• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 TIẾNG VIỆT 5230 V21.0.4 BY WIMAX

v2honline

Chờ anh đó WM, cố lên ! Anh list đầy đủ tính năng và hiệu năng của bản này ik, em phải đứng trước nhiều lựa chọn nên khó nghĩ wa' :(

Bản này anh mod từ bản của PNHT hả anh ? Có tăng chất lượng camera hok anh ?

quyrombinhduong

huynh WM up lên đi bác, 5230 chờ hoài chưa thấy bản nào cook full mod cả! Buồn- chả bì đc với 5233

vitcun

C6 v20.0.041 trên 5230 v21.6.5 mod by WIMAX16VNN

tieng viet (bao gồm cả bộ gõ)+ fix camera
am lich
apps: auto install , snap, killme, BT nhan O, memcheck
nhac đọc e\ music
gui moi dinh dang wa BT
tang cache
tat way mh so, mh khi goi
tat rung khoa fim
tat den xanh khi sac
trinh nge nhac ngau nhien + lap lai
xoa fota
mod widget + menu ben trai
den mh sang mo
3 shortcut thêm vào
4*4 menu
sua doc tu dien đọc đc
ghi am cải thiện
chuyen cache sang E
999 sms
RomPatch +
tang heap
tat am camera khi chụp
tăng tốc rotation
thêm tùy chọn extra sensor
galery mod
usb masstore mặc định
xoa office, adobe, ...
xoa dong ho + profile khi ẩn nd
...

sẽ có bản V2 5230 v21.5.6 "lai" C6 v20.0.041 cho ae
đã làm xong, đang test , bc đầu là rất ổn, full mod từ trc tới h...

dọn chỗ cho V2 xíu, nhớ mod edit cái topic lại giúp mình, mai mình up V2 lun

hic, hôm nay vẫn chưa co v2final hả pác.....

v2honline

Anh ơi, up lên ik anh ơi !!! Em đang chờ để flash nè :) Nhớ tăng chất lượng quay phim & chụp ảnh nha anh :)

angelboy12

ữa mà sao ko phải cho 5230 v21.0.004 nhỉ mà là v21.0.6.5 vạy thế phải úp lên 6.5 đả mới up đươc à hay là dung bãn 0004 up đươc ko vây. Vì mìh đang sài bản v21.0.0004 cfw c6.0.41

v2honline

Bản này vs bản của ngviethoa bản nào hơn zị mí anh? Em hok mún flash đi flash lại hoài đâu :(

bupbe28

Xong chưa anh WIMAX ơi, lâu quá. Chờ đợi mỏi mòn con mắt rồi, hic hic hu hu.

noknowanyone

ữa mà sao ko phải cho 5230 v21.0.004 nhỉ mà là v21.0.6.5 vạy thế phải úp lên 6.5 đả mới up đươc à hay là dung bãn 0004 up đươc ko vây. Vì mìh đang sài bản v21.0.0004 cfw c6.0.41

Không cần up gì hết, khi flash bằng firmware này thì máy sẽ up 21.6.5 luôn (không down được đâu sau này flash về firmware gốc thì phải dùng fw gốc 21.6.5 download bằng navifirm ấy)

v2honline

Lâu wá zậy cà? Chìu rùi chứ hem phải sớm nữa đâu anh WM. Anh em nào có số WM gọi cho ảnh hỏi tình hình đi, sốt ruột wá. Nghe ngviethoa nói C6 đã update fw lên 20.0.042 rùi mừ chưa thấy cfw của 20.0.041 cho 5230 xuất hiện nữa, pùn ghê :( Nhanh nhanh nghen anh WM, thần dân 5230 đang chờ nè.
5230 là đàn anh 5233, cfw c6 beta được ưu đãi hơn cả 5233 nhưng seo wa đây nghe yếu wá zạ? Vực dậy 5230 đi anh em !!!

noknowanyone

Bác WM cho thông tin cụ thể cái bao giờ mới up vậy, còn lỗi gì cần sửa không hay chờ 20.0.042 ?

v2honline

Cho em hỏi câu này ngoài lề chút xíu. Em thấy 5230 sao có nhiều loại fw wá : RM-588, RM-593, RM-594, RM-629, ... Hok pít về cấu trúc máy hay phần mềm hay j j đó giữa các loại máy này khác nhau chỗ nào ta?