khi up lên bản Rom này thì máy mình không ActiveSync với PC được nữa dù PC báo nhận USB! Cài lại ActiveSync 4.5 cũng không cải thiện được. ActiveSync trên PC báo là No Partnerships. Bấm connect để kiểm tra thì vẫn nhận ra COM1, USB, nhưng COM2, Infrared Port thì không. Trong Connection Setting mình vẫn chọn Allow USB connection và Open ActiveSync nhưng biểu tượng ActiveSync cứ xoay tròn mà không syncronized được. Xin các cao thủ chỉ giáo với:((

tdmavth175

bạn đã hardreset sau khi p rom chưa? hardreset lại sẽ hết!

hard reset chỉ hết thông báo vì mất ko còn pm "WkTask" nhưng khi bác thử cài lạ "WkTask" xem nó có báo nữa ko nhé, còn nhiều phần mềm nữa ko chạy đc vì cái chứng chỉ này, mình chưa biết làm thế nào để chạy đc

tebaomang

hard reset chỉ hết thông báo vì mất ko còn pm "WkTask" nhưng khi bác thử cài lạ "WkTask" xem nó có báo nữa ko nhé, còn nhiều phần mềm nữa ko chạy đc vì cái chứng chỉ này, mình chưa biết làm thế nào để chạy đc

Từ windows mobile 6.5.1 đã không thấy gặp lỗi chứng chỉ nữa. Thông báo này chỉ còn hiện ra khi hỏng chương trình (khi up rom phải hard reset) hoặc thiếu .net framework