• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V40.0.021 ported by daugiang1987 for 5530 v32.0.007 :D

b0m_lx

tình hình là hồi sáng anh Bảo có gửi 1 bản fw mới nhất cho mình test
mình test xong nhận thấy bản fw này đc mod những mod mới nhất hiện nay cho 5530 ,
cảm ứng mượt ,
quay phim chụp ảnh HD ,
đọc nhạc tại E:/Music ,
ram khủng 55-> 60mb ,
khi khởi động máy lại là 64,5mb (quá khủng) :))
còn lại anh em tự nghiên cứ nha ........

sau đây là nguyên vẳn của anh Bảo :
Lưu ý: - TRước khi flash cần xóa sạch các file mà hệ thống đã tạo ra trên thẽ nhớ: private, resource, system, other…Sau khi flash xong cần 4mat lại máy với lệnh *#7370# nhé sau đó nhớ resart máy lại vài lần mới sữ dụng máy làm như vậy máy mới hoạt đông ổn định lâu dài và sẽ không gây ra lổi gì cả.
- RomPatcherPlus_3.0 được tích hợp vào với đầy đủ các Patches đươc tích hợp sẳn trong rom mà không cần phải tạo thêm file Patches ở đĩa E nữa đây là điểm mới trong FW này.
- Tích hợp đầy đủ các mod mới nhất.
- Unlock hệ thống giúp cho việc chạy cùng lúc nhiều chương trình mà không gây ra lổi lag hoặc đơ máy….
- Ram free cao
- Pin chi dành cho nghe gọi được 5 ngày.
sau đây là hình ảnh em nó :

còn đây là hình ảnh máy mình test bản hồi sáng :D

link dow đây :)) http://www.mediafire.com/?erac62tahhichsg
bản này là bản tối nay đã đc anh Bảo fix lại 1 số lỗi của bản hồi sáng

vẫn như cũ , anh Bảo khuyến mãi anh em thêm 1 theme rất đẹp và mang đạm chất Việt Nam nữa :)) http://www.mediafire.com/?8rce96c997ccw1y

cám ơn anh Bảo nhiều

đây là bản trước up ngày 21/5/2011
http://www.pdaviet.net/showthread.p...ất-của-anh-Bảo&p=1707789&posted=1#post1707789

Chỉnh sửa cuối:

daugiang1987

Muốn có hình ảnh âm thanh khi mở máy hay tắt máy thì kiếm cái hình gif và đoạn nhạc mình thích rồi đổi tên như dưới đây sau đó bỏ vào: E/ Boot nhe:
Startup.mp3
Shutdown.mp3.

minhthang772

sao a ko làm 1 theme anna làm mặc định hay n8 cho đơn giản mà lại đẹp nữa a cho e hỏi bản này a cho mod nào dc ko xài core cũ hả a

Chỉnh sửa cuối:

troly

Well-Known Member
chính xác 2 a này mà hợp tác làm 1 bản chắc tuyệt lắm đây

Bạn không nghe nói câu "hai Hổ thì không thể ở chung" với nhau à!
Đang flash đây. Sáng nay vào mới thấy. Thanks

dangquy197

Thi ĐH xong em sẽ chế thêm cho bản CFW của anh Bảo này nữa, tạm thời chưa Flash đc vì bận ôn thi, thi xong nghiên cứu 1 thế :D

Em là Cooker hạng gà :D

b0m_lx

Thi ĐH xong em sẽ chế thêm cho bản CFW của anh Bảo này nữa, tạm thời chưa Flash đc vì bận ôn thi, thi xong nghiên cứu 1 thế :D

Em là Cooker hạng gà :D
anh đợi bản của chú lâu quá :))
anhtamhcm có 2 bản dành cho 5233,bị lỗi reset hoài à,5530 thì chưa thử bao giờ :-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

anhtamhcm nổi tiếng bên 4rum symbianvn với những bản cook cho 5530

minhthang772

boom_lx ông biết cách đổi theme bản này ko tôi thấy mọi thứ ok có đều theme ko thích thôi

tungtt

Bro cho biết cách mod cái menu ngang có được không, mặc định nó không như thế này:

minhthang772

có bộ icon full anna cho c6 đó a Bảo dùng icon đó đi icon này nhìn ko đẹp còn lại thì khỏi chê vào đâu dc