• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOOTIMAGE CHO CÁC DÒNG HTC VỚI WM5.0

Status
Không mở trả lời sau này.

chipchipbubu

Có phải bác cần cái này không?

Còn đây là Rom để up splash image, tuy nhiên tui chưa test trên WM6.0 vì bản ROM WM6.0 của Man Pham Quang đưa lên cho dòng Prophet không can thiệp vào splash image nên sau khi up xong ROM WM6.0 tui vẫn giữ được logo O2 bọt nước này.

Nếu như bác cần độ an toàn cao khi up lại Splash screen O2 thì bác up lại AKU2.2 trước, sau đó up lại Splash screen O2 này, rồi bác mới up lên WM6.0

thanks bác em đã úp dùng oki ,em tưởng biểu tượng trên cùng là con cá voi chứ nhỉ ,tại sao nó vẫn là cái hình nước nhỉ ,nhìn ko nhận ra ...thế còn hay hơn là dùng con image Race 1 chán chết :-??

Wantoknow

thanks bác em đã úp dùng oki ,em tưởng biểu tượng trên cùng là con cá voi chứ nhỉ ,tại sao nó vẫn là cái hình nước nhỉ ,nhìn ko nhận ra ...thế còn hay hơn là dùng con image Race 1 chán chết :-??
Tui cũng không biết nó là cái hình gì :D, chỉ tách riêng nó ra từ bản RomUpdate của Neo!

haiviet

Còn đây là Rom để up splash image, tuy nhiên tui chưa test trên WM6.0 vì bản ROM WM6.0 của Man Pham Quang đưa lên cho dòng Prophet không can thiệp vào splash image nên sau khi up xong ROM WM6.0 tui vẫn giữ được logo O2 bọt nước này.

Nếu như bác cần độ an toàn cao khi up lại Splash screen O2 thì bác up lại AKU2.2 trước, sau đó up lại Splash screen O2 này, rồi bác mới up lên WM6.0

Bác Wantoknow ơi em đã tìm hiểu và up file O2splash Bác trên forum rồi nhưng không được (vẫn bi cái lỗi Recovery).Có lẽ con Neo G4 của em chưa unlock ID hay sao nữa,em chỉ up được duy nhất cái logo HTC thôi hà,xin Bác giúp đỡ dùm em vấn đề này nha.Thanks a lot.

Wantoknow

Bác Wantoknow ơi em đã tìm hiểu và up file O2splash Bác trên forum rồi nhưng không được (vẫn bi cái lỗi Recovery).Có lẽ con Neo G4 của em chưa unlock ID hay sao nữa,em chỉ up được duy nhất cái logo HTC thôi hà,xin Bác giúp đỡ dùm em vấn đề này nha.Thanks a lot.

Nếu bác đã up được cái logo của HTC thì những cái khác bác vẫn up được, có lẽ bác download và up lại xem sao nhé! Vì tất cả các logo tui đưa lên đều xài chung 01 tool mà.

Wantoknow

Em xin cai extractnbf.bat với mấy bác ^^!
File này bác có thể tự làm lấy như sau: tạo 1 file notepad mới rồi type mấy dòng lệnh như sau:
@echo off
typho5 -x nk.nbf
pause
Sau đó Save As với tên extractnbf.bat.

Hoặc đơn giản hơn, bác không cần file .bat này, dùng luôn Cmd của MS DOS, chuyển đến thư mục có chứa tool typho5.exe và file ROM nk.nbf và gõ dòng lệnh sau:
typho5 -x nk.nbf

Chỉnh sửa cuối:

NhatNguyen

ơ thế sau khi em up lên WM6 rồi thì có thể thay ảnh Splash được không vậy?
em thích cái này lắm mà sao tìm hoài ko thấy tool cho thằng prophet đâu cả :-??
thank !!!

Wantoknow

ơ thế sau khi em up lên WM6 rồi thì có thể thay ảnh Splash được không vậy?
em thích cái này lắm mà sao tìm hoài ko thấy tool cho thằng prophet đâu cả :-??
thank !!!
Được chứ bạn ;;), tool cho Wizard dùng được cho cả dòng Prophet đó!

namnguyen1146

mình dang dùng T-Mobile MDA compact II,cho mình hỏi dòng charmer đã có tools thay đổi boot image T-mobile thành image 02 hình giọt nước k vậy,nếu có xin hướng dẫn cách làm cho mình,thanks mọi người

hieunt

Các bác ơi, em dùng WM6 - T-Mobile Vario 2, không biết việc đổi bootimage này có ảnh hưởng gì không nhỉ. Vì em chỉ sợ cách làm này chỉ dành cho WM5 thì chết em. Nếu không sao thì em chiến luôn. Bác nào biết thì trả lời hộ em sớm nhé. Em cám ơn các bác trước.

