• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ HS (Voda + Orange) làm việc trên FW 40.0.5

Fatchoco

hic, làm sao để có 4 cái shortcuts như trên hình? Cái shortcut email (@) làm thế nào để có? Mà mình thấy có cái mod icon cho cái HS này, có ai biết làm thế nào ko?

tunglanh123

Có cách nào để change các shortcut ko nhỉ chủ 2pic ơi? Orange em cài nhưng ko xài được. Bác nào cho em link của pm lật trang với!!!

Black_Cat999

lật trang sử dụng như thế nào vậy bạn?????

thấy IPHOne xài thế nào thì bạn xài thế đấy thôi ......bấm vô cái ứng dụng ......bấm vô start Menu .....nếu bạn chưa cài thì có thể wa đây tham khảo
http://www.pdaviet.net/showthread.php?81133-vMenu-1-31-signed-Thêm-phần-mềm-lật-trang-như-IPhone
cái phần mềm này cũng ngon lắm ..........mà khi đi với bạn bè mới lấy ra xài thôi ......binh thường mình xài mặc định....

Jackdao

hic, làm sao để có 4 cái shortcuts như trên hình? Cái shortcut email (@) làm thế nào để có? Mà mình thấy có cái mod icon cho cái HS này, có ai biết làm thế nào ko?

Cái này hình như ai FL FW Orange thì mới có bạn ah, còn hình như chỉ có 3 thôi. Mình dùng FW Orange, khi cài vod.sis thì thấy xuất hiện 4 biểu tượng như vậy

dendrotrang

bác galabuon up cái orange lên diễn đàn giùm e với đc ko ? Online = đt khó down trên media quá thử từ sáng đến giờ mà ko đc , ah còn nưã ,mình cài cái freesigned thì đc nhưng ko biết sử dụng , bác nào biết chỉ e với.

nxhoang90

đã test từ sang sớm cả 2 đều ngon lành.cập nhập cho enh em ít ảnh:p.hĩ chỉ tiếc cái voda ko trong suot' va` cai' oran ko co' màu trông nhạt nhẽo wa' :(

:(:)(:)((???bao giờ mới hack được đây???:(:)(:)((​

Send cho mình quả Font nì cái bạn , ^^

moment_musical

Đã tìm ra cách để cài đc HS Vodafone chưa các bạn ơi ??/. bh mình chỉ dùng đc có Orange thôi :((

hokcnbi

Máy mình mún xài hs Vodafone thì cũng bị bắn ra ngoài , chuyển từ contact bar sang vodafone thì nó cứ trơ ra đấy :|, có vẻ không phải máy FW 40 nào cũng dùng được ( lỗi gì đó , ai biết :-?? ). Up lên FW 40 thì tốt nhất là chọn Vodafone ( hoặc Orange trước ) sau đó mới up thì HS nó giữ nguyên cho ( mình up xong chuyển sang thử contact bar thì hết quay lại dùng Vodafone :(:)(:)(( ). Backup lại như lúc trước khi up thì lại dùng ngon =)) ( sau này hết dám chuyển :)):)):)) )

LeMyChinh

Black_Cat999

haiz , mình thì cài cả 2 cái vô máy rồi , nhưng chả có cái nào xài được , câm vô vodafone thì ra ngoài màn hình thấy có hình nền , ngoài ra trống rỗng , còn bâm vô cái orange thì nó văng ra ngoài chuyển thành contact bar , thiệt là bó tay luôn.....ko hiểu thế nào luôn.........chắc chỉ còn cách chơi như cũ ......copy file sys và resoure của orange paste vào ổ C thôi.......ko biết như vậy có được ko nhỉ .............

dendrotrang

thank bác chủ thớt nhé , cài cả 2 caí ok cả 2 . Sorry vì online = dt ko bấm nút thanks dc

LeMyChinh

haiz , mình thì cài cả 2 cái vô máy rồi , nhưng chả có cái nào xài được , câm vô vodafone thì ra ngoài màn hình thấy có hình nền , ngoài ra trống rỗng , còn bâm vô cái orange thì nó văng ra ngoài chuyển thành contact bar , thiệt là bó tay luôn.....ko hiểu thế nào luôn.........chắc chỉ còn cách chơi như cũ ......copy file sys và resoure của orange paste vào ổ C thôi.......ko biết như vậy có được ko nhỉ .............

hay bạn thử làm như mình xem có được ko mình và mọi người xài bt đó thôi.flats FW 40 blue =JAF.up FW xong 4mat lại máy,và thẻ(nhớ back up lại tất cả những dữ liệu cần thiết) và sign 2 file trên được vodafone và torado rùi cài vào bộ nhớ máy xem thế nào.nhé chúc bạn thành công :D

sangdesigner

Cài cái này vào. chọn Homescreen Basic rồi cài vào sau đó chọn Vodaphone. Ko cần thao tác gì thêm.
VodaMOD.zip

galabuon

tóm tắt

Click 1,2 to de chọn cer and key. Chọn 1 lần là c.trình tự nhớ

click 3 (doi qua tab khac), 4 (load sis chua dc sign), 5 (sign!)

Chỉnh sửa cuối:

madienyeu

Banned
N97 không chạy được cái này hả mấy bác, em chả biết chỉnh cái HOME SCREEN ở đâu cả. nó chỉ cho thêm ứng dụng, wirget, với danh bạ thôi, chả thấy BASIC nào

hunght1

Mình cũng bị vậy. Có ai có cách khắc phục ko?