• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

BOYPPC SERIES ANDROID DESIRE *Z*HD Glass Themes & GINGER_A2SD*EXT*IMG*No Data2SD

Bạn thích bản Android nào?

• Total voters
    54

laivinhanh

V39 thế nào nhỉ? không biết có tốn pin và dư nhiều bộ nhớ không,mình dùng Lèo,bộ nhớ còi

tuaneti

V39 thế nào nhỉ? không biết có tốn pin và dư nhiều bộ nhớ không,mình dùng Lèo,bộ nhớ còi

Các bản Ginger của BoyPPC thì dòng chờ 4-5mA do vậy pin rất tốt dùng bt tầm 2 ngày. Bộ nhớ Ram thì Free tầm 200-280MB, Còn bộ nhớ trong thì nếu là máy còi nên phân vùng EXT, Còn mình dùng Leo1024 cài ít Soft nên không cần bộ nhớ nhiều lắm !

tuaneti

Bác chủ cho hỏi Android 2.3.5 có gì khác biệt so với 2.3.4 không bác, Sao không thấy nói gì đến 2.3.5 mà HD2 nhà ta đã có nhỉ. Cái vụ bác xem giúp xem có thay cái Lockscreen khác được không bác, Ví dụ như của Sense 2.x hay nếu được Sense 3.0 thì càng ngon, Còn nếu không được cách nào thì bác cho thêm một tùy chỉnh về Lockscreen nguyên bản được không ạ. Như Rom MIUI có Lockscreen Sense 3.0 mà thèm quá, Mỗi tội không thích chơi với MIUI đơn giản chỉ thích Rom càng nhẹ càng nhanh càng tốt, Thanks Chủ thớt rất nhiều !

pmh171

có ai cho mình biết Ginger Stable V2 khác với Ginger 2.3.5 V39 chổ nào và chọn cái nào không

tuaneti

có ai cho mình biết Ginger Stable V2 khác với Ginger 2.3.5 V39 chổ nào và chọn cái nào không

Chưa cài Stable bao giờ và cũng thấy nó mới mới + Bác chủ thớt không mô tả về nó nên không biết, Đang dùng V39 và dùng Rom bác PPCBOY từ hồi là V mười mấy đến giờ cứ là ngon lành cành đào, Tốt nhất là bác thử cả hai đi là rõ nhất ! :D

concuarangme

Bác chủ cho hỏi Android 2.3.5 có gì khác biệt so với 2.3.4 không bác, Sao không thấy nói gì đến 2.3.5 mà HD2 nhà ta đã có nhỉ. Cái vụ bác xem giúp xem có thay cái Lockscreen khác được không bác, Ví dụ như của Sense 2.x hay nếu được Sense 3.0 thì càng ngon, Còn nếu không được cách nào thì bác cho thêm một tùy chỉnh về Lockscreen nguyên bản được không ạ. Như Rom MIUI có Lockscreen Sense 3.0 mà thèm quá, Mỗi tội không thích chơi với MIUI đơn giản chỉ thích Rom càng nhẹ càng nhanh càng tốt, Thanks Chủ thớt rất nhiều !

Trong tùy chỉnh Cyanmod có phần locksrceen đó bạn, có phần lock giống 2.x
Nếu bạn thích lock bản 3.0 thì market tìm "Agile_Lock"

tuaneti

Trong tùy chỉnh Cyanmod có phần locksrceen đó bạn, có phần lock giống 2.x
Nếu bạn thích lock bản 3.0 thì market tìm "Agile_Lock"

Cái này mình cũng đã dùng hết từ lâu lắm rùi. Vấn đề là vuốt nó ko nhẹ như 2.x. còn agilelock đã thử rùi. Nhược điểm là ko thông báo đc cuộc gọi nhỡ cũng như tin nhắn ở lockcreen + nó phá pass tin nhắn một cách rất nhẹ nhàng :D

deadandgone

e đang xài bản Ginger của bác Ppcboy mà ko bít cách nào làm sao để xài đc GPRS mặc dù Sim e đã có GPRS và đã check Data enabled rồi!!

deadandgone

e đang xài bản Ginger của bác Ppcboy mà ko bít cách nào làm sao để xài đc GPRS mặc dù Sim e đã có GPRS và đã check Data enabled rồi!!

myGenio

mình thì chưa thử, nhưng chắc ăn thì nên set bằng tay: setting=>net work chọn cài đặt apn , nhớ reboot nhé.

phaolo090

Em nhờ các bác hướng dẫn cho em coi có rom android 2.3 cài thẳng vào máy không qua sdcard và dùng MAGLDR chứ không dùng cLk không, tải bản rom đó ở đâu? Cám ơn các bác trước.

mrducbao

Khoai thật Sense 3.0_v5 leech liếc các kiểu mà không thể down được, có bác nào có link MF làm ơn chia sẻ nhá!

Mntks

tung0904745030

mỡi xí xớn được bản muiu bên xda thấy hay . nhưng khôg có tiếng việt . lại không có menu vào ( muiu là thế ) có cách nào cho có menu không ạ ? như thế này hơi giống iphone mà em lại không thích iphone mong các bác giúp .

myGenio

mỡi xí xớn được bản muiu bên xda thấy hay . nhưng khôg có tiếng việt . lại không có menu vào ( muiu là thế ) có cách nào cho có menu không ạ ? như thế này hơi giống iphone mà em lại không thích iphone mong các bác giúp .

pm cho hoặc hỏi trực tiếp Mod Langthang hoặc Dinhtuandung nhé.