• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

laivinhanh

cho mình hỏi chút ,tại sao khi mình cài bản DHD V21 xong cài lại bản V22 thì các cài đặt cũ vẫn nguyên như vạy,mình tưởng sẽ phải cài đặt mới lại chứ nhỉ,mình không dùng backup đã wipe full trước khi cài rom mới ,máy mình là Leo 512
Thông cảm vì mình muốn cảm nhận bản rom mới thôi,nếu mọi thứ như cũ thì không khoái lắm

tuaneti

cho mình hỏi chút ,tại sao khi mình cài bản DHD V21 xong cài lại bản V22 thì các cài đặt cũ vẫn nguyên như vạy,mình tưởng sẽ phải cài đặt mới lại chứ nhỉ,mình không dùng backup đã wipe full trước khi cài rom mới ,máy mình là Leo 512
Thông cảm vì mình muốn cảm nhận bản rom mới thôi,nếu mọi thứ như cũ thì không khoái lắm

Bạn Full Wipe là Wipe những gì? Nếu các cài đặt cũ vẫn nguyên như vậy thì bạn mới chỉ Wipe Cache , Wipe Dalvik thôi chứ chưa Factory Reset !

laivinhanh

mình làm đầy đủ rồi mà,các bản rom khác không bị,chỉ có mấy bản DHD này thì bị,không hiểu sao

bulls0y0

Mình sử dụng HD2, cài thử các bản BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V4 (16.July) đều bị 1 lỗi là ko thể phát sóng wifi, các cao thủ giúp em với ah...
Plzzz

semaiyeuem

Chào bạn ppcboy!! Hình như bạn cũng ở BMT ko bít bạn ở đường nào, mình cũng ở BMT mình mới xài HD2 nên còn chưa bít cách up rom như thế nào, bạn có thể cho mình địa chỉ để mình wa bạn học hỏi đc ko? Nếu đc bạn sms cho mình theo số 0932 570 570 hoặc bạn cho số đt để mình liên lạc zới bạn. Xin cảm ơn bạn trước!!

goldeneagle

xin bác ppcboy chỉ em cách upgrade từ version này lên version kế típ được không.Chứ mỗi lần format cài lại nản quá :(

tuaneti

xin bác ppcboy chỉ em cách upgrade từ version này lên version kế típ được không.Chứ mỗi lần format cài lại nản quá :(

Bạn copy Rom vào thẻ nhớ như bt, Khi upgarade không Wipe mục Factory reset, Chỉ Wipe patition cache và dalvik cache. Và điều này chỉ nên làm cho một loại Rom của một tác giả khi muốn nâng cấp lên Ver mới hơn ( Sẽ không có lỗi hoặc có cũng rất ít ) Còn không làm vậy khi muốn Upgrade từ bản Rom này sang bản Rom khác, Nhất là khác Kernel !

ppcboy

Chào bạn ppcboy!! Hình như bạn cũng ở BMT ko bít bạn ở đường nào, mình cũng ở BMT mình mới xài HD2 nên còn chưa bít cách up rom như thế nào, bạn có thể cho mình địa chỉ để mình wa bạn học hỏi đc ko? Nếu đc bạn sms cho mình theo số 0932 570 570 hoặc bạn cho số đt để mình liên lạc zới bạn. Xin cảm ơn bạn trước!!
hiện giờ mình không ở BMT. mình ở Bình Phước, 3 tháng nữa mới về lại BMT. bạn có thể tham khảo trên diễn đàn để biết cách vọc em HD2 nhé

deadandgone

bác ppcboy cho e hỏi là e cài thủ công 3G làm sao để đạt hiệu wả..e lên google search thì có fần nó chỉ ko có jống như trong Access Point Name (http://vntim.blogspot.com/2010/08/cai-dat-gprs-viettel-mobifone-vinaphone.html)..
Name:mms
APN:m-wap
Proxy: chả biết điền!!
Port:8080
Username:mms
Password:mms
Như vậy thôi đó bác, nếu e có thiếu và sai sót thì bác giúp hộ e,chứ đi làm mà không xài được 3G để có lúc lướt web thì chán nản thật!! E xài Mobiphone bác ạ!! Xài HD2 up lên bản Ginger của bác rồi!! Cám ơn bác :D:D

goldeneagle

bác tuanti cho mình hỏi bản ginger stable khác gì với 2.3.4 vậy ?
àh bản của bác ppcboy có thể thay kerel overlock được không bác?

