• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

cuongtqg

lỗi thế thôi chứ chẳng sao cả :D, mượt thật, quadrant 2400 :D, chắc tại dùng file data.img, có đều thấy boyppc để có transfer data mà mình ko thấy nhỉ

Bạn cắm máy vào USB, vuốt từ trên xuống nó sẽ ra mấy lựa trọn cho USB connect - Chọn USB connected (Select to copy file to/from your computer), sau đó Turn on USB storage - thế là bạn tranfer data được rồi đấy

alanlee

Tớ không bị lỗi đó, dùng thấy đẹp và mượt quá trời. Bạn thử flash lại xem ?

Mượt sau khi cài 01 đống app ( tầm 100 ) không hay chỉ là nguyên đai nguyên kiện vậy bro ? :p < <à máy bro là TM hay EU ?

À, GG V5 bị tình trạng khi gọi điện thì trong lúc đàm thoại thỉnh thoảng rung máy nhỉ ( không phải chỉnh 45S nhé ), không biết bản GG V6 như thế nào :-?

concuarangme

bản V9 sao mình không tìm thấy được icon market vậy, có bạn nào bị giống mình không.

vipautoprovtv

Em vừa cài rom bác vô xài khoảng 1 ngày tự nhiên có nhiều hiện tượng lạ ,khi để máy nghỉ khoang 3 4 giờ sau bật lên thì không lên được phải rút pin ra để khơi động lại ,máy còn khoảng 80% để qua sáng hôm sau đen màn hình rút pin khỏi động lại con 19% không hiểu bị gì :(

nguyenducthang

bro có bản V10 trên xda rùi. mà trên pdaviet chưa có. bro thiên vị xda quá.:p. em test bản v10 của bro cái đã. thanks bro nhìu

darkgamer

các bác cho mình hỏi cách hiển thị font tiếng hoa cho bản ANDROID_BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD Glass A2SD V6 , máy chỉ hiển thị ô vuông thôi...cám ơn

trung942

sao em cài luôn bị đứng lúc hiện lên chữ HTC. có ai giúp em với. em cài bản HD

myGenio

đã có GINGER 2.3.3 V10 rồi, nhưng bác chủ lại cho ưu tiên bên xda trước.

trung942

các bác cho mình hỏi cách hiển thị font tiếng hoa cho bản ANDROID_BOYPPC-SHIFTPDA_Desire HD Glass A2SD V6 , máy chỉ hiển thị ô vuông thôi...cám ơn

cài sao hay vậy, mình cài toàn bị đứng lúc hiện chữ HTC, giúp mình với, thấy đẹp quá mà cài hoài hok được

darkgamer

cài sao hay vậy, mình cài toàn bị đứng lúc hiện chữ HTC, giúp mình với, thấy đẹp quá mà cài hoài hok được
1.Bác format thẻ nhớ
2.Giải nén thư mục 1gb_data_sdcard , chép vào root thẻ nhớ
3.Khởi động vào "flash magrdl\ magrdl menu\ usb flasher\green button\ run daf on pc\ waiting android boot"
4.Khởi động lại..ok

khoanguyen2512

Ớ... Miệt mài down bản DHD V6 về xong mới để ý là DAF :( CWR thì tiện quá hix...

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Đã có Ginger V10 bên XDA... Đang down từ fileserve.com, cáp quang mà kéo được có ~20kb/s ... nản quá

Chỉnh sửa cuối:

khoanguyen2512

Mình cũng dùng IDM mà. Link mega1280 là server của Việt Nam nên tốc độ cao đến chóng mặt :) bạn cứ thử đi...

Mình đã download xong bản Ginger V10 và đang upload lên Mediafire cho a e (Nhưng không bít là upload bằng acc free thì link có tồn tại được lâu không nhỉ ?)
Estimated time remaining 40 mins...

Chỉnh sửa cuối: