• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 TIẾNG VIỆT 5230 V21.0.4 BY WIMAX

wimax16vnn

C6 v20.0.041 TIẾNG VIỆT 5230 V21.6.5 BY WIMAX

C6 v20.0.041 trên 5230 v21.6.5 mod by WIMAX16VNN

tieng viet (bao gồm cả bộ gõ)+ fix camera
am lich
apps: auto install , snap, killme, BT nhan O, memcheck
nhac đọc e\ music
gui moi dinh dang wa BT
tang cache
tat way mh so, mh khi goi
tat rung khoa fim
tat den xanh khi sac
trinh nge nhac ngau nhien + lap lai
xoa fota
mod widget + menu ben trai
den mh sang mo
3 shortcut thêm vào
4*4 menu
sua doc tu dien đọc đc
ghi am cải thiện
chuyen cache sang E
999 sms
RomPatch +
tang heap
tat am camera khi chụp
tăng tốc rotation
thêm tùy chọn extra sensor
galery mod
usb masstore mặc định
xoa office, adobe, ...
xoa dong ho + profile khi ẩn nd
...

sẽ có bản V2 5230 v21.5.6 "lai" C6 v20.0.041 cho ae
đã làm xong, đang test , bc đầu là rất ổn, full mod từ trc tới h...

wa topic mới bên ngoài nha

Chỉnh sửa cuối:

angelboy12

nhìn rất đả. Ôg up nguyên bộ của nó lên lun nha. Hôm qua up bản tiếng việt cuả bạn kia nhưng ko hjêu sao toàn die phone hon 10lan. Túc qúa dùng lai bãn ponton lun

vantrong83

Wm oi,sr vi k go dc tieng viet vi dag dug c6 for 5230. Chi minh cai folder chua cai adobe redear voi cai offfice de minh xoa no di voi,muon dc file pdf ma k xoa di dc

wimax16vnn

ĐÃ CẬP NHẬT LINK TRÊN #1 NHA
----------------------------------------------
@vantruong83 : xóa adobe + office sẽ có trong C6 TIẾNG VIỆT 5230 V21.0.4 V2 NHA ^^

AE XEM ĐÓNG GÓP Ý KIẾN , CÒN THIẾU SOÁT GÌ MÌNH MOD LUN CHO HOÀN THIỆN ^^

hippo93

Bạn ơi mình hơi gà nên cho minh hỏi menu 4*4 chép vào kiểu j, không phải cook vào room ah vs cả bản v2 bạn có thể xóa hộ mình shazam để mình cài bản full dc ko? Thank bạn nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Ah quên cho mình hỏi bản này đã fix lỗi camera chưa vậy?

Chỉnh sửa cuối:

angelboy12

qua good og oi hjhj. Up cua bac 1lan la ok. Ko hjeu sao ban cua bac kia up la dia hjhj. Nhung hjen thj ram sao ko co nhj.voj laj danh ba ua thjch van ko hjen ra ngoaj. Ram luc khoj dog 53. Tam on djnh.hjhj. Xjn loj vjet ko dau vi dang saj ban c6 ko co tv

wimax16vnn

qua good og oi hjhj. Up cua bac 1lan la ok. Ko hjeu sao ban cua bac kia up la dia hjhj. Nhung hjen thj ram sao ko co nhj.voj laj danh ba ua thjch van ko hjen ra ngoaj. Ram luc khoj dog 53. Tam on djnh.hjhj. Xjn loj vjet ko dau vi dang saj ban c6 ko co tv

hii, chưa bấm thank ông ơi , kaka
cái hiện ram là widget tự cài vào mà

Bạn ơi mình hơi gà nên cho minh hỏi menu 4*4 chép vào kiểu j, không phải cook vào room ah vs cả bản v2 bạn có thể xóa hộ mình shazam để mình cài bản full dc ko? Thank bạn nhiều

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Ah quên cho mình hỏi bản này đã fix lỗi camera chưa vậy?

menu 4.4 bạn có thể search trên 4r mình có đó
shazam đâu có mà remove
bản V2 sẽ remove office và adobe pdf ... và 1 số cải tiến mới.... COMING SOON ...

vantrong83

Sr vi dag dug c6 5230 nen k go dc tv,fw cua bac on day,thank nhe,mai ve vo pc moi an thank dc ^^
toi mai ve flash fw cua bac

Kelvezu

Thanks wimax, bản này dùng rất tốt, chỉ cần fix lỗi camera nữa là ok ^^

hopvan

wimax cho mình hỏi máy mình 5230 trắng- trắng r588-2100004 sau khi tải file của bạn về mình đổi v1 thành v20 su đó chép đè lên fw gốc có đúng không . sao mà giờ nó chả thèm lên. j cả mà mình jaf nó báo thành công. máy mình dạo này nó cũng bị sao ấy lần trước jaf một lần là được dao2nay2 jaf1 2,3 lấn mới thành công . bạn biết bị sao ko

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

mình jaf bang fw cook khac cung nhu vay

minh vừa đi nokia care bảo hành vào nước xong nó chạy lại phần mềm về hack thế là toi

Chỉnh sửa cuối:

shirooo

wimax cho mình hỏi máy mình 5230 trắng- trắng r588-2100004 sau khi tải file của bạn về mình đổi v1 thành v20 su đó chép đè lên fw gốc có đúng không . sao mà giờ nó chả thèm lên. j cả mà mình jaf nó báo thành công. máy mình dạo này nó cũng bị sao ấy lần trước jaf một lần là được dao2nay2 jaf1 2,3 lấn mới thành công . bạn biết bị sao ko

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

minh vừa đi nokia care bảo hành vào nước xong nó chạy lại phần mềm về hack thế là toi

không có đổi tên gì hết nha bạn, down về chép đè FW C6 gốc rồi flash thôi, không phải FW gốc của nokia đâu nha

hopvan

ban có the hương dẩn cu thể hon ko .mình tải vê có 1file mà hơn cả trăm mb. mà 5230 mà bạn bảo chep fw của c6 la sao ko hiu ji het

neu có file goc c6 ban cho ,mình link di cám on