• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

tuaneti

Thế tớ hỏi nhé, vì cũng đang ngứa tay muốn xóa 1 số app đây :D :
- file Rom.zip dùng winzip mở ra, tìm và xóa các app ko cần thiết, sau đó save lại, hay Extract ra rồi mới xóa , cuối cùng là zip lại, như nào thì ko bị lỗi khi up rom?
- file Rom đã up vào máy : xóa app + những file chấm ... j nữa thì mới hết ?
Thanks bác nhé !

Mở bằng Winzar rồi Delete trên đó, Giải nén ra xoá rồi nén lại có khả năng ---> Bòm ! :D.
Vấn đề thứ 2 bác hỏi không hiểu bác muốn hỏi gì. Hết là hết cái gì vậy ?

heobanhki

Sau một quá trình cày sâu cuốc bẫm đã lượm được cái này chia sẻ cho mọi người. Gớm down mấy cái trang nc ngoài tức như bò đá, Sau khi có cái này mất 5P chờ là có một server ngon và Down bằng IDM mất có chục phút !
Tiện thể viết chi tiết hơn cho mọi người cũng chiến : Trước hết phải đăng ký tài khoản và cần đọc mấy dòng lưu ý trước khi muốn nhờ Mod giúp ở trên cùng của Cbox. hoặc vào đây :
http://share4u.vn/cbox/rules.htm
Sau đó Copy link muốn Leech Paste vào đây để check : http://kenys4u.com/checklink/
Bấm Check link nó sẽ hiện ra một đoạn code ở ngay khung trắng bên dưới. Copy nguyên đoạn đó ( không được chỉnh sửa ) Rồi quay trở lại http://share4u.vn/cbox/index.php paste vào ô Cbox ( Khung để comment giữa các mem và mod ) rồi nhấn Go (enter)
Chịu khó để ý trên box chat giữa các thành viên, Chỉ khoảng 5p là có Link down nhanh phe phé
Xong nhớ cảm ơn Mod nhé !

chưa được 1 phút là có link roài, công nhận bên share4u.vn làm việc nhiệt tình quá.

@ Boyppc : cần là rõ vấn đề chứ kg ngưng ngay như vậy, vấn đề còn là uy tính của mình nữa, nếu ngưng như vậy chẳng khác nào là mình sai hay sao ? nên là cho rõ, nếu không thích thì ngừng cũng chưa muộn

Chỉnh sửa cuối:

daica277

Cần leech link thì vô kuteteen.us chờ 10 giây là có link thôi mà bạn.Mấy mod làm việc nhiệt tình lắm .Nhớ cám ơn mấy mod là được.Có kinh tế thì ủng hộ tí tí cũng được.

tuaneti

Cần leech link thì vô kuteteen.us chờ 10 giây là có link thôi mà bạn.Mấy mod làm việc nhiệt tình lắm .Nhớ cám ơn mấy mod là được.Có kinh tế thì ủng hộ tí tí cũng được.

Nó cũng tương tự Share4u thôi có gì đặc bệt hơn đâu ! khi nào cái nọ hỏng thì dùng cái kia :D

AK47_CCCP

Hey ! bác boy đã ngừng ko phát triển nữa rôi : "Thank you for loving my Rom in time, but I can not continue to work, because some members have said that I cheat, it has hurt me. Goodbye"
nghe chán chưa chứ lị, mà Mod thì là phải chỉnh sửa tùy biến theo ý mình mà, bác cứ cho rõ ràng đi, rồi Close cái thớt ấy ko muộn ! XDA là nơi vui dập anh tài nhiều lắm !

vanthai1592

em ko biết bản này chạy ra sao cả, ai cho em cái hướng dẫn với, bản này chạy trên NAND hay SD card vậy

tuaneti

Hey ! bác boy đã ngừng ko phát triển nữa rôi : "Thank you for loving my Rom in time, but I can not continue to work, because some members have said that I cheat, it has hurt me. Goodbye"
nghe chán chưa chứ lị, mà Mod thì là phải chỉnh sửa tùy biến theo ý mình mà, bác cứ cho rõ ràng đi, rồi Close cái thớt ấy ko muộn ! XDA là nơi vui dập anh tài nhiều lắm !
Cái này bên XDA làm tổn thương bác ấy hay là bên 4room nhà mình vậy bác. Thề nào thấy bác vẫn update rom bình thường nhưng rom ở Box này không thấy bác ấy update nữa !

