• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[C6-5800] CFW sybian^7classic hiệu ứng nhẹ nhàng..

samiboy007

vậy ak! nếu bạn thích theme nào thì send cho mình đi.mình sẽ đưa vào fw.còn nếu bạn thích đèn pin chiếu sáng thì có phonetorch rùi mà bạn,đó là phần mềm đèn pin hay lắm đóa.hjhj
p/s: là boy thì dùng màu đen cho nó mạnh mẽ chứ=))
Pạn ấy k thjx mạnh mẽ đó mà.thíx màu trắng cho trong sáng cơ.kaka.

hiepa2

À,theme trắng mình dùng là đính kèm trong cfw của mấy bạn khác,chứ không phải tải nơi,mà nếu bạn "chiếu cố" thì mình tìm ngay:D
Phonetorch với mình là phần mềm "không thể thiếu" rồi,nhưng phonetorch dùng flash thì sáng quá,còn dùng màn hình thì nếu màn hình đen chắc cũng tối thui...và cái nữa là muốn soi sáng 1 tí thôi thì gạt khóa-màn hình sáng nhanh hơn là gạt khóa-mở phần mềm-chọn màn hình-màn hình sáng
Theme đen thì cũng đẹp,nam tính,nhưng với mình thì mình quan trọng cái tiện lợi hơn cái đẹp 1 tí(vẫn cần phải đẹp chứ:D)
Để tìm coi cái theme nào sáng sủa+nhẹ nhàng+đẹp 1 tí rồi up lên sau nhé
P.S.:Mới phát hiện thêm là chuông tin nhắn,chuông gọi hay thật.Nhưng chuông khởi động to và dài quá,trong lớp ngồi chơi mà lỡ quên reset máy thì...bịt loa cũng ko kịp:)).Mình nghĩ chuông khởi động có 1 tí thôi không quan trọng phải hay cho lắm,có bản cfw họ thay bằng tiếng "bíp" luôn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

Kiếm nát cái internet mới ra : http://gallery.mobile9.com/f/1641758/?view=download
Không biết up lên nên đưa link luôn,bạn down giúp nhé.
Mà dạo quanh mới thấy nhiều theme đẹp quá,bạn bỏ hình nền cứng để cài theme cho tiện đi,ai thích gì cài nấy=D>

Nói mới nhớ,thêm nhược điểm nữa là sau khi flash,autoinstall tự động chạy làm đứng máy 1 lúc,đơ cảm ứng,tưởng flash lại,té ra nó đang cài.Mà sau đó mình remove hết do không dùng những soft đó.Vậy nên...;;);;);;)mong là bạn tách mấy soft kia ra thành file sis đính kèm:D:D:D.
Có một soft cứng trong máy cũng không dùng(soft cứng nên ko remove được) là Drawing,soft đó mình thấy ko hay bằng Scribbon gì trong phần update của Nokia,và càng thua magicBrush,vì nhận nét vẽ chậm,không nhạy.Bản mới bạn để file đó cho vào autoinstaller nhé

Chỉnh sửa cuối:

thanhluan_phuyen

À,theme trắng mình dùng là đính kèm trong cfw của mấy bạn khác,chứ không phải tải nơi,mà nếu bạn "chiếu cố" thì mình tìm ngay:D
Phonetorch với mình là phần mềm "không thể thiếu" rồi,nhưng phonetorch dùng flash thì sáng quá,còn dùng màn hình thì nếu màn hình đen chắc cũng tối thui...và cái nữa là muốn soi sáng 1 tí thôi thì gạt khóa-màn hình sáng nhanh hơn là gạt khóa-mở phần mềm-chọn màn hình-màn hình sáng
Theme đen thì cũng đẹp,nam tính,nhưng với mình thì mình quan trọng cái tiện lợi hơn cái đẹp 1 tí(vẫn cần phải đẹp chứ:D)
Để tìm coi cái theme nào sáng sủa+nhẹ nhàng+đẹp 1 tí rồi up lên sau nhé
P.S.:Mới phát hiện thêm là chuông tin nhắn,chuông gọi hay thật.Nhưng chuông khởi động to và dài quá,trong lớp ngồi chơi mà lỡ quên reset máy thì...bịt loa cũng ko kịp:)).Mình nghĩ chuông khởi động có 1 tí thôi không quan trọng phải hay cho lắm,có bản cfw họ thay bằng tiếng "bíp" luôn

