• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BlueAngel 6.5 5.2.23001 (Build 23001.5.0.60) 04/07/2009 by swampy395

orange_244

Banned
Ko ko, đừng xen vào chuyện 2 bác ấy. Cãi nhau rồi sẽ lòi ra thêm nhiều kinh nghiệm từ 2 bên thôi mà. Đây là diễn đàn học hỏi, tranh luận mà. Nhưng ... cãi nhau vừa thôi chứ đừng có choảng nhau à nha .:-??

tôi không phải thích tranh luận tại vì ban đầu tôi đang xài bản rom 21501 rất ngon đã chỉnh sửa rất nhiều !! nên khi nghe nói hay vậy tôi không ngần ngại up xài !! nhưng sự thật không thấy vậy nên hơi bùn!! nói năng lời với bạn ấy! xin lổi santa nha!!:D mình góp ý thui nhá!!

Satan

tôi không phải thích tranh luận tại vì ban đầu tôi đang xài bản rom 21501 rất ngon đã chỉnh sửa rất nhiều !! nên khi nghe nói hay vậy tôi không ngần ngại up xài !! nhưng sự thật không thấy vậy nên hơi bùn!! nói năng lời với bạn ấy! xin lổi santa nha!!:D mình góp ý thui nhá!!
bản 21051 mình cũng đang dùng nhưng chắc do hết hạn chứng chỉ nên có vài soft cài kô đc, vừa thấy bản này là mình up thử rồi cho ý kiến ban đầu vậy thôi mà! thôi chuyện cũng kô có gì! tại mình cũng nóng tính quá nên mới có vụ này thôi mà! :D mà bác Lâm học build rom tới đâu rồi để còn chỉ mình nữa! :D
Posted via Mobile Device

halamnguyen

Hì hì , santa cũng đừng buồn. Tranh luận cho vui thôi, đừng nóng quá. Anh em cùng chung sở thích ko mà. Nếu ko xài PPC thì anh em mình đâu có gặp nhau trên Box này đâu nè . Vậy người ta gọi là duyên số đó . Mình cũng thích dòng BA này lắm. Tại vì.. nó nhiều lỗi lặt vặt quá nên mình sẽ học thêm được nhiều kinh nghiệm và biết thêm nhiều hơn nữa . Bản thân mình từng đam mê máy vi tính và phần mềm của nó đến mức mà ngày nào ko cầm chuột là hic - buồn ơi là buồn. Sưu tầm phần mềm PC suốt từ năm 2005 tới giờ.Cái nào cũng có 1-5 MB mà tới giờ lên tới 60 GB rồi. Vậy mà khi tìm hiểu về PPC và mua con O2 XDA IIs thì mình đam mê nó, bỏ bê sở thích trước kia là PC luôn. Hic - Có mới nới cũ mà. Nhưng với kiến thức từ PC mình có thể hiểu và áp dụng nhiều cái vào PPC . Khà khà, vì PPC cũng khá giống PC chứ bộ. Với lại nó có chung dòng máu Windows mà . Giờ thì - Bữa nào mà không ... chọt chọt là buồn ơi là buồn.

=> Mình nói vậy thôi, chứ sở thích có thể khác nhau. Nhưng có thể gặp nhau trên đây và cùng nhau up rom , chia sẻ những hiểu biết đã là niềm vui của mọi người rồi mà.

=D>=D>=D>=D>

h2t72

Banned
các thay đổi từ build 21725 và cả bản mới này đã có giao diện thay đổi hẳn! khi các bác thay đổi hình nền của today! thì đó cũng chính là hình nền giao diện của dialpad! bác nào dùng build thấp hơn 21725 thì nên nâng cấp lên để cảm nhận sự khác biệt này!

Satan

theo như orange thì bản này hay bị rắt radio! sau khi mình test mấy hôm thì hôm nay mới bị như vậy nhưng chỉ mấy phút là hết! chắc do lúc đầu mình xài một ít rồi bỏ túi do bận học nên ko để ý! sr orange nhé! :D
Posted via Mobile Device

halamnguyen

Hic, mới tính up xài chơi. Nghe vậy thôi khỏi up luôn quá . Chừng nào mới kiếm được 1 bản 6.5 hoàn hảo đây ta .

