• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

C6 v41.0.10 [Belle + Tiếng Việt]

tu4ncuong

nhờ bác làm lại dùm cả bản v40 nhé. chờ tin bác ^^
bác chụp anht thực tế đi, e thấy mấy bản CFW của bác bản nào cũng hình ảnh như nhau , ko bik đâu là điểm khác biệt nhất cả.
thanks bác

Bản V40 mình làm rồi đó bạn, bạn search những chủ đề mình đã tạo. Vì mod như nhau nên ảnh cũng như nhau cả thôi bạn à.

congio

Bản V40 mình làm rồi đó bạn, bạn search những chủ đề mình đã tạo. Vì mod như nhau nên ảnh cũng như nhau cả thôi bạn à.

bản của bác là "C6-00 RM-612 V41.0.011" chứ không phải C6-00 RM-612 V41.0.010 ah?nếu là "C6-00 RM-612 V41.0.011" up rồi có về C6-00 RM-612 V41.0.010 được không bác? cám ơn bác nhiều!

congio

+ Khi flash nhớ tích vào 4 ô : Manual Flash , Dead Usb , Factory Set , Normal Model.
+Bỏ tích ô CRT 308, tích vào ô Use INI chọn C6-00 RM-612, rôi flash thôi :D

lỗi lắm bạn ah! đẹp thích lắm nhưng lỗi lắm! không add thêm widget đc! đẹp thật nhưng bức xúc vì cái đó! hichic!

congio

camera không dùng đc! thôi đợi bác cho em nó hoàn chỉnh sẽ flash lại cám ơn bác nhiều thích những chưa dùng đc!

kid125

Bản này đẹp lắm chủ top. Nếu ko dính lỗi thì đúng là tuyệt vời. Đúng như bạn kia nói ngoài mấy lỗi đó còn có thêm lỗi ko vào mạng được nữa. Cao thủ nào vào giúp fix lỗi đi nào

congio

Bản này đẹp lắm chủ top. Nếu ko dính lỗi thì đúng là tuyệt vời. Đúng như bạn kia nói ngoài mấy lỗi đó còn có thêm lỗi ko vào mạng được nữa. Cao thủ nào vào giúp fix lỗi đi nào
Vào mạng đc bạn ah! vào phần cài đặt \ kết nối cũng chẳng nhớ nhưng thêm kết nối vào là ok. Minh mất mấy tiềng để nghịch bản mode của bác ấy nhưng cuối cùng gỡ ra vì nhiều lỗi quá............. Bác chủ đã làm thì làm cho chót để bản cook ngon ngon bác nhé! đẹp lắm rồi chỉ có điều nhiều lỗi thôi!

bản của bác là "C6-00 RM-612 V41.0.011" chứ không phải C6-00 RM-612 V41.0.010 ah?nếu là "C6-00 RM-612 V41.0.011" up rồi có về C6-00 RM-612 V41.0.010 được không bác? cám ơn bác nhiều!

Như thế là hạ ver đó bác, mình đã thử hạ ver mấy lần mà k đc, toàn die phone lại phải up bản cao hơn :(

lỗi lắm bạn ah! đẹp thích lắm nhưng lỗi lắm! không add thêm widget đc! đẹp thật nhưng bức xúc vì cái đó! hichic!

Mình đã test trên máy của mình và không lắm lỗi thế :(. Muốn add thêm widget thì bạn phải remove cái profiles trên HS đi là add và hết lỗi ý mà. Mình đã hướng dẫn ngay #1 mà bạn k để ý

camera không dùng đc! thôi đợi bác cho em nó hoàn chỉnh sẽ flash lại cám ơn bác nhiều thích những chưa dùng đc!

Camera bị lỗi gì bác. Lỗi camera hiện đang dùng á, nếu là lỗi này thì đến nokia cũng chẳng thấy fix đc. Để khác phục lỗi này bác chụp xong ảnh chỉ cần để nó xử lý xong và chờ khoảng 3 đến 4s thì hãy ấn xóa hoặc làm gì khác.

Bạn kiểm tra xem cấu hình mạng đã có chưa, hoặc là tải cấu hình tự động về rồi dùng. Nếu vẫn không đc cài KMS 9 vào, lúc kích hoạt chọn đến cái cấu hình bác bị lỗi nó sẽ fix luôn cho bác là vào mạng ngon. Mình đã test trên máy mình và thành công :D

Vào mạng đc bạn ah! vào phần cài đặt \ kết nối cũng chẳng nhớ nhưng thêm kết nối vào là ok. Minh mất mấy tiềng để nghịch bản mode của bác ấy nhưng cuối cùng gỡ ra vì nhiều lỗi quá............. Bác chủ đã làm thì làm cho chót để bản cook ngon ngon bác nhé! đẹp lắm rồi chỉ có điều nhiều lỗi thôi!

