• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập Fonts cho S60v3 (cập nhật trang 12-13-14-16)

w2k

em cài được font rùi nhưng mỗi lần khởi động lại máy thi k đc mà phải tháo thẻ nhớ ra rùi khởi động vào sau đó cho thẻ vào thì mới đc. em sài 5320 và cài font changer.e cài font trong bộ nhớ máy. ai bít cách khác phục thì chỉ em với hjx

Mình đang dùng FontRouter của Nouvu nè. Bạn cài vào thẻ (nhớ là cài vào thẻ nhé ;;) ). Dùng X-plorer, mở E;\Data, trong thư mục Data sẽ xuất hiện thư mục Fonts, trong đó có file FontRouter.ini. Sau đó bạn vào ổ C:\Data tạo 1 thư mục Fonts ở đó. chuyển file FontRouter.ini vào thư mục Fonts đó (nhớ là Cut luôn vào đó nhé, ko copy). Sau đó bạn copy font bạn muốn dùng vào thư mục fonts mà bạn vừa tạo trên ổ C nhé. Lúc này bạn có thể xóa thư mục Fonts trên thẻ nhớ. khởi động lại máy và xem thành quả. Chuc thành công!!!
p/s: mình cũng đang dùng N5320 nè.

vuongcoc001

Mình đang dùng FontRouter của Nouvu nè. Bạn cài vào thẻ (nhớ là cài vào thẻ nhé ;;) ). Dùng X-plorer, mở E;\Data, trong thư mục Data sẽ xuất hiện thư mục Fonts, trong đó có file FontRouter.ini. Sau đó bạn vào ổ C:\Data tạo 1 thư mục Fonts ở đó. chuyển file FontRouter.ini vào thư mục Fonts đó (nhớ là Cut luôn vào đó nhé, ko copy). Sau đó bạn copy font bạn muốn dùng vào thư mục fonts mà bạn vừa tạo trên ổ C nhé. Lúc này bạn có thể xóa thư mục Fonts trên thẻ nhớ. khởi động lại máy và xem thành quả. Chuc thành công!!!
p/s: mình cũng đang dùng N5320 nè.

ặc ặc :(( em cài như bác mà khởi động lại thì máy nó ko chịu lên cho :(
màn hình trắng xóa :( nhấp nhấp 2 phát là tắt ngủm oy`

prettyboy247

thôi thế là toi rồi ;)) có lẽ bạn phải fomat lại máy mới mong lên được nguồn nhé,mình nghĩ có thể do bạn không cài thử font đó trên thẻ trước đã xem được không,mà đã làm cách cho vào ổ c thì chỉ còn nước fomat thui

w2k

vậy thì pác phải 4 ngón rùi. mình làm như vậy từ trước đến nay ko bị vấn đề j hết.

donghung

E63 cùng cảnh ngộ, cài xong máy die lun, có cái font làm cả buổi sàg không được đau đầu qué

huyetthan

Tôi die rồi, mình cài font vào và restart lại máy nó ngủ luôn. Ko khởi động lại đc nữa! Hix, làm seo bây giờ mấy bro?!

Format E63 như thế nào vậy?! Ai biết chỉ giùm nhé!

Lão nouvu ko ghi rõ các khả năng có thể xảy ra làm đt của ta bị ngủm roài!

Chỉnh sửa cuối:

prettyboy247

Tôi die rồi, mình cài font vào và restart lại máy nó ngủ luôn. Ko khởi động lại đc nữa! Hix, làm seo bây giờ mấy bro?!

Format E63 như thế nào vậy?! Ai biết chỉ giùm nhé!

Lão nouvu ko ghi rõ các khả năng có thể xảy ra làm đt của ta bị ngủm roài!

có thể bạn chép font đó ko hỗ trợ.nếu bạn cài font trên thẻ thì có thể tháo thẻ nhớ ra khởi động lên rồi nắp lại và vào thay cái font khác nhé,còn nếu cài trên máy thì fai fomat bằng cách tắt nguồn và ấn cùng lúc nut' *+Phím gọi màu xanh+phím số 3+bật nguồn giữ 1 lúc là máy khởi động hiện mục chọn quốc gia là oke

HuyChung

Bạn nào có bộ font hỗ trợ tiếng việt chuẩn cho con N96 version 30.033.099.1 [đã test]
mình đã có thử mấy bộ trên mà không ăn thua gì không dám chơi mấy phần mền việt hóa .. nhờ ae giúp với nhé!

smileforeverv1

thay font các bạn nhớ lên dùng phần mềm : Font.Changer.v.1.0.2 để tránh bị sau khi thay font mà không lên nguôn được. chứ các bạn dùng phần mềm của chủ topic ;à hay bị không lên nguồn lắm(mình cũng là nạn nhân hôm đầu tiên test)
linkdowm : http://www.mediafire.com/?tynmjujwwyo

prettyboy247

máy bạn tnao ấy chứ,máy mình chả có cái ô vuông nào cả.hay ban dùng tiếng tây ban nha,mỹ???? dùng thử phan mềm fontchanger xem nào

smileforeverv1

Đã copy font bạn gửi vào thư mục resource > fonts sau đó Restart lại nhưng kết quả vẫn không hỗ trợ hoàn toàn 50/50 vẫn lỗi vẫn còn thấy rất nhiều ô vuông ...

cái fontchange thì bạn copy file .ttf vào E;/data/font/font1(font2) nha mà trước khi copy vào đó thì xóa mấy cái font mặc định của Hồ cẩm Đào đi nha :D

cuongsaker1306

ai có font này cho mình xin nhé
thanks trước

luncat88

thay font các bạn nhớ lên dùng phần mềm : Font.Changer.v.1.0.2 để tránh bị sau khi thay font mà không lên nguôn được. chứ các bạn dùng phần mềm của chủ topic ;à hay bị không lên nguồn lắm(mình cũng là nạn nhân hôm đầu tiên test)
linkdowm : http://www.mediafire.com/?tynmjujwwyo

mình cũng bị vậy. cài xong chết máy luôn. giờ ko bít dùng pm đổi Font nào là an toàn nữa