• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V20.0.041 TIẾNG VIỆT TRÊN 5230 BY WIMAX

letuanphu

@ all: bản này mình làm và để xài lâu dài lun
mấy mod mình k đưa vào là những mod ko hữu ích với đa số
effect mình chỉ cảm thấy nặng máy thêm, bạn nào thik thì tự chép vô, do có RP+ sẵn rồi
anh cứ làm thêm 1 bản nữa cho các bạn dùng...:D.. nói thật em cũng ko bít chép vòa RP+ :D

ngodau

minh chi hoi 1 cau thui giup minh nha.chi can nhung thu minh neu o tren la du de cai rui dung ko?

khanhvippro

sao mình flash xong lúc gạt khóa phím thi đèn ở nút cứng giữa màu trắng cứ chớp tắt hoài mà không tắt, có ai bị như mình ko ?

dragonstick87

sao mình flash xong lúc gạt khóa phím thi đèn ở nút cứng giữa màu trắng cứ chớp tắt hoài mà không tắt, có ai bị như mình ko ?

bạn vào phần cài đặt=>điện thoại=>đèn thông báo=>tắt chế độ đèn nháy là được

anhhiepdhktcn

ua sao cai cai 1.98.66 may phat hien virut rui ko chay duoc vay?

bạn lười ghê nha.Mình đã lười bạn con lười hơn.hj
>thấy bạn hỏi nhiều quá nên mính nói .MÌnh nói tóm gọn bạn làm theo nhé
1,tải nokia pc suite 7.1 rồi cài đặt
2,tải phần mền jaf 1.9.8 và cai dặt
3,tải - Chương trình Pkey Full(cái này để mở chương trình JAF)
4,tai jaf_nok4models.rar, giải nén chép đè vào thư mục C:\Program Files\ODEON\JAF )
5,chép tất cả các file FW c6 gốc và CFW c6(rofs 2) mà chủ topick đã nói rồi chép vô đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-588.>>>>bạn phải tự tạo đường dẫn này
6,bật JAF băng Pkey full rồi tiến hành jaf
nếu muốn cụ thể hơn thì để lại gmail mình gửi cho bản hướng dẫn cho

khanhvippro

cho mình hỏi sao lúc chụp hình mình có xóa ảnh đi rồi nhưng sao vào hình ảnh trong menu lại vẫn thấy mà mình ko xóa được

quyrombinhduong

RP + ko có tác dụng...Apply patch ko có kết quả...K dùng animenu plus đc :|
Mình thêm effects đc mà! Pacth mình add vào cũng có tác dụng mà :D , chỉ tiết là ko có 7 trang ký tự thôi! có cách nào thêm vào mà ko phải Flash lại ko nhỉ? ( làm biếng cài lại app , game quá)

djlmah

cái mục yêu thích của danh bạ ở đâu vậy.add danh bạ yêu thích rồi vào danh bạ chẳng thấy số đã add ở đâu cả.hay vẫn chưa fix dbạ.

Chỉnh sửa cuối:

wimax16vnn

cho mình hỏi sao lúc chụp hình mình có xóa ảnh đi rồi nhưng sao vào hình ảnh trong menu lại vẫn thấy mà mình ko xóa được

vẫn xóa bt nha

cái mục yêu thích của danh bạ ở đâu vậy.add danh bạ yêu thích rồi vào danh bạ chẳng thấy số đã add ở đâu cả.hay vẫn chưa fix dbạ.

lần sau đừng quote hết bài nha bạn
danh bạ có lỗi đâu mà chưa fix, add bt nha

quyrombinhduong

Có cái hơi bực mình tí là kiểu đt sau khi flash bản này của bác WM thì từ 5230-->5235 trong *#0000#:( , trong khi OVI suite thì nhận là C6-00 =)), Máy tính thì nhận 5230 \-/

wimax16vnn

Mình thêm effects đc mà! Pacth mình add vào cũng có tác dụng mà :D , chỉ tiết là ko có 7 trang ký tự thôi! có cách nào thêm vào mà ko phải Flash lại ko nhỉ? ( làm biếng cài lại app , game quá)

thik 7 trang thì wa topic của ntv79 có chỉ add ko cần JAF lại đó

Có cái hơi bực mình tí là kiểu đt sau khi flash bản này của bác WM thì từ 5230-->5235 trong *#0000#:( , trong khi OVI suite thì nhận là C6-00 =)), Máy tính thì nhận 5230 \-/

ko fải bản của mình bị như vậy đâu, mà bản gốc PNHT cũng thế
chơi 3 in 1 mới độc chứ , =)) =))

khanhvippro

mình xóa rồi vào thẻ nhớ ko thấy file đó nữa nhưng ko hiểu sao trong hình ảnh ở trong menu vẫn còn mà mình vô đó xóa ko được

djlmah

ý là add dbạ ở ngoài màn hình rồi vào dbạ thì ko thấy nữa.mục yêu thick đó ở đâu thế wm?