P/S : vừa lượn sang XDA. Là do bên ấy có lời qua tiếng lại về nhận xét rom của bác ấy hơi quá hay sao ấy.Nếu thực sự bác ấy Not Work thì Chúng ta mất đi một nhà phát triền tài năng thật là tiếc các bác ạ ! Biết đâu bác ấy ngưng phát triển bên XDA nhưng vẫn làm việc với 4room của chúng ta các bác nhỉ? Hi vọng là như vậy !!!

Chỉnh sửa cuối:

dienluc510

Mình thấy bên XDA cũng có bài của oleggl nói là boyppc ngừng phát triển Rom mà
Unfortunately, as you may notice in the thread subject, BOYPPC decided to stop developing this ROM
Wish him the best on other projects!
In my opinion it was the best build I ever used on my HD2!
Chắc bạn ấy sẽ ko tự ái với người việt chúng ta như vậy đâu ...... !:D

tuaneti

Mình thấy bên XDA cũng có bài của oleggl nói là boyppc ngừng phát triển Rom mà

Chắc bạn ấy sẽ ko tự ái với người việt chúng ta như vậy đâu ...... !:D

Không biết tự ái hay không nhưng lâu rồi không thấy bác ấy Update Rom bên này. bác ấy up đến V25 rồi pdaviet lỗi còn V23 là không thấy bác ấy update nữa mặc dù XDA đã lên đến V29 rồi !

hunghm87

Do forum lỗi nên bác ấy nhác update lại ấy mà, bên xda update thường xuyên, còn vấn đề kia miễn bàn!

daica277

Bác nào giúp em với!Bản DHD V16 này không thấy có FM Radio.Mà em tách file apk của bản V15 cài vào thì không được.Vậy có cách nào nghe được FM không vậy mấy bác.Em chỉ thích cái FM mặc định thôi mà không có chán quá.

hoanbeck

Topic càng ngày càng chỉm, bác boyppc có vẻ hướng ngoại quá :D sửa lại chỉ mất chút thời gian thôi mà :D

tuaneti

Topic càng ngày càng chỉm, bác boyppc có vẻ hướng ngoại quá :D sửa lại chỉ mất chút thời gian thôi mà :D

Chuẩn đấy. Bên XDA thấy có nhiều bác động chạm đến lòng tự ái của bác ấy vậy mà bên đó bác vẫn chăm chút từng tý một. Mà bác ấy lại là ng Việt, Thế mà Box việt để trôi tít sang page 2, Mình mới moi nó lên đấy.Rom của bác ấy rất ổn định.

heobanhki

Chuẩn đấy. Bên XDA thấy có nhiều bác động chạm đến lòng tự ái của bác ấy vậy mà bên đó bác vẫn chăm chút từng tý một. Mà bác ấy lại là ng Việt, Thế mà Box việt để trôi tít sang page 2, Mình mới moi nó lên đấy.Rom của bác ấy rất ổn định.

Điễn đàn nào cũng vậy cả post ở đâu nếu bạn thích thì bạn vẫn theo dõi tốt
Mình nói ra kh phải chia rẽ, lúc trước 1 số mem cả thường lẫn vip bảo boyppc chuyên tha rác từ các điền đàn nước ngoài về.
Hay đơn giản khi giới thiệu 1 rom của nước ngoài thì hùa nhau hỏi đại loại là " bạn mới đi nước ngoài về àh", bức xúc đến lúc boyppc phải tự xóa bài và nhờ MOD close topic lại. Nếu là bạn thì bạn nghĩ sao ? có cần phải suy nghĩ trước khi gới thiệu 1 cái gì đó từ bên ngoài 4rom kg? nếu không sẽ bị coi là tha rác về !!!!!!!!!