• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ sưu tập Fonts cho S60v3 (cập nhật trang 12-13-14-16)

AlyCuong

Active Member
Bác chủ TOp sữa cái hướng dẫn lại đi, thấy cách giải nén trực tiếp Font vào resource/fonts trong ổ C thấy nhiều Mem than phiền đứng máy quá, mà cách này đúng là nguy hiểm thật. Mình thấy dùng Font Router là very good lun rồi. Tốt nhất là để font trên thẻ.

Chỉnh sửa cuối:

kedaoma

may' mình dung` fonts tiếng việt ma` jo` ko biết fonts nao` la` fonts tiếng việt ma` cai` cả.thử mấy cái mà toàn bị lỗi fonts thôi,ai có fonts tiếng việt thì send với.thank!

tranquoctuan_90

bác cho e hỏi chút, mình dùng font này nhắn tin đến máy khác thì máy người nhận tin có hiển thị font này ko?

AlyCuong

Active Member
may' mình dung` fonts tiếng việt ma` jo` ko biết fonts nao` la` fonts tiếng việt ma` cai` cả.thử mấy cái mà toàn bị lỗi fonts thôi,ai có fonts tiếng việt thì send với.thank!

Bạn bị lỗi font như thế nào vậy, nói rõ chút đi bạn.

bác cho e hỏi chút, mình dùng font này nhắn tin đến máy khác thì máy người nhận tin có hiển thị font này ko?

Không hiển thị nhé bạn, máy dùng font nào thì hiển thị font đó thôi.

smileforeverv1

các bác cho em xin cái font mà giống y như font mặc định của máy và nó có hỗ trợ đầy đủ symbols và logos với ah

quyvuong888

sao mik cài FontRouter rồi vẫn ko tạo đc thư mục fonts trên thể nhỉ. nó bảo ko thể tạo đc

monterking

cho mình hỏi cách đổi font, mình đang dùng 1 font ở trên nhưng muốn đổi qua font khác để test thử nhưng ko biết làm cách nào cả, dùng x-plore xoá mà ko được, ai đó giúp mình đi hix

AlyCuong

Active Member
sao mik cài FontRouter rồi vẫn ko tạo đc thư mục fonts trên thể nhỉ. nó bảo ko thể tạo đc

Bạn cài theo bài này nè, k cần tạo thư mục nào cả, bạn chép font vào đâu đó trong thẻ nhớ, vào FontRouter > Tùy chọn > Mở font > chọn đường dẫn đến nơi chứa font sau đó restart lai máy là dc nhé.

cho mình hỏi cách đổi font, mình đang dùng 1 font ở trên nhưng muốn đổi qua font khác để test thử nhưng ko biết làm cách nào cả, dùng x-plore xoá mà ko được, ai đó giúp mình đi hix

Bạn làm giống ở trên mình hướng dẫn nhé.

takzij_ton

Sao mình thấy nhiều bro máy bị die sau khi đổi font vậy. Mình xài FontRouter thấy dễ xài mà, để font ở đâu cũng được. Vào Options -> Open font rồi chỉ đến font đã lưu. Restart máy lại là ok.
Có điều là mình thấy xài font ko phải mặc định thì nó ko rõ nét bằng font của máy. Bro nào có font nào rõ nét hay có knghiệm về vđề này thì giúp mình với. Mình xài con N5320 XM.

AlyCuong

Active Member
Sao mình thấy nhiều bro máy bị die sau khi đổi font vậy. Mình xài FontRouter thấy dễ xài mà, để font ở đâu cũng được. Vào Options -> Open font rồi chỉ đến font đã lưu. Restart máy lại là ok.
Có điều là mình thấy xài font ko phải mặc định thì nó ko rõ nét bằng font của máy. Bro nào có font nào rõ nét hay có knghiệm về vđề này thì giúp mình với. Mình xài con N5320 XM.

Đang dùng font này, bạn thích thì sd nhé.

tranquangluc86

Bạn chủ thớt ơi, có cái font mặc định cuả máy không?? Cho mình xin được không? Mình muốn thử nghiệm một chút.

khoianhks

S60 V3 Fonts Coll3ction

ĐÂY LÀ BỘ SƯU TẬP TỔNG HỢP TẤT CẢ CÁC BỘ FONTS CHỮ CHO DÒNG MÁY SỬ DỤNG HĐH S60V3.VỚI SỐ LƯỢNG FONTS ĐẸP VÀ ĐỘC ĐÁO.VỚI BỘ FONTS NÀY DẾ YÊU CỦA CÁC BẠN SẼ VÔ CÙNG NỔI BẬT.

Cài cái FontRouter trước là có thể tạo mục FONTS trên thẻ mà vẫn hiện thị Fonts chữ

CHÚ Ý: ĐỂ SỬ DỤNG ĐẦU TIÊN MÁY CÁC BẠN VÀO CHƯƠNG TRÌNH X-plore.CHẮT HẲN WÁ QUEN THUỘC RỒI KHỎI GIỚI THIỆU NỮA.SAU ĐÓ TÌM MỤC resource NHẤN PHÍM SỐ 9 TẠO THƯ MỤC FONTS.TIẾP THEO LÀ GIẢI NÉN CÁC FONTS VỪA DOWNLOAD VỀ ĐƯA VÀO THƯ MỤC FONTS(CHỈ ĐƯA 1 FONTS ĐÃ GIẢI NÉN CÓ ĐUÔI LÀ .ttf THÔI NHÉ).FONTS NÀO SÀI THÌ ĐƯA VÀO KHÔNG SÀI THÌ KHỎI GIẢI NÉN:D

SAU ĐÓ NHẤN MENU(TRONG X-plore)Tool--->Restart device(khởi động lại máy)​
bây giờ khi khởi động lại là máy của các bạn đã được thay đổi FONTS

DOWNLOAD TRỌN 1 BỘ
Mã:
[B][CENTER]http://www.megaupload.com/vn/?d=XAPTEXE5[/CENTER][/B]
LINK DỰ PHÒNG
Mã:
[B][CENTER]http://www.mediafire.com/download.php?ojnznndnywl[/CENTER][/B]
OR
Mã:
[B][CENTER]http://ifile.it/xav52jn[/CENTER][/B]

BẢN UPDATE TRANG 12
BẢN UPDATE TRANG 12

CÁCH TEST VÀ XÓA FONTS TẠI ĐÂY

có cái nào để viết tin nhắn tiếng việt cho 5320 cho mình xin cái,chân thành cảm ơn.

prettyboy247

có cái nào để viết tin nhắn tiếng việt cho 5320 cho mình xin cái,chân thành cảm ơn.

trong tin nhắn bạn vào cài đặt tìm mục ngôn ngữ viết bạn chọn là viêtnam thì mới viết tiếng việt đc