• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOOTIMAGE CHO CÁC DÒNG HTC VỚI WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

khoabonmat

Active Member
Cám ơn bạn bạn đã tận tình giúp đỡ nhưng mình vẫn bó tay và khi chạy file newromupdateutility_noid thì xuất hiện lỗi này :

Khi bác up rom radio hay thay doi boot image cho prophet (nếu bác đang dùng WM6 Smart I) thì bác phải đưa máy về bootloader sau đó mới up được còn nếu đang dùng WM5 thì khỏi cần.Mình đã từng bị lỗi trên nhưng đưa về bootloader thì ok hết.

elmi

Chào các bác. Em down cái "Thay đổi BootImage cho HTC Prophet " Logo o2 và logo orange nó đòi pass va user. Bác nào có cho em xin để em thử đổi cái logo cho con máy của em.

Utxd

Chào các bác. Em down cái "Thay đổi BootImage cho HTC Prophet " Logo o2 và logo orange nó đòi pass va user. Bác nào có cho em xin để em thử đổi cái logo cho con máy của em.

Đính kèm theo đây này :D

sutu

Bác AnhTú ơi có tool thay đổi Bootimaga cho dòng Mermes chưa vậy ??? Cho em xin với.Em dùng T-Mobile Vario II. Boot máy lên cứ logo HTC trắng bệt ko đẹp...
Thanks Anh trước.Bác nào biết giúp em với

Các bác có tool BootImage cho HTC Hermes (TyTN) ko vậy??
Cho em Xin với đợi lúc tết đến giờ :( :((
Thanks;;) ;;) ;;)

PhamQuang

Manager
Các bác có tool BootImage cho HTC Hermes (TyTN) ko vậy??
Cho em Xin với đợi lúc tết đến giờ :( :((
Thanks;;) ;;) ;;)

Có cách thay đổi BootImage cho HTC TyTN rồi đó bạn ạ, tại đây:

http://wiki.xda-developers.com/index.php?pagename=Hermes_ROM_kitchen#splash

Cụ thể các bước:

- Chọn Image định dạng BMP 24 bit Color.
- Dùng Tool NB_Image_Converter để chuyển về *.nb
- Dùng DOC để tạo Finalspalsh.nb
- Đưa máy về Bootloader, dùng mtty để chạy Finalsplash.nb vào máy.

Tải File từ Link sau:

ftp://ftp.xda-developers.com/Hermes/Cooked_ROMs/Hermes_SplashScreen_Pack.zip

Trong đó có Text file ghi rõ các bước đó.

BinladenVN

Mình đang tìm file này để up gịot nước cho máy G4, bác nào có cho e xin dzới.. : DopodNew_Splash_G4
Thx các bác...

PhamQuang

Manager
THAY ĐỔI BOOTIMAGE CHO HTC HERMES​

Trong trang trên đã giới thiệu cách thay đổi BootImage cho dòng HTC Hermes. Dựa vào nguyên tắc đó mình đã làm theo cách như Up ROM dưới đây, dễ sử dụng và làm hơn.

1/ Công cụ cần có:

* NB Image Converter: chuyển các *.BMP 24 bit kích thước 240x320 (Để tạo Splash các bạn cần có Files *.bmp thông số này) thành *.nb.

* NBH Tool v1.1 của Dutty: dùng để tạo các *.nbh từ các File *.nb

* Change SPLASH: Gồm File BAT và file hỗ trợ. Đây là nơi tạo các *.nb của Splash.

Tất cả sẽ đưa lần lượt ở cuối bài.

2/ Các bước thực hiện:

* Bạn hãy chọn hình ảnh mình muốn, dùng trình Converter Image chuyển về định dạng *.BMP với kích thước 240x320 và 24bit.
* Dùng Tool NB Image Converter trên chuyển về thành định dạng *.nb. Sau đó đổi tên file này thành splash.nb
* Copy spalsh.nb này vào Folder "Change SPLASH" tôi tạo trên.
* Chạy Change SPLASH.bat bạn sẽ thấy 2 file:

PrimarySplash.nb
SecondarySplash.nb

Xuất hiện trong đó.

* Dùng NB Tool v1.1 tạo RUU_signed.nbh từ 2 File *.nb trên (PrimarySplash.nb và SecondarySplash.nb). Hình minh họa trên.

* Dùng Tool Up ROM RUUWrapper.exe Up file này vào máy, giống như Up ROM vậy.
Sau khi Up hoàn thành, máy khởi động lại và đã có màn hình khởi động là hình ảnh bạn chọn đó.

Dứoi đây minh họa hình O2 trên HTC Hermes. :D

Tool Up và file thử nghiệm (hình O2) cũng đưa kèm dưới đây.

CaoHungVN

Đến giờ phút này BA vẫn chưa thay đổi được BootImage các bác nhỉ, chẳng biết bao giờ mới change 4 cái vạch đó được đây :((

lehanhbdth

Mọi người ơi? Có người nào biết cách thay đổi BootImage của dòng máy M1000.
Chi giúp tôi nhé!
Thank!

PhamQuang

Manager
Mọi người ơi? Có người nào biết cách thay đổi BootImage của dòng máy M1000.
Chi giúp tôi nhé!
Thank!

Bạn nên đọc, tham khảo và cụ thể câu hỏi, muốn thay thì phải cho biết máy mình đang chạy HDH nào chứ?

Đây là Thread dành cho WM5.0. Chú SPV M1000 của bạn chạy trên HDH nào? WM2k3 hay WM5.0.
Nhìn chung M1000 thuộc dòng HTC Himalaya, nếu chạy WM2k3 thì thay đổi dễ dàng được từ lâu.
Nếu chạy WM5.0, bạn tham khảo các bài trước về HTC Himalaya.

RClub

Mình thử làm với tool Wizsplash nhưng không được các bác ạ, nó báo các bước hoàn thành hết mà khởi động lai vẫn ko được.
Mình dùng rom Wizard Underground WM6, mong các bác chỉ giúp

RClub

Úi chà bác Út cho mình hỏi với
Máy mình là G4, mà chạy awizard nó có bước unlock CID, bước này có ảnh hưởng gì không? Bác làm ơn trả lời để mình mạnh dạn xuống tay một phát:D

Utxd

Úi chà bác Út cho mình hỏi với
Máy mình là G4, mà chạy awizard nó có bước unlock CID, bước này có ảnh hưởng gì không? Bác làm ơn trả lời để mình mạnh dạn xuống tay một phát:D

Chẳng ảnh hưởng gì cả vì có động đến IPL/SPL đâu :D, nếu sợ thì tạo file NBF như hướng dẫn ở bài 4 cũng được mà.

RClub

He he bác nói chẳng ảnh hưởng gì là yên tâm rồi, sợ gì đâu
OK, nhân tiện mời các bác dùng cái Splash mình làm nếu các bác thấy thích

RClub

Phù phù cuối cùng thì cũng làm xong với cách thứ 3 cho Wizard. Các bác chú ý khi trước khi Ctrl+B nên click phải chuột rồi chọn Begin of Block(hoặc Alt+1)

khanha

m có cái splash này, mấy bạn thik thì lấy dùng, (ai không thik thì xoá cái chữ t-mobile trên góc đi nha, tại m dùng t-mobile mà :p ), rảnh tay thanks 1 cái cho thằng nhỏ nó vui nha :p

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.