• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các bản Rom cho Dell Streak

tigerer

đã test bản 1.9.1a và 2.0 của DJ_steve bên xda-developers , bản Lite cúa spdia. Vừa chạy bản ROM của bác và test 48 tiếng. Nói chung bản này ít tốn pin nhất, nhưng quadrant test chỉ cho được trung bình 770-810, thua cả X10i trong khi các bản của DJ-Steve luôn cho hơn 1500. Bác chủ thớt có cách tweak CPU nào để chạy nhanh hơn mặc định cho phép không ạ. Em thử SetCPU nhưng cũng chỉ chỉnh được max 998 trong khi dó một số ngưới nói có thể chỉnh lên đén 1.1 tới 1.2Ghz mà vẫn chạy ổn định. Bác biết chỉ em với. Cám ơn bác nhiều.

tigerer

Bản nào ổn định nhất đây Pro Đức. Tớ cũng chuyển sang Dell Streak roài. Hê hê.
Tớ vẫn đang xài bản 2.2 build 12821

nếu bác muốn nhanh, pin chạy trung bình từ 10 đến 12 tiếng thì xài bản 1.9.1 của DJ_Steve bên XDA. Còn chạy ok, pin sài được hơn 1 ngày thì chạy bàn ROM này của bác Đức. Và update lên 354 luôn là ngon lành.

dtka

Nếu máy của bác huydat giống của em phiên bản Hongkong thì e rằng không xài được đâu ạ.

Máy của em cũng là bản HK bị lỗi khi vào youtube xem video thì màu thành đen và trằng, còn chụp ảnh thì cũng đen và trắng mặc giù ảnh sau khi chụp thì vẫn có màu, em tìm bên HK thì họ không cho down, các bác có cao kiến gì không ạ.
http://www.gfan.com/market/rom/201105199656.html
http://u.115.com/file/e6c9tpvu

Chỉnh sửa cuối:

doquangduc

Well-Known Member
Máy của em cũng là bản HK bị lỗi khi vào youtube xem video thì màu thành đen và trằng, còn chụp ảnh thì cũng đen và trắng mặc giù ảnh sau khi chụp thì vẫn có màu, em tìm bên HK thì họ không cho down, các bác có cao kiến gì không ạ.
http://www.gfan.com/market/rom/201105199656.html
http://u.115.com/file/e6c9tpvu

Bác dùng Dell Venue hả BÁc, Mà Bác gửi 2 link toàn tiếng Tung Của, xem không hiểu.

MMMSSS

ko hiểu sao con dell streak của em thường xuyên bị khởi động lại, có lúc khởi động lại còn bị treo ở màn hình logo, có bác nào biết chỉ e vs

doquangduc

Well-Known Member
ko hiểu sao con dell streak của em thường xuyên bị khởi động lại, có lúc khởi động lại còn bị treo ở màn hình logo, có bác nào biết chỉ e vs

Bác thử Up lại Rom xem sao, Có rất nhiều Bác cũng bị tình trạng như trên, Up lại Rom phát hết liền ( Trong đó có em ) :D

thanh trung

các bác cho em hỏi con DS của em trước vẫn down game trên market bình thường, tự nhiên 2 hôm nay vào market được mà không down được gì trên market(em đã up lại bản market 2.3.6 mà vẫn bị)

namfat

Mọi người cho xin lại link bản rom 2.2 offical gốc với, mình muốn downgrade xuống vì bản 2.2 chạy ổn định hơn. Tks all!

cvulam

Bác doquangduc cho cháu hỏi rom của DS có bản nào có tiếng việt không vậy bác ?

doquangduc

Well-Known Member
Bác doquangduc cho cháu hỏi rom của DS có bản nào có tiếng việt không vậy bác ?

Theo như mình biết thì hiện tại chưa có bản Rom nào có tiếng việt đâu Bác ạ. Cài Morelocal2 thì chỉ đổi được 1 số Soft thôi, không giải quyết được gì nhiều.

zinky0708

Bác vào build.prop chỉnh như bên dưới là OK thôi.
ro.product.locale.language=en
ro.product.locale.region=US
ro.default.inputmethod=..... chỉnh lại bàn phím mặc định, ko thì bỏ qua
cái này ở đâu vậy bác :(

Alamilk

Cháu đã uproom bản 354_11_Lite_18.8.2011 nhưng vẫn bị hiện tượng báo pin ảo, thi thoảng bị tắt máy (đã chú ý đến nắp lưng máy). Bác doquangduc xem giúp có room nào ổn định hơn không? hay do pin kém (pin mới dùng 2 tháng thôi). Thank bác.

doquangduc

Well-Known Member
Cháu đã uproom bản 354_11_Lite_18.8.2011 nhưng vẫn bị hiện tượng báo pin ảo, thi thoảng bị tắt máy (đã chú ý đến nắp lưng máy). Bác doquangduc xem giúp có room nào ổn định hơn không? hay do pin kém (pin mới dùng 2 tháng thôi). Thank bác.

Theo mình thấy về sự ổn định và Pin thì hiện tại chỉ có bản 354 lite là có thể đáp ứng được thôi bạn ạ.

VUHEO

Official Rom 360 pin tốt hơn nhiều so với 354 Lite, bắt sóng gì cũng mạnh.

paulwoong

theo mình thấy có rom 406 rồi.!không biết sao chưa thử được.máy hết pin.

VUHEO

Bác ơi sao máy hết pin lâu thế? rp cho ae biết đi

Đem máy đi bảo hành rồi về up Rom tiếp bạn ơi.

406 up vô nhìn y chang 2.2.2, chạy cũng chậm chậm giống vậy. Xài Rom cook trên nền 406 này ngon lành hơn nhiều. DSC hay Power Rom (mình đang xài cái này vì nó ổn định, 2 tuần lễ chưa reset một lần, sau khi reset không bị đổi giờ, overcloock len 1228Mhz chạy ngon lành, pin được gần 1,5 ngày) đang là 2 bản rất ngon lành mà chắc chắn 90% xài Dell biết vọc cũng xài 1 trong 2 bản này