• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

mrducbao

Đêm qua mới dùng bản HD v6 của bác lần đầu tiên. Phải nói là ăn đứt mấy bản bên xda luôn về độ mượt mà và ổn định. Em rất hài lòng. Down ngay bản V7 chiến thôi :p

Công nhận với bác về độ mượt và đẹp, ổn định của V6. Tuy nhiên có 1 lỗi mà mình gặp phải chưa hiểu tại sao: khi move các apps (không phải System apps) vào thẻ, mỗi lần Reset hoặc thay Pin thì mất sạch???

Thử V7 cái vì thực sự quá thích V6 nhưng lỗi mất dữ liệu nên thấy không ổn :D

concuarangme

TMUS flash bản HD V7 có cần chép folder data2SD và file config vào root SD card ko, hay là bỏ qua bước này

Pos3idon

Bác boyppc up giúp mình lên Host khác được ko ? Cả 2 host này mình ko tài nào down được. Thanks Bác

hatnaf

Bác PPCBOY cho e hỏi chút, bản V7 do e xài TMOUS nên ko cần app2sd thì phải làm sao, muốn xài toàn bộ trên NAND hết. Thanks bác

ppcboy

Bác PPCBOY cho e hỏi chút, bản V7 do e xài TMOUS nên ko cần app2sd thì phải làm sao, muốn xài toàn bộ trên NAND hết. Thanks bác
bạn không chép folder data2sd vào thẻ nhớ, flash rom là toàn bộ sẽ trên nand hết

kakatoi

Công nhận với bác về độ mượt và đẹp, ổn định của V6. Tuy nhiên có 1 lỗi mà mình gặp phải chưa hiểu tại sao: khi move các apps (không phải System apps) vào thẻ, mỗi lần Reset hoặc thay Pin thì mất sạch???

Thử V7 cái vì thực sự quá thích V6 nhưng lỗi mất dữ liệu nên thấy không ổn :D

ơ cái này giống mình ứng dụng vẫn còn nhưng k thấy icon cài lại nó hỏi muốn cài phiên bản đa có chưa. Dùng V10 đấy
1 lỗi nữa là chơi game 1 thời gian máy nóng lên là treo cứng luôn ... để nguội mới bật lên đc, để nóng vậy bật lên là lại treo tiếp ( xem nhệt độ lúc cao nhất có 35 độ thôi đó ^^!)

tumap

Không dowload được bác ơi, bị lỗi sever: 403 eror. Buồn thế. Bác nào up lên MF cho anh e nhờ chút???

Pos3idon

Bác nào cho em xin bản Rom v11 ở Host khác được ko với bác boyppc cho em hỏi cái Weather của bác là Widget nào thế

Pos3idon

Đã up Rom v11 của boyppc. Ko biết sao mình bị tình trạng người khác gọi đến là bị báo bận máy mặc dù máy ko làm gì cả. Ai biết cách chỉ mình khắc phục với . Thanks

AK47_CCCP

Mình đang dùng bản HD V7 non Senc , tất cả đều ổn, nhưng ko vào net dc. mình đã kiểm tra lại APN,đúng cac chỉ số (mìn dùng Viettel), đã xóa đi add lại vẫn ko dc. ko hiểu vì lý do j, có cách nào set tĩnh đc ko các bac, chỉ giúp mình, Cảm ơn các bác
bản này mìn dùng tool xuất ra định dang CWR (.zip) để cài từ thẻ. ko biết đay có fai là nguyên nhân ko bác boy?

mrducbao

Mình đang dùng bản HD V7 non Senc , tất cả đều ổn, nhưng ko vào net dc. mình đã kiểm tra lại APN,đúng cac chỉ số (mìn dùng Viettel), đã xóa đi add lại vẫn ko dc. ko hiểu vì lý do j, có cách nào set tĩnh đc ko các bac, chỉ giúp mình, Cảm ơn các bác
bản này mìn dùng tool xuất ra định dang CWR (.zip) để cài từ thẻ. ko biết đay có fai là nguyên nhân ko bác boy?

Theo kinh nghiệm mà mình cũng từng gặp thì: sau khi xóa đi và cài lại manual các thông số APN thì resart lại máy sẽ connect thành công, bạn thử xem sao nhé!

AK47_CCCP

Đã la,f đủ cách nhưng ko nhận mạng, có khi mình fai cài lại từ đầu thôi ! híc , mất công quá ! bác Boy xem lại hộ tớ cái

dienluc510

bản này nhận mạng rất chập chờn (lúc nhận được lúc lại ko), làm thế nào fix đây?? rất thích bản này vì pin rất tốt, tiếng to, rõ, tốc độ nhanh, rất mong chủ topic xem giúp, Thanks!

mrducbao

HD V7 vẫn bị tình trạng khi move 1 số apps vào thẻ nhớ nếu thay Pin thì mất hết các apps này? bác PPCBOY xem có cách náo khắc phục không nhỉ, vì ngoài bệnh đó ra thì ROM cực ổn!