• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 TIẾNG VIỆT 5230 V21.0.4 BY WIMAX

traicauhd

wimax16vnn ơi bản của bạn có bị lỗi không vào được "Quản lý điện thoại" ko thế

cloudzxz

Mấy bạn xài bản V1 thấy còn thíu sót gì thì đóng góp ý kiến để mình thêm vào V2 lun nha

@ngocha2006 : mình k có 5233 để test , bạn xài bản 5233 của traicauhd trc đi

@cloudzxz : photon là 5230 gốc, V1 này là C6-5230 mà, zĩ nhiên là tuyệt hơn rồi ^^
Thấy bản này còn nhiều lỗi lắm.Thậm chí là mỗi người 1 lỗi cơ.Nên phân vân không biết dùng bản nào...Đang dùng nokia photon thấy khá là ổn...Đợi 1 thời gian nữa xem có ổn định k...

vantrong83

Thấy bản này còn nhiều lỗi lắm.Thậm chí là mỗi người 1 lỗi cơ.Nên phân vân không biết dùng bản nào...Đang dùng nokia photon thấy khá là ổn...Đợi 1 thời gian nữa xem có ổn định k...

Bạn ko nên nhận xét 1 cách như vậy.
WM đã cố gắng vì anh em như vậy thì bạn nên động viên chứ.
Đây là bản để mọi người dùng và cùng tìm lỗi. Giúp WM fix.
Nếu ai cũng như bạn thì đến bao giờ mới có 1 bản hoàn thiện???
Cứ im ỉm và chờ bản ngon rồi down về dùng. Thì mình ko biết bạn tham gia diễn đàn PDAV vì mục đích gì.
SR vì ý kiến chủ quan của mình là vậy. :-??

v2honline

....Xóa hết mấy cái soft: Zip, Adobe PDF, Quickoffice. Từ điển.
Vì mấy cái ý. Chắc cả năm ko dùng. Mà có dùng thì mấy cái mặc định ý cũng ko dùng được. Nên xóa để setup bản full hoặc đã CR

Từ điển free mà bạn, cần thiết lắm chứ, còn zip, adobe pdf, quickoffice thì del đi.
C6 cho 5230 còn nhiều lỗi được đưa trên forum pnht lắm, chắc pnht đang sửa chữa đó.

Cứ im ỉm và chờ bản ngon rồi down về dùng. Thì mình ko biết bạn tham gia diễn đàn PDAV vì mục đích gì.

Bạn cloudzxz có thể không có điều kiện để test vì nhiều lý do lắm. Nhiều người cũng muốn test và fix lắm chứ nhưng không có thời gian để flash, phục hồi ứng dụng, tin nhắn, danh bạ nữa là test. Có nhiều bạn chỉ có trong tay 1 cái phone quý và trong cái phone có nhiều dữ liệu quý nên cũng không dám xài thử.

À, anh em nào thấy npsy9509 trên PNHT cũng là em đó nghen, xài tới 2 nickname lận :D

cloudzxz

Mình có nói là mình đợi bản c6 ổn định rồi flash à :|
Ko hiểu ý người ta , đọc kĩ đi rồi hãy nói :|
Nguyên 1 ngày mình ngồi vọc fw c6 đấy :| Thấy nhiều lỗi quá nên dùng nokia photon rồi :|
Bản này chẳng qua chỉ là thêm tv với 1 số tiện ích thôi :| Chả fix dc lỗi gì đâu :| Fix hết lỗi thì phải chờ mọi người đóng góp ý kiến và nhờ các pro làm :|
Lỗi thì mình đã nêu hết ở topic c6-523x beta phase rồi đó :|

shirooo

wimax16vnn ơi bản của bạn có bị lỗi không vào được "Quản lý điện thoại" ko thế

trả lời dùm luôn nè: vào ok nhá ^^, mới cook thêm ít xài tạm cũng ổn, hình như FW C6 nhạy hơn cả Photon, mà bực cái slide unlock của nó quá, không xài được Mykeylock :((

mình chả thấy lỗi nào hết ngoài camera, bạn nêu ra mình test thử :-?

