• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

tuaneti

Hic! Các Bác có thể chỉ Em cách download trên trang fileserve không, Em download gần một tiếng đồng hồ xong rồi IDM báo timeout gì đó, các Bác down thế nào giúp Em với, thanks All!

Bác tham khảo bài của mình Ở ĐÂY này. Có hướng dẫn đầy đủ mà !

tuaneti

Chào mừng sự trở lại của bác PPCBOY ! Có một sự khác biệt giữa Rom của bác và của NDT. Cả 2 đều rất ổn định và sử dụng cùng Based CM7. Rom của bác thì mượt mà hơn. Nhưng khi đang ở trong ứng dụng hoặc Drawer mà thoát ra Homescreen thì fai mất mấy giây các Shorcut mới hiện hết lên. Rom của NDT thì kém mượt hơn một tý nhưng thoát ra không hệ có hiện tượng trên. Trc dùng Milestone cái này truyền thống của Rom CM.không biết có Fix được cái này không bác?
Cái nữa là Lock Screen bác xem có mod được sang kiểu mở khoá như Sense không, Sense 2.x cũng được. Không phải là kiểu Lense trong Style Lock trong Setting CM đâu bác nhé !

daica277

Cho em hỏi ngớ tí nha các bác.VD như bản DHD V17 thì có 2 bản,vậy cái bản CLEAR khác bản kia ở chổ nào vậy các bác?Trước giờ em toàn flash bản kia không ah.Em cám ơn trước luôn nha!

an888

dạo này rom toàn cài bằng CWR kô vậy ta. hình như kô tìm thấy rom cái bằng DAF nữa thì fải.

ppcboy

Cho em hỏi ngớ tí nha các bác.VD như bản DHD V17 thì có 2 bản,vậy cái bản CLEAR khác bản kia ở chổ nào vậy các bác?Trước giờ em toàn flash bản kia không ah.Em cám ơn trước luôn nha!
bản clean loại bỏ một số ứng dụng như facebook, talk, stock và các widget của nó.

ppcboy

Chào mừng sự trở lại của bác PPCBOY ! Có một sự khác biệt giữa Rom của bác và của NDT. Cả 2 đều rất ổn định và sử dụng cùng Based CM7. Rom của bác thì mượt mà hơn. Nhưng khi đang ở trong ứng dụng hoặc Drawer mà thoát ra Homescreen thì fai mất mấy giây các Shorcut mới hiện hết lên. Rom của NDT thì kém mượt hơn một tý nhưng thoát ra không hệ có hiện tượng trên. Trc dùng Milestone cái này truyền thống của Rom CM.không biết có Fix được cái này không bác?
Cái nữa là Lock Screen bác xem có mod được sang kiểu mở khoá như Sense không, Sense 2.x cũng được. Không phải là kiểu Lense trong Style Lock trong Setting CM đâu bác nhé !
bạn có thể chỉnh sửa trong phần launcher được mà, chỉnh cho tốc độ Drawer nhanh lên là được. cái vụ lock để mình thử xem thế nào. cảm ơn bạn.

an888

kô biết có ai bị như mjh kô vậy, lúc trước mjh cài 1 bản BOYPPC-SHIFTPDA .... kô nhớ rõ và bây giờ cài bản BOYPPC-SHIFTPDA 2.3.4. HONEYCOMB v21, dùng được 2 tuần thì bị tình trạng bấm *101# để kiểm tra tài khoản thì nó kô hiện dấu # nên kô kiểm tra và nạp tiền vô tài khoản được, còn lại tất cả đều good hết. có ae nào hay bác BOYPPC biêt cách khắc phục kô vậy, xin cảm ơn.

dienluc510

Cùng câu hỏi với bác, down mãi không được, đang khát máu quá :D

Bản này mình đã test: nhanh, mượt, không có giao diện 3D ở mà hình weather và ứng dụng hầu như bác Boy bỏ hết kể cả my localtion + youtube....

tuaneti

bạn có thể chỉnh sửa trong phần launcher được mà, chỉnh cho tốc độ Drawer nhanh lên là được. cái vụ lock để mình thử xem thế nào. cảm ơn bạn.

Không phải là ở cái Drawer. Mà ý e muốn nói là đang dùng trong bất kỳ ứng dụng nào đó đôi khi thoát ra Home Screen phải mất vài giây các Shortcut apps ngoài màn hình mới hiện hết lên, Bản V31 này có vẻ cải thiện vấn đề đó hơn mấy bản V21-23 rồi đấy bác ạ. Thanks bác vì có nhưng bản Rom ngon ! Ah mà HD2 nhà mình có Meamo rồi không biết cái vụ Meego có tương lai không bác nhỉ. Nhìn trên con N9 mà thấy thèm thèm !

truongvoky1985

Các Bác cho Em hỏi, Em đã flash Rom NAND bản BOYPPC-SHIFTPDA GINGER V19 CLEAN rồi (thông qua PC), Em định cài bản V31 này (vì là bản CWR) có cần phải cài radio hay mọi thứ không vậy? Trình tự cài đặt như thế nào, có cần chia vùng thẻ nhớ,....., mong các Bác hướng dẫn tường tận dùm, tại vì lần đầu tiên flash bằng CWR.
Thanks all!