Last edited by a moderator:

foryou2006

Thay đổi BootImage cho HTC Universal

Vấn đề thay đổi BootImage cho HTC sử dụng WM2005 vẫn là nhức nhối, đến nay vẫn chưa có Tool thay đổi cho tất cả. Tuy nhiên hy vọng đã hé mở với việc đã có Tool Change BootImage cho HTC Universal.
Hy vọng trong thời gian tới sẽ có Tool cho tất cả các dòng sử dụng WM2005.
Bài này giới thiệu cách thay đổi hình khởi động cho HTC Universal, tham khảo các Tool và cách làm từ WiKi.

1/ Công cụ cần thiết:
Ngoài ActiveSync ra cần có các thiết bị sau:
- EnableRapi.cab, cái này sẽ copy vào PPC và cài trong đó.
- RSB___BMP: Soft trên PC, convert từ BMP sang RSB
- UNI_splash: Tool để change.

2/ Các bước chuẩn bị trên PC:
- Tải và giải nén các file kèm dưới đây.
- Copy EnableRapi.cab vào PPC và chạy.
- Kết nối PPC với PC và chỉ tháo khi quá trình xong.
- Mở soft RSB_BMP
- Chọn Image muốn tạo thành Splash, convert về định dạng BMP với kích thước 640x480 (VGA) kích thước của màn hình UNI.
- Dùng RSB_BMP convert file BMP về RSB.
- Rename RSB trên thành new_splash.rsb và chép ra thư mục chính C:/
Hình ảnh:

3/ Bước Change BootImage:
- Giải nén: UNI_Splash Tool, sẽ thấy UNI_splash.bat
- Cho bat file chạy. Hình như sau.

Nhấn phím bất kỳ và đợi, sẽ thấy tiếp

Nhấn Ctrl + C sau đó "Y" để Save kết quả.
Tool sẽ tạo ra trên C:/ file splash_backup.rsb, đó là splash cũ của máy, có thể giữ và bảo quản phòng khi cần.

Rút máy ra và SR lại.
Lúc này hình khởi động của máy sẽ là hình bạn đưa vào.
Quy trình Change BootImage cho Universal đã hoàn chỉnh.

Em đã làm theo các bước hướng dẫn nhưng kết quả lại cho ra hình như bên dưới. Em không hiểu tại sao nó lại ra hình đó. Bây giờ muốn đổi lại hình khác lại không đổi được. Các bác giúp đỡ em với. Rất cảm ơn các bác!

[/URL][/IMG]

HaChau

Super V.I.P
Em đã làm theo các bước hướng dẫn nhưng kết quả lại cho ra hình như bên dưới. Em không hiểu tại sao nó lại ra hình đó. Bây giờ muốn đổi lại hình khác lại không đổi được. Các bác giúp đỡ em với. Rất cảm ơn các bác!

Bạn kiểm tra lại xem là làm đúng bước chưa. Theo như suy luận của mình thì có thể do bạn dùng file new_splash.rsb do trang buzzdev.net đóng gói chứ không phải file do bạn tạo ra. Tức là thiếu bước đổi tên file do bạn mới tạo thành file new_spash.rsb. Mình làm đổi bình thường.

Thân!

foryou2006

Sau khi kiểm tra lại các bước thì phát hiện ra được quá trình Writing, chương trình không sử dụng file C:\new_splash như trong hướng dẫn mà sử dụng file trong thư mục bin\bdsplash. Do đó em đã đổi tên file cần đổi và đưa vào thư mục bin thì kết quả là đã đổi được BootImage. Còn việc tại sao chương trình không Writing file C:\new_splash thì em chưa hiểu được. Bác nào biết góp ý giúp em nhé. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:
B

Beelzebub

Guest
Bạn chụp hình bước chạy file UNI_splash.bat xem nào

hero307

Tớ cũng up được logo này rồi, tớ xài O2 Neo ko cần up lại từ AKU2.2 mà up thẳng trên WM6. Nhưng cái Rom để up splash image của bro hình như thay đổi cả 2 màn hình 1st và 2nd thì phải. Trước đây màn hình 1st của tớ là dòng chữ AKU3.3 rồi tới 2nd là logo HTC, sau khi up splash image chỉ còn 1 logo O2 bọt nước thôi =D>

duythuytien

Các Bạn ơi, đã có cách thay đổi boot imagine cho dòng Athena chưa các Bạn? Nếu có vui lòng hướng dẫn. Trân trọng.

kennymask

Cho em hỏi hiện nay em đang xài con O2 XDA IIs ! và hệ điều hành WM2005 ! màn hình khởi động của em hiện tại là 4 sọc màu sau đó là màn hình WINDOW MOBI, em muốn thay màn hình logo 4 sọc màu thì em sẽ phải làm theo hướng dẫn nào thì được ???
Và các bạn chỉ cho mình cách phân biệt HTC là như thế nào !? mình kô biết sao bạn phân biệt được như thế !? nào là HTC rồi thì G3 G4 là gì ????

Chỉnh sửa cuối:

tc_7504

Mình cũng muốn thay đổi cái logo khởi động của o2 XDA II thì phải làm sao hả các Bro ? Thấy ở đây ít bàn đến loại này quá.

kennymask

hic hic mod gì mà chán quá đi hỏi cả mấy ngày rồi không thấy trả lời ! botay.com

Status
Không mở trả lời sau này.