Mình cài trên điện thoại của mình thì chẳng thấy lỗi gì, sau khi flash có báo 1 lỗi nhưng chẳng có gì phải lo, xóa cái Profiles trên HS đi là hết lỗi :-?

kid125

Chính xác là lỗi camera không dùng được nút chụp bằng cảm ứng. Chỉ chụp được bằng phím cứng thôi. Bạn hoang test lại xem nhé. Ai có file fix không up giùm đi

Chính xác là lỗi camera không dùng được nút chụp bằng cảm ứng. Chỉ chụp được bằng phím cứng thôi. Bạn hoang test lại xem nhé. Ai có file fix không up giùm đi

À lỗi đó à, lỗi đó thì fix đơn giản ý mà. Bạn cứ download cái rosf2 gốc ở navi về cho mình, nhớ tìm đúng bản của nó: *.rofs2.V33
Add nick Y!M: nguyenvanhoangns , lúc nào online mình sẽ fix cho.
À quên download nokia cooker 2.6 về nhé.

congio

Như bac chủ nói thì profile không cho ra ngoài đc nếu đã xoá đi để thêm cái wwiget khác mà mình thì rất thích cái profile này vì nó hữu dụng
Bác đã chót làm thì làm cho chót sửa nốt lỗi đó đi cho hoàn hảo!

congio

Bó tay luôn có profile thì thôi những cái khác mà có những widget khác thì thôi profile! Bác có chỉnh lại đc lỗi này không? Nghien cứu bản cook của bác mãi chẳng lẽ vẫn phải dùng bản khác sao? hichic!

Bó tay luôn có profile thì thôi những cái khác mà có những widget khác thì thôi profile! Bác có chỉnh lại đc lỗi này không? Nghien cứu bản cook của bác mãi chẳng lẽ vẫn phải dùng bản khác sao? hichic!

Mình thấy profiles chẳng có tác dụng mấy. Bạn đọc qua những bài sau xem còn muốn có Profiles nữa không nhé

[MOD ICON] BH Production Force Control Widget 1.01(4)

Deskclock Mod Skins:update clock Valentine, Light white page 5

Vừa có đổi cấu hính, có thời gian và ngày luôn,nhìn lại tuyệt đẹp :))

Nếu bạn vẫn thấy có profiles thì chờ thêm ít hôm nữa có 1 bản cuối cùng mình mod cho em nó, hiện đang đang hoàn thành và dùng xem có lỗi gì không nữa, tính đến lúc này thì chưa có lỗi gì cả. Bản này port từ N97 mini v30 nên bạn biết là nó thế nào rồi đó :D

Chỉnh sửa cuối:

phucdt3

Tuyệt phải nó đến bản Photon: Unlimited Battery for 523x/5250/5530/5800/C6-00/X6/N97/N97mini by vurain84 này bác ạ.
Mình sửa lại bản đó với mod belle giống hệt trên dùng chưa có lỗi nào cả mà lại Pin lâu, ram tốt (khoảng 60Mb khi flash xong)

Hic. Ngon rùi. Bác up lên nốt cho ae đi. Ae cung dùng và chọn ra bản tốt nhất! Vì một cfw c6 00 BÁ ĐẠO NHẤT!

congio

Bác Hoàng là hơi bị đem con bỏ chợ! Bản cook của bác nhiều lỗi thế mà bác chẳng có ý định sửa gì cả. Chảng bù cho bác chủ top bên kia. Bác ý sửa nhiệt tình và bản cook của bác ý gần đến hoàn hảo rồi.

Bác Hoàng là hơi bị đem con bỏ chợ! Bản cook của bác nhiều lỗi thế mà bác chẳng có ý định sửa gì cả. Chảng bù cho bác chủ top bên kia. Bác ý sửa nhiệt tình và bản cook của bác ý gần đến hoàn hảo rồi.

Bạn xem đã có lỗi nào mà mình chưa trả lời hoặc hướng cách khắc phục không? Với lại trên máy của mình nó k lỗi gi ngoài cái Profiles, mà lỗi này bạn xóa đi thêm vào những widpet mình chỉ nhìn nó sang trọng hơn cái profiles đó nhiều.

congio

Bạn xem đã có lỗi nào mà mình chưa trả lời hoặc hướng cách khắc phục không? Với lại trên máy của mình nó k lỗi gi ngoài cái Profiles, mà lỗi này bạn xóa đi thêm vào những widpet mình chỉ nhìn nó sang trọng hơn cái profiles đó nhiều.

Lỗi camera, lỗi profile, lỗi fomat *#7370# khổng khởi động lại đc phải tháo pin.