• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các bản Rom cho Dell Streak

nghoanglong

thường thì dell venue ở vn là hàng hk vì thế nếu bị lỗi phải kiếm đúng bản rom của hk mới up được ( mình cũng đang kiếm đỏ mắt mà ko thấy )

hiện tại mình chỉ thấy bản rom của hàn
giờ bạn thử tải rom của hàn về up biết đâu lại ok :D
http://mobileupdate.dell.com/?version=GTOUB1A130314

Nếu máy của bác huydat giống của em phiên bản Hongkong thì e rằng không xài được đâu ạ.

langtu24411

Bac o cho nao hom nao em qua up giup dc k

la cho nao ha ban oi.cho mình hỏi sau khi update bang file pkg mình flash mãi không được custom recovery là sao.flash may tính và dell thành công.dell mắc.lỗi đèn led nhưng vào recovery vẫn như vậy

doquangduc

Well-Known Member
Rom 354 ngôn ngữ gốc tiếng Trung nhé...

Bác vào build.prop chỉnh như bên dưới là OK thôi.
ro.product.locale.language=en
ro.product.locale.region=US
ro.default.inputmethod=..... chỉnh lại bàn phím mặc định, ko thì bỏ qua

newcell

Bạn cho mình hỏi ở thời điểm hiện tại thì 341 Lite hay 354 Lite chạy ổn (ngon) nhất ?

doquangduc

Well-Known Member
Bạn cho mình hỏi ở thời điểm hiện tại thì 341 Lite hay 354 Lite chạy ổn (ngon) nhất ?

Theo em không phân biệt rõ ràng được, Cả 2 bản đều ngon. Nhưng em thì cứ bản Rom nào số to là em múc.

newcell

chiều nay mình down theo softupdate của Dell rồi, lấy bản 353 - US up luôn lên 2.2, root luôn theo cách của bác Phạm Quang và thấy máy + computer : done, nhưng k thấy icon superuser và cài ứng dụng ngoài market vẫn bị ... cấm, có chiêu nào khác k doquangduc ? mình chép luôn universal androot nhưng do bị cấm nên chẳng làm ăn gì được,

doquangduc

Well-Known Member
chiều nay mình down theo softupdate của Dell rồi, lấy bản 353 - US up luôn lên 2.2, root luôn theo cách của bác Phạm Quang và thấy máy + computer : done, nhưng k thấy icon superuser và cài ứng dụng ngoài market vẫn bị ... cấm, có chiêu nào khác k doquangduc ? mình chép luôn universal androot nhưng do bị cấm nên chẳng làm ăn gì được,

Bác vào Settings/Applications/Tick vào mục Unknown sources là cài được soft ngon lành. Mà bác Cài bản 354 lite luôn đi, bản này root sẵn rồi đó Bác.

newcell

cái lạ là mình k thể thấy unknown sources này, trước đây mình xài android G1 rồi và có biết chuyện này, nhưng bây giờ thì bó tay và k hiểu tại sao 2 bản 1.6 và 2.2 mới up đều k có !

doquangduc

Well-Known Member
cái lạ là mình k thể thấy unknown sources này, trước đây mình xài android G1 rồi và có biết chuyện này, nhưng bây giờ thì bó tay và k hiểu tại sao 2 bản 1.6 và 2.2 mới up đều k có !

Em cũng chưa thấy trường hợp này bao giờ cả.

newcell

tìm mỏi mắt vụ install apk non-market k được cho con at&t của mình (version 353 - root hoài k được) giờ mới biết, hóa ra theo xda thì at&t giới hạn (khóa) vụ cài apk non-market, muốn cài được thì phải install bản 354 - đã root sẵn (k phải của at&t) ! hixhix

newcell

doquangduc ơi, bạn cho mình hỏi nếu muốn up thẳng từ 353 lên 354 Lite có được k ?

newcell

mình đã lên 354 nhưng lên ... tắt, tức là từ 353 up lên luôn, nghĩ thế nào cũng toi nhưng ... chạy được ngoại trừ vụ led chớp, để xài 1 thời gian nếu k có cách nào trị thì sẽ phải làm bài bản lại,

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
mình đã lên 354 nhưng lên ... tắt, tức là từ 353 up lên luôn, nghĩ thế nào cũng toi nhưng ... chạy được ngoại trừ vụ led chớp, để xài 1 thời gian nếu k có cách nào trị thì sẽ phải làm bài bản lại,

Bác là Nguyenthephong bên TT đúng không ạ. Như đã nói là từ 2.2 lên 2.2.2 thì Bác phải up từ 322 lên sẽ không bị lỗi đèn LED.

newcell

đúng là mình đấy, box bên đấy thì nhiều và đọc gần chết mới theo được (giờ thì ok rồi), bên này vắng vẻ chút nhưng đọc dễ hiểu hơn, vụ đèn chớp tạm thời ok đã, lúc nào rảnh rỗi sẽ tính sau

namfat

Bản nào ổn định nhất đây Pro Đức. Tớ cũng chuyển sang Dell Streak roài. Hê hê.
Tớ vẫn đang xài bản 2.2 build 12821

Chỉnh sửa cuối: