• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6-523x CFW released (beta phase)

thanh7401

bạn về cook lại rồi up cho anh em luôn nha. mà bản này có cài ứng dụng đc không, hay phải hack giống mấy firmware cũ nữa

vantrong83

Đang down. xong mình add tiếng việt luôn. Khà khà. Chờ hoài giờ mới ra lò. Fix luôn được cái Cam thì ngon
Không biết có ai cần FW đã add tiếng việt ko nhỉ để mình up luôn 1 thể

hai2041992

Đang down. xong mình add tiếng việt luôn. Khà khà. Chờ hoài giờ mới ra lò. Fix luôn được cái Cam thì ngon
Không biết có ai cần FW đã add tiếng việt ko nhỉ để mình up luôn 1 thể

bác add TV rùi up mấy píc nên cho em xem ví em down đủ cả rùi nhưng hơi run , đang phân vân nên up ko

vantrong83

Đọc đi bạn. Đã hack vĩnh viễn rồi mà. Ko phải hack nữa đâu nhé. Cứ lôi mấy cái soft chưa sign ra thử là biết liền ý mà

thanh7401

các bạn cứ up đi, phân vân gì nữa, phải cảm nhận những cái mới chứ tuy nó chưa hoàn thiện, mình thấy cảm ứng nhạy hơn, máy chạy nhanh hơn, nhẹ nhàng. Ai chưa cook thì khi down FW về nhớ xóa Quickoffice vơi Pdf Le đi nhé, Office thì không hỗ trợ TIẾNG VIỆT, chậm hơn so với các phần mềm khác, lại còn bắt mua nữa chứ, có nhiều thứ linh tinh không bao giơ đụng đến trong FW thì mong mấy pro xóa luôn cho nhẹ. Một vài cảm nhận của mình khi dùng đc 5 phút

THÊM MỘT ĐIỀU THÚ VỊ NỮA NHÁ, CAMERA VẪN CHỤP ĐƯỢC, LÚC BẤM CAMERA SẼ HIỆN MỘT DÒNG LỖI, NHƯNG KHI BẠN BẤM VÀO HÌNH CÁI SẤM SÉT CÓ MỘT GẠCH ĐI QUA ( TỨC CÁI THỨ 3 ẤY, BẠN VÀO CAMERATHIF THẤY NGAY) BẠN CHỌN OFF LÀ CHỤP ĐƯỢC

CÁI NÀY CÀI ĐƯỢC MENU 4X4 NỮA NHÉ, THẾ LÀ ƯỚC NGUYỆN ĐÃ THÀNH, THÍCH NHẤT CÁI M3NU 4X4. MONG PRO RA BẢN COOK HOÀN CHỈNH

Chỉnh sửa cuối:

11lequy11

bác ơi em dùng 5230 màu trắng có bị ảnh hưởng không cái này là 5230 black red mà

wimax16vnn

HÌNH ẢNH SAO KHI JAF VỚI 5230 V21.0.4 CỦA MÌNH

vantrong83

Ko biết có Pro nào ở đây ko nhỉ?Cho mình hỏi cách tắt cái flash đi với. Giờ làm sao có thể sửa trong ROM để mặc định tắt flash đi nhỉ?

thanh7401

cái đó đang làm mọi người nhức đầu đó bạn, sống chung với nó một thời gian đi, chắc sau này sẽ cách giải quyết thôi

traicauhd

Vừa flash cho em 5230 mầu trắng trắng của mình?
khi chạy jaf báo thiếu fille CNT nhưng vẫn tiến hành chạy bình thường?
kết quả ban đầu rất tốt....\-/? vẫn chụp hình được chỉ cần vào tắt cái đèn đi là ok...:-??

hippo93

Em vẫn đang chờ những nhận xét tích cực từ các pro. Cho em hỏi bản này còn bị lỗi gì nữa ko? Lướt web có nuột ko? Pin như thế nào và điều quan trọng là so vs bản nokia photon thì bản nào tốt hơn, em phải flash nhờ máy tính nhà bạn nên nhờ nhiều cũng ngại hic hic. Các pro cho em lời khuyên vs nhé

thainguu

Em vẫn đang chờ những nhận xét tích cực từ các pro. Cho em hỏi bản này còn bị lỗi gì nữa ko? Lướt web có nuột ko? Pin như thế nào và điều quan trọng là so vs bản nokia photon thì bản nào tốt hơn, em phải flash nhờ máy tính nhà bạn nên nhờ nhiều cũng ngại hic hic. Các pro cho em lời khuyên vs nhé

bác cũng xài Photon em post hả? :D

Em vừa mới flash FW này, nói chung là ổn, 5233 đâu có flash đâu mà bug :D Nhưng ko nhanh hơn Photon nhé, đc cái là FW C6 thay đổi nhiều thứ đã quá! :D