• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC HTC HD2 ANDROID SERIES (Sense - CM7 - MIUI)

camhoi

Mà bản V55, V54, V53 đều bị lỗi đang dùng WIFI mà tắt WIFI đi rồi bật 3G lên thì không thể nào bật được 3G nữa chỉ còn reboot lại thì mới sử dụng được 3G. Ở các bản V51 trở về trước thì chỉ cần bật chế độ AirPlane rồi tắt đi thì 3G lên bình thường. Bản V55 rất hay bị đơ khi có cuộc gọi đến. Theo đánh giá chủ quan thì bản V51 khá ổn định. Mà lên V55 rồi không restore được SMS do khác cấu trúc Inbox.

lion_pvt

Mà bản V55, V54, V53 đều bị lỗi đang dùng WIFI mà tắt WIFI đi rồi bật 3G lên thì không thể nào bật được 3G nữa chỉ còn reboot lại thì mới sử dụng được 3G. Ở các bản V51 trở về trước thì chỉ cần bật chế độ AirPlane rồi tắt đi thì 3G lên bình thường. Bản V55 rất hay bị đơ khi có cuộc gọi đến. Theo đánh giá chủ quan thì bản V51 khá ổn định. Mà lên V55 rồi không restore được SMS do khác cấu trúc Inbox.
Xác nhận luôn, dùng bản V55 cứ bật wifi, xài xong bật 3G thì không vào được mạng = 3G nữa. Ban đầu cứ tưởng do máy lỗi cài lại vẫn vậy, hoá ra là do bản rom

tuaneti

Hôm này vào một ngày đẹp giời ! Nhấn nút --> slide unlock kéo mãi mà không ăn, Kéo hoài không được, sờ đến chỗ nào cũng không ăn thua, Vậy là em nó đã ra đi cái màn cảm ứng, Chết tiệt thật ! Sao mình dùng hay gặp những con lăn đùng ra chết cảm ứng thế nhỉ, Trc dùng Milestone cũng tèo ! chán ! Không khéo quay về dùng ĐT bàn phím cho lành !

ppcboy

Hôm này vào một ngày đẹp giời ! Nhấn nút --> slide unlock kéo mãi mà không ăn, Kéo hoài không được, sờ đến chỗ nào cũng không ăn thua, Vậy là em nó đã ra đi cái màn cảm ứng, Chết tiệt thật ! Sao mình dùng hay gặp những con lăn đùng ra chết cảm ứng thế nhỉ, Trc dùng Milestone cũng tèo ! chán ! Không khéo quay về dùng ĐT bàn phím cho lành !
ôi, chia buồn cùng bạn nhé, hôm trước bạn mình dùng con T-mobile cũng die cảm ứng thay mât 1,7tr đấy.

kanguru

Member
Các bác có link bản V57 nào khác share cho em với, link trên không tài nào download được.
Cảm ơn nhiều.

lion_pvt

Mình mới xuất viện nè, cập nhật V57

Mình rất tiec. Ko hiểu vì sao các ban Rom gần đây hay bi loi chuyen tu wifi sang 3G thi 3G khong hoat dong duoc. Phai khoi dong lai may, sau do moi. vao 3G duoc

tuaneti

ôi, chia buồn cùng bạn nhé, hôm trước bạn mình dùng con T-mobile cũng die cảm ứng thay mât 1,7tr đấy.

Giờ em thấy có mấy chỗ thay tầm 1Tr2. Chẹp Chẹp ! Năm hết tết đến rồi mới chết chứ. Thôi tối về đục ra ngó nghiêng tý biết đâu do cái Phím End cũng nên, Cứ hi vọng như thế đi bác nhỉ, Nhưng lần này kiểu gì em nó cũng " Mất Trinh " Roài !

P/S : Đã đục tung em nó ra và Die Cảm ứng, Con T-Mo là cảm ứng với màn hình dùng mối hàn chứ không dùng Jack cắm, Đã hỏi ngoài chợ giời và cảm ứng không thì 550k, Chuẩn bị tiến hành đi mua về thay lấy, Không ra ngoài chém giết loạn xạ lên. ( Lưu ý là tháo máy khá phức tạp nên bác nào chưa từng làm về điện tử đừng dại và sờ vào nhé --> die ráng chịu :D)

Chỉnh sửa cuối:

nhanCLC

cho mình hỏi làm sao phân biệt bản rom trên sd hay trên nand vì mình thấy mấy bản rom này không có ghi rõ

tuaneti

cho mình hỏi làm sao phân biệt bản rom trên sd hay trên nand vì mình thấy mấy bản rom này không có ghi rõ

Đây là bản Rom trên NAND bạn nhé, Thông thường nếu tác giả không nói gì thì nó là NAND, Còn nếu là Rom trên SD sẽ nói rõ, Ngoài ra bạn nhìn Rom dạng CWR, DAF hay cLK đều là Rom NAND hết cả.

phamvutung

Bác thật là tâm huyết với anh em, ốm đau thế mà vẫn up Rom đều đều
Nhân tiện cho em hỏi, các nào download được mấy ROm của bác vậy
Nó cứ hiện mấy cái Survey, bắt nhắn tin mới cho down

ThuanLD

Khi install Vietnamese IME (của Tri Pham) trên ROM V57 thì Vietnamese IME không hoạt động & lặn mất tiêu luôn không config gì được. Bác BoyPPC bốc thuốc giùm anh em nhé. Thanks!

takeocat

boyppc ơi bản DHD v28 tải khó quá vào nó cứ bắt trả lời câu hỏi gì đó. giúp được mediafire kg bạn

markpro

down trên uploaded idm không chạy, chờ 1 tiếng sau mới down bằng cái hệ thống của win :( quá chậm :(
Còn sharecash thì khỏi nói, cái này bạn up cho dân nước ngoài chứ VN up lên làm gì :(