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 31 minutes:

Kiếm nát cái internet mới ra : http://gallery.mobile9.com/f/1641758/?view=download
Không biết up lên nên đưa link luôn,bạn down giúp nhé.
Mà dạo quanh mới thấy nhiều theme đẹp quá,bạn bỏ hình nền cứng để cài theme cho tiện đi,ai thích gì cài nấy=D>

Nói mới nhớ,thêm nhược điểm nữa là sau khi flash,autoinstall tự động chạy làm đứng máy 1 lúc,đơ cảm ứng,tưởng flash lại,té ra nó đang cài.Mà sau đó mình remove hết do không dùng những soft đó.Vậy nên...;;);;);;)mong là bạn tách mấy soft kia ra thành file sis đính kèm:D:D:D.
Có một soft cứng trong máy cũng không dùng(soft cứng nên ko remove được) là Drawing,soft đó mình thấy ko hay bằng Scribbon gì trong phần update của Nokia,và càng thua magicBrush,vì nhận nét vẽ chậm,không nhạy.Bản mới bạn để file đó cho vào autoinstaller nhé

Mỗi người một ý thì biết làm theo ý của ai đay bạn.:-?
mình đang làm một bản mới,hy vọng sẽ sớm hoàn thành.

hiepa2

Bởi vậy nên ý kiến mình là tạo cfw,xong các soft là để trong autoinstall hết,ai thích gì cài nấy.
P.S.:Đang onl đt(nhờ cái bookmark của cfw này mới vào pdavietmobile lần đầu đó,trước h lên máy tính cho tiện:D),thấy viết tiếng Việt được mà sao mấy bạn bảo onl đt ko viết tv được nhỉ:-?

thanhluan_phuyen

sao ko gọi đc cuộc gọi video nhỉ

bạn xem thử đã cài đặt cấu hình chưa nha.

Bởi vậy nên ý kiến mình là tạo cfw,xong các soft là để trong autoinstall hết,ai thích gì cài nấy.
P.S.:Đang onl đt(nhờ cái bookmark của cfw này mới vào pdavietmobile lần đầu đó,trước h lên máy tính cho tiện:D),thấy viết tiếng Việt được mà sao mấy bạn bảo onl đt ko viết tv được nhỉ:-?

do làm biếng viết có dấu đó mà.hjhjhjhj:p

love4

bạn chỉ mình cách làm themes trong suốt đc ko.có mấy kái khung nhìn vướng lắm.

thanhluan_phuyen

bạn chỉ mình cách làm themes trong suốt đc ko.có mấy kái khung nhìn vướng lắm.

ciủa bạn mình dã úp kèm theo cái mod theme sym^7classic ở trên luôn đó nha bạn.bạn bung rofs2 ra và xóa hết các mục skin trong resource và muc 10207114 trong private và chep coppy cái của mình vào nha. sau đó bạn vào file 101F876F chỉnh dòng 0x14 lại thành "200039EF" và dòng 0x2 thành "536885743"

thanhluan_phuyen

bạn xem thử lại cuộc gọi video xem nhé. Vẫn ko dc

UK,ĐỂ MÌNH XEM LẠI VÀ SẼ FIX.

p/s có bạn nào biết khắc phục lỗi vào nhắn tin là bị văng ra menu hông vậy?

