• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 lai N97 giao diện Sym^3 cho 523x - Anonymous v7 by Duy Thanh (12/03/11)

Status
Không mở trả lời sau này.

hoangnguy

Dt ơi cho mình xin phần mềm JAF được ko . Máy mình bị mất down mấy bản kia ko chạy dc. Bạn up hộ cho mình với !

duc_satthu

Đã format lại thẻ mấy lần rồi, vẫn vậy. Hiccc

ngoài xem lại thẻ nhớ ra bạn xem lại luôn máy tính của bạn đi vì tôi nghĩ do cả máy tính nhiễm nữa
bạn thử sang 1 máy tính khác coi có được không!

danchip93

Duythanh ơi mình dùng bản v4 thực sự mình thấy hao pin hơn bản unique,mình đã test và dùng khá lâu mới nói vậy chứ không phải phán bừa đâu.Để fw tốt hơn thực sự mình thấy dt nên tham khảo cách mod pin của ngviethoa,cả 1 thời gian tết và trước tết mình có dùng fw của ngviethoa,mình thấy ở bản đó pin dùng rất tốt.

NguyenDuyThanh

Sao ko để các widget khác nhau phân bố ở 3 màn hình được a thanh nhỉ. Thấy trên youtube có mấy clip FW c6 cho 5233, thấy lúc nó lướt qua 2 homescreen kia thì vẫn có 1 vài widget như widget đồng hồ, profile
Bạn hỏi vui ghê ^^ ! Nếu làm đc 3 màn hình thì chả ai còn mua máy Symbian^3 làm gì và cpu, ram giảm xuống mức tối thiểu vì chạy 3 homescreen.

FW C6 thì có thể kéo sang để có thêm 1 màn hình phụ chỉ có 1 widget clock, profile (ko thể thay đổi, ko thể thêm bất cứ widget nào) nhưng mình đã xóa cái profile, clock này để có thể xem wallpaper full màn hình (đa số CFW C6 đều vậy).

Muốn bật cái clock, profile ở màn hình phụ thì chỉnh ở private\200159c0\install\profile\hsps\widgetconfiguration.xml (mở bằng Notepad) sẽ thấy chữ true đổi thành false là đc.

Duythanh ơi mình dùng bản v4 thực sự mình thấy hao pin hơn bản unique,mình đã test và dùng khá lâu mới nói vậy chứ không phải phán bừa đâu.Để fw tốt hơn thực sự mình thấy dt nên tham khảo cách mod pin của ngviethoa,cả 1 thời gian tết và trước tết mình có dùng fw của ngviethoa,mình thấy ở bản đó pin dùng rất tốt.
Lạ ghê! Mình cũng từng thử nhiều bản trong đó có bản của ngviethoa, thấy pin cũng bt. Bạn ko tin có thể flash lần lượt 2 firmware rồi dùng Nokia Energy Profiler để so sánh mức độ tiêu hao pin. Chứ còn cảm nhận cá nhân thì bạn khó xác định lắm, chưa kể nhiều vấn đề còn do pin.

anhtrung1991

Bạn hỏi vui ghê ^^ ! Nếu làm đc 3 màn hình thì chả ai còn mua máy Symbian^3 làm gì và cpu, ram giảm xuống mức tối thiểu vì chạy 3 homescreen.

FW C6 thì có thể kéo sang để có thêm 1 màn hình phụ chỉ có 1 widget clock, profile (ko thể thay đổi, ko thể thêm bất cứ widget nào) nhưng mình đã xóa cái profile, clock này để có thể xem wallpaper full màn hình (đa số CFW C6 đều vậy).

Muốn bật cái clock, profile ở màn hình phụ thì chỉnh ở private\200159c0\install\profile\hsps\widgetconfiguration.xml (mở bằng Notepad) sẽ thấy chữ true đổi thành false là đc.

