• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

nhan_bksg

Có bác nào bị bệnh này giống em ko?
Em đã format bằng SD Fomatter, rồi fomat bằng máy tính fat 32, rồi phân vùng thẻ nhớ bằng HD2 - Recover rồi nhưng sau khi cài bản sence 3.5 xong máy báo Internal Storage còn có 30MB. Ko hiểu sao lại bị vậy. Bản Sence 3.5 này ngon lành, pin tốt, mượt hơn hẳn các bản khác. Hay là sence 3.5 nặng quá nên Internal Storage còn ít vậy, em có làm sai hay có cách nào khắc phục ko các bác?
bạn phải chia phân vùng cho system bản sence 3.5 đối với Tmous là 300 còn với Eu thì là 190,nếu thấy hữu ích thanks mình nhé

easyipro

mình đọc bài cooking room thấy rất tuyệt.mình đang nghịch thử room miui hd2 trên trang miui của trung của .tò mò cái làm sao bác langthang có tiếng việt được,bác nào chỉ giáo mình với

mainweb

Cảm ơn Bác Boyppc đã cho bản ROM đẹp.
hiện giờ mình đang chạy bản MIUI của bác nhưng không hiểu sao không thể nào
tải được apps từ mảket vậy nhỉ. toàn báo error due to....
mình bi như vây từ mấy phiên bản trước, thử các phiên bản ROM MIUI khác nhau mà vẫn bi như vậy. kỳ nhỉ
không biết có Bác nào bi như mình không. mong các bác kiến giải giúp

xin cảm ơn

ThuanLD

Chào bác PCCBOY, không hiểu vì lý do gì mà từ V52 trở đi thì mình toàn bị lỗi không vào internet được bằng GPRS/3G (mặc dù kết nối GPRS/3G với nhà mạng vẫn OK) nếu trước đó đã vào internet bằng wifi. Nếu reboot thì OK nhưng nếu kết nối wifi lại thì lại tiếp tục bị tình trạng trên. Kính nhờ bác hỗ trợ.

Thanks!

lethanhnha

bác BOYPPC và các bác có kinh nghiệm cho em hỏi tý nhé
Em thấy bản rom MIUI trên trang chủ rất nhẹ chỉ có 85M còn bản rom của bác nặng hơn
Vậy khác biệt giữa 2 bản rom này là gì ạ
Vì em muốn tối ưu bộ nhớ cho HD2 vậy có nên up rom MIUI trên trang http://miuiandroid.com k ạ
Cảm ơn các bác nhiều

concuarangme

bác BOYPPC và các bác có kinh nghiệm cho em hỏi tý nhé
Em thấy bản rom MIUI trên trang chủ rất nhẹ chỉ có 85M còn bản rom của bác nặng hơn
Vậy khác biệt giữa 2 bản rom này là gì ạ
Vì em muốn tối ưu bộ nhớ cho HD2 vậy có nên up rom MIUI trên trang http://miuiandroid.com k ạ
Cảm ơn các bác nhiều

bản rom này có thêm vài app hay dùng vào nên nặng hơn là đúng rùi bạn

authienvu8

bác BOYPCC cho em hỏi tí với ạ , em cài bản [CWR_&_cLK-Clean]_BOYPPC_CM7_GoEX_V54_(09.Nov) loa rất nhỏ, mở nhạc gần như không nge thấy nếu k áp lại gần tai, có cách j fix không ạ, em đả thử 3 bản của bác, bản miui thì không thể mở đc wifi, bản BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V7 thì khởi động tới chữ HTC thì đứng đơ, mong bác giúp đỡ

letinhclover

bác BOYPCC cho em hỏi tí với ạ , em cài bản [CWR_&_cLK-Clean]_BOYPPC_CM7_GoEX_V54_(09.Nov) loa rất nhỏ, mở nhạc gần như không nge thấy nếu k áp lại gần tai, có cách j fix không ạ, em đả thử 3 bản của bác, bản miui thì không thể mở đc wifi, bản BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V7 thì khởi động tới chữ HTC thì đứng đơ, mong bác giúp đỡ
bạn tháo pin ra rồi khởi động lại xem sao nhé

authienvu8

tình hình là đã thử các rom miui khác nhau nhưng mà toàn bị lỗi âm anh , âm thanh nhỏ, up qua rom khác lại đc, có thể nào fix lỗi này k các bác T_T, em đang dùng thử bản recovery khác xem sao

Chỉnh sửa cuối: