• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Busola v2.0 la bàn cảm ứng từ cho s60v3

nguoisat

Busola v2.0 la bàn cảm ứng từ cho s60v3
phần mềm la bàn chạy trên nền python cài và python runtime1.9.x hoặc 2.0.0
các bạn test và cho ý kiến

các bạn hãy xem video
[video=youtube;vraD1tl2TJk]http://www.youtube.com/watch?v=vraD1tl2TJk[/video]

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

traidienbien

anh post lên hộ em luôn python runtime1.9.x hoặc 2.0.0 em dùng 5320xm có cài dc cái này không?

thuong1

mình cài đầy đủ rồi mà nó vẫn không chạy là sao nhĩ ? N95-1

nguoisat

Cái này hay quá, E71 chắc là kg chơi dc hả các bác?
có thể được đó bạn test thử xem sao
trích từ tác giả ariek44:
Hi, I (ariek44) make easy compass app, should work on E52 and E71
(this app based on magnetometer built in phone).
I not test it on E71 (I have E52), but I write code for
landscape. Users E71 please tell my about work this app.
Busola have nice icon
and in bacground is aminations stars,
nice effect for your eyes. Busola not need sign, but need libraries
python 1.9.x or 2.x.x. If it work good on E71, this version is final.

MinhThang

Manager
Đang dùng bộ Python trên thẻ bản Mod, thấy cái này hay cài vào cũng không chạy được, nó đòi Python gì nhìn đọc không kịp.~X(

longntt105

đã cài vào ......chạy lên nó báo vài dòng dài dài .....sau khi hiện xíu về cái là bàn ~X(

songtoan93

Pm này dùng gì để cảm ứng mà chỉ hướng nhỉ? Mình nghĩ chắc nó chỉ chạy trên những đt có hỗ trợ cảm ứng chuyển động thôi!

khanhdbp

Cài vào,nó kêu thiếu python rutitime, và python j nửa ý. E test trên n95 1

lenguyen99

E cai duoc roi nhung vao ct no hien len hinh cai la ban 1 lat roi chuyen sang thong bao nhu sau :Traceback (most recent call last):
File "launcher.py", line 43, in <module>
execfile('default.py', default_namespace)
File "default.py", line 187, in <module>
czujnik=sensor.MagneticNorthData()
AttributeError: 'module' object has no attribute 'MagneticNorthData'.vay cai "MagneticNorthData" nay bi thieu dung khong.va neu dung thi e tim no ra o dau bay gio ha cac bac.e ol bang dt nen k co dau.cac bac thong cam

BinhDa

Chương trình này cũng như các chương trình khác là pảhi có phần cứng la bàn số thì mới xài được như : E52/E72/N97/N86.....

khanhdbp

Cài lên cài xuống, chả hiểu lý do tại sa luôn, mình xài n951, nên cài py trên thẻ, kái này, mặc định vô máy thì phải, chịu liền rùi :(

Nynk_102

Bác nào dùng thành công rùi vào làm 1 bài hướng dẫn chi tiết cách dùng cho anh em với. Máy em E72 có hỗ trợ labàn mà vẫn chưa dùng dc luôn . chờ mọi ng cho cao kiến thui.