Lạ ghê! Mình cũng từng thử nhiều bản trong đó có bản của ngviethoa, thấy pin cũng bt. Bạn ko tin có thể flash lần lượt 2 firmware rồi dùng Nokia Energy Profiler để so sánh mức độ tiêu hao pin. Chứ còn cảm nhận cá nhân thì bạn khó xác định lắm, chưa kể nhiều vấn đề còn do pin.

bạn ơi có thể làm cho chữ tùy chọn và thoát lùi sang hai bên không,,,mình không thick căn giữa..mình muốn như chữ tùy chọn và chữ danh bạ ngoài màn hình chủ...thank =D>

NguyenDuyThanh

bạn ơi có thể làm cho chữ tùy chọn và thoát lùi sang hai bên không,,,mình không thick căn giữa..mình muốn như chữ tùy chọn và chữ danh bạ ngoài màn hình chủ...thank =D>

Căn giữa giống sym^3 nhìn pro hơn.
Mỗi lần 1 người yêu cầu làm theo thế này chắc mình cần thuê 1 công ty làm vậy :(
Mình đã phải làm rất nhiều phiên bản để các bạn lựa chọn đã thấy mệt rồi.
Còn nếu thật sự muốn thay đổi theo ý cá nhân thì phải tự cook thui chứ mình ko thể làm giúp từng người đc đâu.

Chỉnh sửa cuối:

anhtrung1991

Lùi sang 2 bên giống sym^3 nhìn pro hơn.
Mỗi lần 1 người yêu cầu làm theo thế này chắc mình cần thuê 1 công ty làm vậy :(
Mình đã phải làm rất nhiều phiên bản để các bạn lựa chọn đã thấy mệt rồi.
Còn nếu thật sự muốn thay đổi theo ý cá nhân thì phải tự cook thui chứ mình ko thể làm giúp từng người đc đâu.

uhm .. vậy thôi ,,dùng như vậy cũng được...:(

duc_satthu

à bác nguyenduythanh94 ơi bác xem cái easy keylock lại dùm em thấy khi khóa ở chế độ nào thì lúc mở cũng ở chế độ ấy tức là khi xoay ngang bị khóa sau đó mình chuyển sang để thẳng nó ko tự chuyển mà vẫn ở ngang! bác fix dùm :D

kể mà 523x cũng có cái nokia bubbles như sym^3 thì còn gì bằng :D

dinhcuong1608

cho mình hỏi bật khóa bàn phím lên ntn với....mình vào phần cài đặt bật lên mà k ra swipe to unlock là sao????
mà dt ơi v5 sao mình k vào dc ovi store....??????????????

NguyenDuyThanh

à bác nguyenduythanh94 ơi bác xem cái easy keylock lại dùm em thấy khi khóa ở chế độ nào thì lúc mở cũng ở chế độ ấy tức là khi xoay ngang bị khóa sau đó mình chuyển sang để thẳng nó ko tự chuyển mà vẫn ở ngang! bác fix dùm :D

Thì khóa thế nào mở phải thế ý chứ sao bác lại đòi ngược đc. Bubbles thì pin, cpu, ram ko thể chịu nổi đâu.

barracuda

cho mình hỏi bật khóa bàn phím lên ntn với....mình vào phần cài đặt bật lên mà k ra swipe to unlock là sao????

bạn có dùng killme ko :-? nếu có thì có thể bạn đã kill 1 số ct chạy ẩn của nó rồi

NguyenDuyThanh

Khuyên bạn ko nên viết chữ to như vậy. Viết bt đi vẫn đọc đc chứ sao.
Swipe to unlock làm gì có cái gì cài đặt bật/tắt đâu mà bác. Khóa phím sau khi flash xong đã luôn luôn bật rồi. Có thể bạn cài 1 số phần mềm như JBakTaskman sẽ xung đột với Swipe to unlock khiến nó mất.
Ovi Store vào bình thường, bạn click vào biểu tượng Ovi Store rồi chờ nó cài đặt bản Ovi Store mới nhất rồi vào bt.
Nên xem kỹ trc khi hỏi.

xubaxabu

Ý bạn là nó ko tự xoay được khi ở màn hình swipe to unlock ak??? Nếu như là thế thì màn hình swipe to unlock ko tự xoay được bạn nhá.
Có ai bị lỗi này giống mình ko, khi lần đầu tiên vào trình phát nhạc thì cập nhật được bài hát nhưng từ lần sau vào là nó chạy ko ngừng luôn.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.