lion_pvt

Hình như dạo này BOYPPC giải nghệ rồi hay sao nhỉ? Không thấy phát hành thêm bản mới nào cả. Buồn ghê :|

tuaneti

bác tuanti cho mình hỏi bản ginger stable khác gì với 2.3.4 vậy ?
àh bản của bác ppcboy có thể thay kerel overlock được không bác?

Mình chưa cài bản đó bao giờ nên cũng không để ý lắm, Còn Overlock đã có trong phần CyanogenMod Setting rồi đó bạn, Bản vào đó chỉnh lên hoặc dùng Setcpu Over lên cũng được !

deadandgone

bác ppcboy cho e hỏi là e cài thủ công 3G làm sao để đạt hiệu wả..e lên google search thì có fần nó chỉ ko có jống như trong Access Point Name (http://vntim.blogspot.com/2010/08/ca...vinaphone.html)..
Name:mms
APN:m-wap
Proxy: chả biết điền!!
Port:8080
Username:mms
Password:mms
Như vậy thôi đó bác, nếu e có thiếu và sai sót thì bác giúp hộ e,chứ đi làm mà không xài được 3G để có lúc lướt web thì chán nản thật!! E xài Mobiphone bác ạ!! Xài HD2 up lên bản Ginger của bác rồi!! Cám ơn bác

lion_pvt

Các bạn cho tôi hỏi giùm. Tôi cài bản này BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V4 (16.July). Nhưng khi cài xong tất cả, khởi động lại, màn hình chỉ đứng yên ở chữ HTC màu xanh lá cây thôi, không thấy chạy tiếp, dù đợi rất lâu. Không biết là do lỗi gì. Tôi cài bằng cách CWR. Các bản khác tôi cũng cài bằng cách CWR và chạy rất ổn định

sheva2202

Các bạn cho tôi hỏi giùm. Tôi cài bản này BOYPPC-SHIFTPDA Ginger 2.3.3 HTC Sense 3.0_V4 (16.July). Nhưng khi cài xong tất cả, khởi động lại, màn hình chỉ đứng yên ở chữ HTC màu xanh lá cây thôi, không thấy chạy tiếp, dù đợi rất lâu. Không biết là do lỗi gì. Tôi cài bằng cách CWR. Các bản khác tôi cũng cài bằng cách CWR và chạy rất ổn định
bạn task29 đi rồi làm lại ^^

lion_pvt

Vẫn không được bạn à. Có cần copy file data.img vào thư mục gốc thẻ nhớ như cài bản desrire HD không vậy? Nếu cần bạn có thể cho mình xin file data.img 512mb không? Down ở trên diễn dàn không được nữa rồi

heobanhki

Vẫn không được bạn à. Có cần copy file data.img vào thư mục gốc thẻ nhớ như cài bản desrire HD không vậy? Nếu cần bạn có thể cho mình xin file data.img 512mb không? Down ở trên diễn dàn không được nữa rồi
Bạn xem lại thông số CWR đúng chưa
mình thấy treo logo chỉ có do thông số cwr sai hoặc không wipe khi cài thôi

lion_pvt

Về 2 tập tin ở trên, mình đã click vào rồi nhưng không tải được
Mình đã task 29, đã ad hard reset, đã wipe factory, wipe davilcake sau khi cài xong lại wipe davil cake lần nữa, nhưng màn hình vẫn đứng ở chữ HTC. Mình vừa mới thử cài bản Ginger 2.3.5 V39 theo các bước như ở trên thì máy vẫn chạy ngon lành.
Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giúp, mình thấy nhiều người thích dùng bản này nên cũng muốn thử. Mình chỉ hay dùng bản Ginger Go Ex thôi, nhẹ và mượt :)