• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Bộ ứng dụng Python v2.0 Việt hóa

Phiên bản tổng hợp, chạy mượt nhất cho S60 với 2 giao diện Win XP và giao diện thông thường.

Lưu ý:

Mình chỉ Việt hóa phần lõi của Chương trình, ở giao diện thông thường đã Việt hóa hoàn toàn, còn giao diện XP chỉ Việt hóa vài dòng vì với XP chỉ thao tác với hình ảnh là đủ.

Tất cả ứng dụng con trong thư mục gốc chưa hề Việt hóa (Vì ứng dụng Python cập nhật liên tục nên không cần Việt hóa các ứng dụng con). Các bạn có thể thay thế những phần mềm khác vào và dùng Siêu dịch sửa lại đường dẫn cho app thay thế đó là xong.

Máy mình hiện tại chỉ cài duy nhất Bộ ứng dụng Python v2.0 này mà thôi. Tất cả pm như X-plore, Lcg, TTpod, FleMan, Sisboom, Siêu dịch, mình đều nhét vào đây. Nhìn máy trông rất gọn:D

PDAVIET xem lại nhé File 7z 1.45MB mà không up được "413 Request Entity Too Large"

Mã:
http://www.mediafire.com/?nizztynirz2

jimmi_qyu

Cái nì gióng cái 34in1 của bro jimmy88 quá chừng. Nói tóm lại nếu nhiều ứng dụng trong 1 app sẽ làm cho việc read chậm đi. Theo JQY nghĩ nên để riêng biệt từng món hay hơn.
P/s: Sr nhiều chuyện rồi, JQY nghĩ sao nói vậy ah. Mong bro VoThien đừng trách nha:-?

MinhThang

Manager
Cái nì gióng cái 34in1 của bro jimmy88 quá chừng. Nói tóm lại nếu nhiều ứng dụng trong 1 app sẽ làm cho việc read chậm đi. Theo JQY nghĩ nên để riêng biệt từng món hay hơn.
P/s: Sr nhiều chuyện rồi, JQY nghĩ sao nói vậy ah. Mong bro VoThien đừng trách nha:-?

Thảo luận chia sẻ về cảm nhận chính đáng là điều cần thiết, khi chúng ta cùng sử dụng pm có quyền nhận xét và chia sẻ. Miễn sao đấy là nhứng ý kiến đóng góp tích cực, bạn không cần ngại gì cả.:)

Hay hơn 31in1 đó. Bạn dùng thử sẽ thấy. Giải phóng bộ nhớ, tắt, mở đèn bàn phím, Ít tốn RAM hơn... Nhiều hơn thế;;)

jimmyvn88

Mình trước giờ wen dùng Mediafire rồi, vì chuyên up các ứng dụng dung lượng hàng trăm MB cho PC, tốc độ down của MF là nhanh nhất:D
Đúng đó. Mình cũng thích MF hơn nhưng đó là trên PC, onl đt thì ko thích nó tí nào

DreamLand

Mình trước giờ wen dùng Mediafire rồi, vì chuyên up các ứng dụng dung lượng hàng trăm MB cho PC, tốc độ down của MF là nhanh nhất:D
Ý bạn ấy là nếu có shared thì share link nào điện thoại download được , chứ đâu nói link down chậm đâu ta :D

Mr_Sulla

Xin phép bác chủ topic mình up link của 4shared cho anh em dễ down bằng đt hơn.Nếu bác ko vừa ý thì pm mình del ngay.
DOWNLOAD

nolis

Xin chỉ giup cụ thể cho mình cách tạo đường dẫn để đưa các app vào như là ttpot hoặc xplore. Vì tiếng trung thật sự mình không biết gì. Thank

Xin chỉ giup cụ thể cho mình cách tạo đường dẫn để đưa các app vào như là ttpot hoặc xplore. Vì tiếng trung thật sự mình không biết gì. Thank

Bạn dùng Siêu dịch, chọn chức năng Giao diện văn bản

vào !:\System\app\Zhu

Tìm đến file List.py (Giao diện thường) hoặc xp.py(giao diện Xp) và mở nó ra

Giả sử bây giờ bạn muốn thay phần mềm SiSboom thành TTPod thì làm như sau:

Tìm dòng Sisboom\\Sisboom.app đổi thành TTPod\\TTPod.app vậy là xong, thoát Siêu dịch dùng X-plore vào lại !:\System\app\Zhu và xóa toàn bộ thư mục SISBOOM rồi Move toàn bộ TTPod vào !:\System\app\Zhu

Làm tương tự với các ứng dụng khác

Tduy

soft này rất hay, mời cả nhà pdaviet cùng nhau việt hóa, nếu thành công thì rất tuyệt đó. Mời các cao thủ cầm cờ đầu nào. Thank cả nhà !!!
Posted via Mobile Device

soft này rất hay, mời cả nhà pdaviet cùng nhau việt hóa, nếu thành công thì rất tuyệt đó. Mời các cao thủ cầm cờ đầu nào. Thank cả nhà !!!
Posted via Mobile Device

Nhiều phầm mềm trong gói này đã được sư phụ NGUYENTRANDUNG Việt hóa rồi, các ngài chỉ cần Delete, Cut, Paste là xong ngay à

jimmyvn88

Nhiều phầm mềm trong gói này đã được sư phụ NGUYENTRANDUNG Việt hóa rồi, các ngài chỉ cần Delete, Cut, Paste là xong ngay à
Ko đơn giản thế đâu, Còn phải mất tg sửa link của các pm đó nữa, mất tg lắm

Ko đơn giản thế đâu, Còn phải mất tg sửa link của các pm đó nữa, mất tg lắm

Có gì đâu mà khó, nếu ngài không dùng Siêu dịch trên Mobile thì hãy dùng Notepad++ trên PC là nhanh nhất, chỉ 15 phút là xong trọn bộ

Tduy

Chỉ riêng sieu dich : cut and past = Not Run, vothien12345 test chưa ?!
Posted via Mobile Device

MaKimLien

Member
Nhìn cái màn hình oke thât.Cho em hoi anh dùng theme gì.Hay là giao diên phân mêm nó vây.Post = mobile.Thank sau.
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Nhìn cái màn hình oke thât.Cho em hoi anh dùng theme gì.Hay là giao diên phân mêm nó vây.Post = mobile.Thank sau.
Posted via Mobile Device
Ko phải theme đâu, đấy là giao diện của phần mềm này em à. Test thử đi em.

Chỉ riêng sieu dich : cut and past = Not Run, vothien12345 test chưa ?!
Posted via Mobile Device

Hỏi kiểu này sao giống người cõi trên ra lệnh wá =)) Xin thưa với bạn là áp dụng với mọi phần mềm đã cài trên máy. Nếu không biết xin hỏi đàng hoàng và lịch sự một chút thì người được hỏi sẽ sẵn sàng trả lời;;)

Đây là Siêu dịch bản 2.03 mới nhất. Down về giải nén rồi copy toàn bộ thư mục ZNTXHAN vào !:\System\Apps\Zhu

Posted via Mobile Device

Nếu thích bạn có thể sửa lại mấy cái hình trong phần mềm này, vì nó là files ảnh bình thường