Chỉnh sửa cuối:

darkness90vt

mình thấy mọi người nên tập trung vào việc tìm và fix lỗi chứ không phải là cfw, việc cfw trên 1 fw còn nhiều lỗi thì chẳng để làm gì cả, nên fix lỗi trước rồi mới cook, các mod cho c6 thì nhiều không phải vội cfw

wimax16vnn

Mình có nói là mình đợi bản c6 ổn định rồi flash à :|
Ko hiểu ý người ta , đọc kĩ đi rồi hãy nói :|
Nguyên 1 ngày mình ngồi vọc fw c6 đấy :| Thấy nhiều lỗi quá nên dùng nokia photon rồi :|
Bản này chẳng qua chỉ là thêm tv với 1 số tiện ích thôi :| Chả fix dc lỗi gì đâu :| Fix hết lỗi thì phải chờ mọi người đóng góp ý kiến và nhờ các pro làm :|

Hỏi trc là bạn flash bản này của mình chưa mà nói vậy?
Bản này chả có lỗi lầm nào hết (ngoại trừ camera) , so với photon thì nó nhạy, nhanh, xử lý ứng dụng, load ảnh , video , sắp xếp menu thông minh hơn photon vài cấp đó.
Bạn nêu ra lỗi đi, mình sẽ chứng minh là k có lỗi đó cho? OK men
Bạn ko thik thì ko dùng, đừng nói vậy làm "lung lay" tinh thần ae đi sau nha !

hai2041992

Bản này chả có lỗi lầm nào hết (ngoại trừ camera) , so với photon thì nó nhạy, nhanh, xử lý ứng dụng, load ảnh , video , sắp xếp menu thông minh hơn photon vài cấp đó.

-thật tình mà nói cái bản C6 này lạ lắm mình flash mỗi lần 1 lỗi khá nhau khó hiểu :))
-còn bác nào chưa dám test thì có thể chờ bản fina ( còn xa xa )
-C6 đẹp . thông minh . nhưng không dc nhanh lắm thì phải

còn bác nào muốn xem video test C6 trên 5233 của em có thể qua bên này : http://www.pdaviet.net/showthread.php?111465-CFW-C6-523x-RM-625-Ti%E1%BA%BFng-Vi%E1%BB%87t-By-Traicauhd-!/page3
bài #29 nhé

Kelvezu

Bản này dùng rất tốt, mình thấy cảm ứng tốt hơn hắn, độ xử lý nhanh hơn, nói chung là ok, chỉ cần sửa lỗi camera nữa thôi.

angelboy12

mih dung tot khog thay loi nao ca. Hjhj.nen lun ung ho bac winwax chua len mang thx bac duoc.tom laj. Ok het. Nhung sao tui thay ko co am lich nhj va 4x4 va rompache nhj. Hjeu ung nua ban sau nay lam hjeu ung ngoj sao cho dep.xin loj dang sai c6 nen chua viet tieng viet duoc.

wimax16vnn

mih dung tot khog thay loi nao ca. Hjhj.nen lun ung ho bac winwax chua len mang thx bac duoc.tom laj. Ok het. Nhung sao tui thay ko co am lich nhj va 4x4 va rompache nhj. Hjeu ung nua ban sau nay lam hjeu ung ngoj sao cho dep.xin loj dang sai c6 nen chua viet tieng viet duoc.

âm lịch có mà, hình post ở #1
rompath+ effect và nhìu thứ khác nữa đang có trong V2 beta trên máy mình
V2 beta mình xóa đi nhìu cái k cần thiết, nên trống RAM , trống C nhìu hơn, cảm nhận là chạy nhanh hơn V1
4*4 thì tự chép lấy, nếu cook vào k thik thì khó thay đổi, để ở ngoài mình thấy tiện hơn

traicauhd

Các bạn ơi cho mình hỏi chút cái bản V1 này của Wimax16vnn có bị lỗi không thể mở "Quả lý điện thoại" trong phần cài đặt điện thoại ko nhỉ....?

hai2041992

Các bạn ơi cho mình hỏi chút cái bản V1 này của Wimax16vnn có bị lỗi không thể mở "Quả lý điện thoại" trong phần cài đặt điện thoại ko nhỉ....?

mình cook bản của bạn ko hề có lỗi đó :))

vantrong83

Ko lỗi bạn à. Mình vẫn đang dùng vô tư mà

WM ơi. pro cho hỏi cái. Thank 1000 lần nhấn vô đâu nhỉ? :-/

wimax16vnn

@ traicauhd: vẫn vào "quản lý điện thoại" dc nha, nói chung là ko có lỗi lầm nào

@ vantruong83: thanks 1000 lần chắc có nước sập topic của tui wá , kaka

traicauhd

uh mình tìm thấy nguyên nhân gây lỗi ko vào được phần quả lý điện thoại rồi?

MinhThang

Manager
uh mình tìm thấy nguyên nhân gây lỗi ko vào được phần quả lý điện thoại rồi?

Phần đó vào bình thường mà em, anh test trên 5233 không thêm được nội dung ở ô cuối cùng màn hình chủ.

hai2041992

Phần đó vào bình thường mà em, anh test trên 5233 không thêm được nội dung ở ô cuối cùng màn hình chủ.

bác flash lại xem .. hình như lần đầu em flash cũng dính lỗi đấy với vài lỗi nữa, flash lần sau thì hết khó hiểu