Chỉnh sửa cuối:

bachbach1234

ban oi

5800 giong x6...minh dung ban nay cook x6 duoc khong ban?....tra loi minh nge...minh dow ve roi ma doi hoi y kien ban da..hihi..thank ban nge

maihuudan

không được bạn ak.phải đúng core mới jaf đc..bạn kêu chủ thớt làm dùm bạn một bản cho x6 đi.

thanhluan_phuyen

SẼ RA BẢN FINAL ĐÃ FIX CÁC LỖI VÀ SẼ CÓ NHIỀU CÁI MỚI TRONG BẢN FINAL NÀY\-/\-/\-/

Chỉnh sửa cuối:

hiepa2

Mới phát hiện thêm vài thứ,chắc dùng lâu lại phát hiện nữa,nên từ từ ra final nhé bạn:(
-Đèn phím lúc sạc chưa tắt hẳn,thỉnh thoảng khi sạc đèn xanh lá vẫn sáng,không hiểu là có phải báo sạc đầy ko,nhưng mà khi đó mình mở ra thì máy báo đang sạc.Có thể là lúc sạc mà khóa phím là nó tắt màn hình,rồi khoảng 5s sau sáng đèn
-Bật báo thức rồi tắt máy,mấy bữa thì có 2 vạch xanh đỏ,kéo qua thì nó hỏi có mở máy ko.Còn bây giờ thì:khi sáng dậy sớm hơn vài phút,tự nhiên đèn đt sáng lên,hiện hình khởi động nokia ovi,xong bật báo thức,bấm nút tắt thì hiện bảng có bật máy ko,thấy có vẻ là lạ,hơi khó giải thích bạn làm thử rồi coi có phải lỗi ko nhé,vì mình dùng cfw quen rồi nên có khi đó là bt mà ko biết
-Mong là bản mới sẽ nhiều RAM hơn,bản này ~45MB mà sao vô Opera mở nhiều tab nặng là bị văng ra:-s
-Vào web nhận máy là N97 nên ví dụ download ebuddy sẽ ra bản có chat trực tiếp(do N97 có bàn phím cứng) mà ko cho mở bàn phím ảo,bản sau cho là 5800 luôn cho tiện

Mới phát hiện ra là bạn sắp xếp bàn phím qwerty quá tiện,khi nhắn tin có hàng số nữa khỏi bật qua lại,còn khi viết note vẫn có tiếng việt.ĐAAAAAAAAAA~!!!

dominhtrung

mình thấy bản FW này thế nào ak, cài phần mềm vô thì cái dc cái không, cài opera, ola,...báo cài thành công nhưng không có biểu tượng trong thư mục APP, có nhiều ứng dụng bạn nên để mọi ngừoi tự cài như: khóa bạn phím, trình duyệt ảnh,...cài nhiều phiền phức khi sử dụng hơn. Mình chỉ đóng góp ý kiến chủ quan thui.hjhj

Hikira

Nếu bạn đang ra bản Final thì bạn có thể sửa lại dùm cái "Đích Mạng" như bản góc đc k? Ví dụ như mình xài ola,lúc trước khi khởi động vào Ola thì máy sẽ hỏi chọn "Điểm Kết Nối" lúc đó mình có thể chọn GPRS or Wifi. Nhưng bây giờ thì mình muốn Ola = wifi thì phải vào Dò tìm wifi trước,hoặc xóa GPRS trong Đích Mạng,thì lúc đó máy mới hỏi điểm truy cập nhưng nếu mình Ola ở quán cafe có Wifi thì lúc vào nó sẽ k hỏi chọn điểm truy cập để mình kết nối wifi mà mặc định là GPRS luôn :( Nhớ lúc trước trong "Đích Mạng" -> Tùy Chọn -> Kết nối mặc định -> -Luôn Hỏi Trước -Internet -T.nhắn đa p.tiện -Dịch vụ WAP (mấy bản cook của C6 hầu như bị mất cái "Luôn Hỏi Trước" nên việc sử dụng những ứng dụng vào mạng thì mặc định phải xài GPRS như lúc đầu tiên mình chọn,khá là bất tiện trong việc tìm điểm truy cập)

Chỉnh sửa cuối:

OverYou

Thường thì mấy CFW của các anh em trên này vẫn hay gặp mấy lỗi nhỏ như ko tắt phím cứng và phím XM khi sạc pin (tắt máy) và mấy lỗi linh tinh khác nữa :D