• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Blue Angle - WinMo 6.5.3 Beta English Rom 28008

homidu2606

mình đã Hard reset và ko có thông báo đó nữa,nhưng có 1 số vấn đề mình gặp phải,là:
_Cắm đt vào đế sạc,vào thử Internet nhưng ko vào được
_Mở wifi lên,bắt sóng được nhưng vào web thì ko được
_Về tin nhắn,hok có chế độ rung nên khi có tin nhắn tới,hơi bất tiện khi để đt trong túi quần thì sẽ khó mà biết là có tin nhắn tới

Chỉnh sửa cuối:

consoigia

bác ơi tình hình là em cài mà tin nhắn tới không có rung ạ bùn lám hix.bác cho em cách giải quyết đi.

hvanet

bác ơi tình hình là em cài mà tin nhắn tới không có rung ạ bùn lám hix.bác cho em cách giải quyết đi.

Bạn vào Settings/Sounds&Notifications/Notifications trong mục Event chọn Messaging: New text mesage, sau đó kéo xuống dòng cuối cùng bạn chọn Vibrate.;;)

can_mua_ban

không biết sao mà mình Up bản này xong nút nguồn của mình, khi nhấn nó chỉ mờ lại thôi chứ ko lock như bình thường ta,

Anh em nào biết chỉnh cái này chỗ nào không, chỉ giúp mình nha

Mình cảm ơn nhiều

tebaomang

Chức năng tự khóa không có sẵn trong windows mobile 6.5.

Bạn có thể sử dụng chương trình CSDevCtrl bên Xda-developers để thiết lập tự khóa và khóa khi tắt máy.

Bạn có thể check topic phát triển ROM cho BA của mình. Mình dự định dev 0.3 sẽ thêm chức năng tự khóa.

can_mua_ban

chắc do mình nói ko rõ wa, cái nút nguồn bây giờ nhấn vào nó chỉ tắt Blacklight thôi, chứ không tắt hẳn, ( có nghĩa là dù nhấn nút nguồn rồi, mình vẫn làm bình thường trên máy, có đều màn hình chỉ mờ ).

Bạn có thể chỉ mình cách nào để khi nhấn vào nút đó thì nó chuyển sang chế độ sleep ( là không dùng dc trên máy đó nữa đó ).

Với lại mình còn bị thêm cái là tự nhiên volume cứ tự nhiên bật lên dù ko đụng tới nó, và nó cứ kêu hoài.

tebaomang

1- cái hiện trạng nút nguồn đó, từ trước mình gặp 2 lần rồi, không phải tại ROM. Không rõ lý do, mấy tuần sau lại được :-??
2- cái nút volume của bạn bị tắc, bạn dùng tay chỉnh lại là được (cái lỗi này cũng phổ biến vì BA cũ hết roài :D)

homidu2606

Bạn vào Settings/Sounds&Notifications/Notifications trong mục Event chọn Messaging: New text mesage, sau đó kéo xuống dòng cuối cùng bạn chọn Vibrate.;;)

thanks bác,mình hok để ý là có nút kéo xuống để chọn Rung,hihi
Còn vấn đề kết nối internet = wifi và bằng đế sạc thì sao nhỉ,bác có bị giống mình ko...

hvanet

thanks bác,mình hok để ý là có nút kéo xuống để chọn Rung,hihi
Còn vấn đề kết nối internet = wifi và bằng đế sạc thì sao nhỉ,bác có bị giống mình ko...

Kết nối internet bằng đế sạc thì bạn thử Disabled chức năng Firewall của PC để PC có thể ActiveSync với điện thoại của bạn! Chúc bạn thành công!:-?

homidu2606

Kết nối internet bằng đế sạc thì bạn thử Disabled chức năng Firewall của PC để PC có thể ActiveSync với điện thoại của bạn! Chúc bạn thành công!:-?

Mình tắt firewall rồi,cũng ko đuoc bác à,nó hiện ra bảng thông báo (Setting hoặc Dismiss)
Hồi trước mình xài Rom 2003 thì kết nối cũng ko cần chỉnh firewall gì hết,cắm vào đế là vào mạng được thôi
Còn vấn đề wifi nữa,ai chỉ mình với

hvanet

Mình tắt firewall rồi,cũng ko đuoc bác à,nó hiện ra bảng thông báo (Setting hoặc Dismiss)
Hồi trước mình xài Rom 2003 thì kết nối cũng ko cần chỉnh firewall gì hết,cắm vào đế là vào mạng được thôi
Còn vấn đề wifi nữa,ai chỉ mình với

Bạn thử:
-1) Turn on WLAN trong WLAN settings.
-2) Up lại Rom, bản này đã fix rồi mà!:O

nghinguyen

tình hình là wifi e thấy chạy OK :)
nhưng cái G-Alarm thì ko chạy dc :) . hẹn báo thức sáng đi làm mà nó ko kêu hihix. mới check lai G-Alarm thì mới biết là nó ko play dc file âm thanh báo thức . Ktra bằng cỏe player thì ok . có anh e nào biết cách khắc phục thì chỉ e với

can_mua_ban

ủa cái G-Alarm tích hợp trong RM luôn hả, hay cài vào vậy.
Nếu trong ROM seo mình tìm nó ko ra ta, nó nằm đâu thía bạn.

chanhtin_2104

cách hard reset là nút nào vậy các anh.
em còn gà máy vụ này quá cần sự giúp đở các anh.
em uprom rồi nhưng báo lỗi hoài mà không biết cách hard reset
bằng nút nào hết ACE nào biết hữong dẫn dùm em.thanks

chanhtin_2104

huhu sao em uprom con 02 xda lls của em mà sao giờ này không lên luôn rồi
chỉ lên 4 màu rồi nằm im đó thôi xin giúp em với huhuhu

tebaomang

Các bạn hãy tìm hiểu kỹ trong diễn đàn trước khi hỏi nhé :(

buonVN

Banned

ZÔ ĐÂY COI HƯỚNG DẨN NÈ! :| :|:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=56401

conan0211

Member
sao mình úp rom trên window 7 ko duoc vay,trước win xp úp lần nào OK lần đó,còn win7 chạy toàn báo lỗi