Satan

swampy đã sửa lỗi bản này! mời các bạn cùng test nhé!
Here's the first Beta release of my 6.5 23001 ROM it's a beta so don't expect it to be perfect,
I'd like to say Thanks to all the people that have given there tools and shared there work on this site like Bepe,Itsme,Explode,SunDream,Da_G and Many more how's names I'v missed
Explode,Sundream,Helmi_C and many more for there work on the BA Device,
Explode for his help over the last 2 year's or so, Thanks mate
Thanks Guy's you all Rock
If you change the descktop theme do a soft reset and then your dialer will match your desktop
The ExtROM from Explode's ROM should work fine with this ROM,
I will make some soon
I got 1 of my ba's back from repair shopit lasted a weekand the touch screen has stopped workingso I'v not bean able to test this 100% but it seems good I'v built this without the use of touch screen
Build UpDate
Second build v1.01
The full port is finnished now and the async problem is Fixed now,
link:
http://www.4shared.com/file/117888597/9a698701/Swampy395_BA_23001_Upgradev1_01.html
Posted via Mobile Device

DHD194

Banned
giới thiệu rom chả pro tí nào cả.
ít nhất phải cho người ta thấy cấu hình rom. fix lỗi j, so sánh rom, rồi nêu ít ưu nhược điểm của rom ra chứ. tình hình wm6.5 bản chính thức tháng 10 sắp ra. kêu gọi các đồng chí box BA ra tay góp sức. kẻo uprom liên tục không kịp xạc pin đâu. bản 23001 này nhiều người phàn nàn rồi muốn người ta thử úp ít nhất cũng cho nó thêm chè thêm muối vào. anh em mới hứng nhè BA ra úp rúm!
Posted via Mobile Device

orange_244

Banned
giới thiệu rom chả pro tí nào cả.
ít nhất phải cho người ta thấy cấu hình rom. fix lỗi j, so sánh rom, rồi nêu ít ưu nhược điểm của rom ra chứ. tình hình wm6.5 bản chính thức tháng 10 sắp ra. kêu gọi các đồng chí box BA ra tay góp sức. kẻo uprom liên tục không kịp xạc pin đâu. bản 23001 này nhiều người phàn nàn rồi muốn người ta thử úp ít nhất cũng cho nó thêm chè thêm muối vào. anh em mới hứng nhè BA ra úp rúm!
Posted via Mobile Device
khi bản mới ra không thu hút được mọi người thì bản kế tiếp sẻ tranh chức mà :))

DHD194

Banned
bác orange_244 cẩn thận. tiền internet và tiền điện tháng trước đã 700k roài. tháng này bác định giành giải người tiêu thụ điện cao nhất xóm à.
bản 21501 tui fix build lại xong rồi. bác qua nhà xem thử rồi úp một phát để mai tui monify lại mấy cái tên nữa là có 23005 cho Box BA úp chơi há!
Posted via Mobile Device

xuandung11a2

Well-Known Member
bác orange_244 cẩn thận. tiền internet và tiền điện tháng trước đã 700k roài. tháng này bác định giành giải người tiêu thụ điện cao nhất xóm à.
bản 21501 tui fix build lại xong rồi. bác qua nhà xem thử rồi úp một phát để mai tui monify lại mấy cái tên nữa là có 23005 cho Box BA úp chơi há!
Posted via Mobile Device

Haha hehe...Thế Cam mới lên được hot VIP chứ ..^^!Cũng ok nhỉ hí hí.

Posted via Mobile Device

orange_244

Banned
hehe!!! có nghĩ hà đâu! ngày mai là ở hà nội nè ! có ai quen chỉ dùm mua cục pin koi?:D

xuandung11a2

Well-Known Member
hehe!!! có nghĩ hà đâu! ngày mai là ở hà nội nè ! có ai quen chỉ dùm mua cục pin koi?:D
Mai Cam ở HN hả,tiếc là mình lại ở quê,hix.Mua pin thì ra 556 trần khát chân ,mua quả 3200 dùng tẹt.

orange_244

Banned
Mai Cam ở HN hả,tiếc là mình lại ở quê,hix.Mua pin thì ra 556 trần khát chân ,mua quả 3200 dùng tẹt.
uk.hix.hong muợn đuợc tiền mua pin cho DHD rùi.dung hum nào mình nhờ mua dùm pin cái nha.ship hang dum nha.hee

Posted via Mobile Device

DHD194

Banned
vip ơi là vip! lớp vip nghèo xơ nghèo xác mượn 250k cũng không ra! hix! vip đi thực tế rứa không sợ đạp bánh tráng đền à! cú này về đừng trách tui!

BACUONG777

các pác ơi, cháu chịu không làm sao tải được bản rom này, lúc nào các pác test thành công thì cháu sài vậy, cháu đi ngủ đây-chết mệt thôi. Mai cháu hỏi mấy thằng đệ ở cơ quan xem sao vậy....