• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 V40.0.021 ported by daugiang1987 for 5530 v32.0.007 :D

b0m_lx

[video=youtube;PWDuthCxwkw]http://www.youtube.com/watch?v=PWDuthCxwkw[/video]
Nokia N9 trình làng với thiết kế nguyên khối
- Có vẻ như Nokia đã giữ lời hứa với chiếc điện thoại MeeGo đầu tiên của mình. Smartphone N9 đã được ra mắt với thiết kế nguyên khối, màn hình cảm ứng AMOLED 3,9 inch và không có bàn phím cứng.

CEO Stephen Elop của Nokia trước đó đã từng tiết lộ sẽ trình làng thiết bị cầm tay đầy tiên chạy hệ điều hành MeeGo ngay trong năm nay. Nhà sản xuất điện thoại Phần Lan hy vọng MeeGo sẽ được "tạo đà" bằng chiếc điện thoại N9 mà hãng đã ấp ủ từ khá lâu.

N9, chiếc điện thoại MeeGo đầu tiên của Nokia, đã bắt đầu xuất hiện với màn hình AMOLED 3,9 inch, bộ nhớ 16 hoặc 64GB, RAM 1 GB tích hợp. Về kết nối, N9 hỗ trợ mạng GSM bốn băng tần, WCDMA, Bluetooth 2.1, NFC và định vị GPS.

N9 cũng được trang bị một nút bấm camera chuyên dụng để khởi động máy ảnh 8 megapixel với góc chụp rộng, cho phép người dùng chụp ảnh ở khẩu độ F2.2 để có thể ghi hình trong điều kiện ánh sáng yếu và quay video 16:9 720p.

N9 có kích thước 116.45- x 61.2- x 7.6-12.1mm, nặng 135g. Máy có thể nghe nhạc 50 giờ liên tiếp, quay video 720p trong 4,5 giờ.

Nokia chưa cho biết ngày xuất xưởng và giá bán của N9.

b0m_lx

Oke anh em cứ xài bản trên đi đợi rảnh làm bản mới sẽ thay đổi theo yêu cầu anh em. Xem video dưới đây thì meego là một hệ điều hành thực sụ thông minh và tuyệt vời nhưng thú thât cái mấy cái icon đó nó loè loẹt và bo cạnh nó không thật sự góc cạnh và bóng bẩy đây là một điểm trừ cho nokia (Đây là ý kiến riêng nhé)

rảnh rảnh thì làm cho anh em sài nha anh Bảo :D
dạo này người cook fw cho 5530 khan hiếm quá :))

mà thấy bên tinhte qua nước ngoài hoài mà sao bên mình chẳng thấy nhỉ ?

daituongquan

sao mình jaf rồi mà trình duyệt web vẫn là 7.1.4. không phải 7.3.1 nhỉ
Ram của bản nầy vẫn không cao, tầm 60MB và bàn phím chưa mod mở rộng nên hoi xấu.
đó là ý kiến cá nhân ,xin các bác đừng chém em.

Chỉnh sửa cuối:

jack_hunter97

rảnh rảnh thì làm cho anh em sài nha anh Bảo :D
dạo này người cook fw cho 5530 khan hiếm quá :))

mà thấy bên tinhte qua nước ngoài hoài mà sao bên mình chẳng thấy nhỉ ?
bên đây ai giàu đâu bên đó có cuhiep giàu qua nc ngoài chụp hình cầm trên tay nhiuề loại điện hay tổ chức sự kiện offline cho anh em có cà phê tinhte có wifi free bên mình thì đâu có ai giàu đâu nhưng sym bên tinhte sao dc bằng pda dc cái này mất kia thui bom

troly

Well-Known Member
Sau vài ngày dùng máy hay bị khởi động lại, có ai bị như mình không vậy. Khi flash mình thực hiện các bước như hướng dẫn ở trên.

daituongquan

Bác chủ thớt có thể cho em xin bộ cfw gốc c6 cho 5530 . em không muốn lạoi bỏ bớt phần mềm nào hết

phamgiang1987

bản này dùng rất tốt. nhưng khi mình thêm tiếng Nga vào bản firmware này của chủ thớt rồi flash thì máy k chạy được, im re luôn. chủ thớt có thể thêm cho mình bộ tiếng Nga vào được k? mình đang cần. thanks nhiều :D

b0m_lx

bản này dùng rất tốt. nhưng khi mình thêm tiếng Nga vào bản firmware này của chủ thớt rồi flash thì máy k chạy được, im re luôn. chủ thớt có thể thêm cho mình bộ tiếng Nga vào được k? mình đang cần. thanks nhiều :D

bạn seach cách add thêm ngôn ngữ cho fw nhé :D
anh Bảo bận lắm , chắc k lằm hộ bạn đc đâu :d

daituongquan

Bác cho em xing gói ngôn ngữ tiếng việt nhe. em đã thử dùng phần mềm xuất ra nhưng nó không hiển thị hết tiếng việt.?cảm ơn

baydi

Lâu lâu mới thấy anh Bảo tái xuất giang hồ nhỉ. Tưởng anh quan WP lun rồi chứ