• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các lỗi trên HTC HD MINI và cách khắc phục?

manhck

vào start ->File Explorer->windows->start menu -> program các short cut ở cả đây
Mình vào đó nhưng không có cái short cut đó. Nhưng ngoài Menu Start vẫn có. Cài lại chương trình đó rùi remove thì nó lại hiện thêm một cái short cut nữa. :((
Help.

anhhung_245

Cho em hỏi cách xoá T9 trong bàn phím tiếng Việt

Bàn phím tiếng Anh đã tắt được T9 rồi như muốn viết TV có dấu thì vẫn bị bọn T9 "quấy rồi"

em đã làm đủ mọi cách trên Google dậy rùi ạ !~!!!

tcpabc

Bạn muốn tắt T9 chứ gì thì đây:
Vào mục Settings -> Locale & Text -> Text input -> Input Options, Trong mục Full QWERTY chọn Off ở phần Prediction và Spell Correction.

Bạn nào biết cách chỉnh lỗi ghi âm cuộc gọi của HTC HD mini, khi ghi âm thì mất mic phía bên kia không nhận được tiếng của mình????

anhhung_245

Có một số bản Rom châu âu dùng với mạng Viettel bị mất tiếng khi nói chuyện khoảng vài ba phút

Dùng bản Rom châu Á thì khỏi bị

vietncq05

máy em sạc pin tới 90% đứng hoài (mặc dù vẫn xài nhu 100%) Bác nào bị giống em ko.
Máy em hàng thegioi. Bác nào biết cách khắc phục ko ạ. Thanks

trantrungtinh

máy em bị mất tiếng nói khi gọi khoảng gấn 1 phút,vẫn nge bên kia nói rất rõ,vậy là bị sao vậy?anh am nèo biết xin chỉ mình với,mình mới chạy bản ROM V09 mà vẫn không hết
OS 5.2.23140
ROM VÉION 1.36.CO3.V09 WWE
RADIO 0.63.05.36
thanks help....

máy em bị mất tiếng nói khi gọi khoảng gấn 1 phút,vẫn nge bên kia nói rất rõ,vậy là bị sao vậy?anh am nèo biết xin chỉ mình với,mình mới chạy bản ROM V09 mà vẫn không hết
OS 5.2.23140
ROM VÉION 1.36.CO3.V09 WWE
RADIO 0.63.05.36
thanks help....
Bạn HardReset hay úp lại Ship rom coi sao nhé...

mình đã hardreset và cả up rom khac mà vẫn như vậy,hix,sao up rom khac mà Radio version vẫn như cũ?có phải thay Radio version quyết định sóng mạnh yếu hay k?
Bạn phải úp Radio riêng hay úp bản rom có kèm Radio thì Radio mới thay đổi được nhé bạn...

vietncq05

hjc, up rom mới rồi mà vẫn bị ko tình trạnh pin sạc dc 90%

bản RUU_Photon_hTC_Asia_WWE_1.07.707.1_Radio_Signed_20100305_Ship

trên pda developer

hjc, up rom mới rồi mà vẫn bị ko tình trạnh pin sạc dc 90%

bản RUU_Photon_hTC_Asia_WWE_1.07.707.1_Radio_Signed_20100305_Ship

trên pda developer
Bạn thay thử viên pin khác chưa? Có thể do lỗi phần cứng, bạn mang ra cửa hàng cho KTV kiểm tra xem..

trantrungtinh

hix hix!mình mừng hụt rồi,up ship ROM không hết,mình mới up Radio lại bản 0.63.05.41 mà cũng không hết,gọi khoảng hơn 1 phút là bệnh tái phát,bên kia nge mình nói gián đoạn rồi không nghe luôn!mình tưởng bị mic mà thử record 8phút vẩn không bị mất tiếng!giúp mình với,đuối quá rồi!huhu

nhu1789

mình up các loại rôm mà có thấy vấn đề gì đâu , có lẽ do phần cứng

dungneohp

htc hd mini bị lỗi phần mềm các anh giúp em với

tình hình là hum trước con vợ em đi biển làm rơi máy xuống nước thế là toi nhưng về em đã tháo ra sấy qua rùi mới dám bật nhưng em nó báo lỗi win không thể sử dụng được em đã hard reset rùi bật lên nhưng em nó cứ ở mãi cái màn hình chờ màu đỏ và ghi tiếng đức : das gerät wird für die erstmalige Verwendung vorbereitet. Bitte Die Startseite wird nach Be endigung dieses Vo-ganges angezeigt. (thiết bị đã sẵn sàng cho sử dụng ban đầu. Xin Hãy Việc chấm dứt của trang này được hiển thị sau khi Võ-sông Hằng.) theo translate.google.com :( rồi không chạy tiếp . Cầm ra quán người ta làm bảo 50/50 vì máy em quá nóng 1 là lên 2 là xịt nên trả về huhu
EM không thể nào kết nối máy tính vào được để up rom anh em giúp em với em không muốn em nó làm cục chặn giấy . help me

nhu1789

Sao bác giống em thế, chỉ tại con vợ em, nhưng ko phải o biển mà la ở toilet, hix. Khi đó em tạm thời cho no nghỉ 1 thời gian khoảng vài ngày rồi hard reset lai, mới đấu cũng đứng im,emh thử vài lần là được, giờ thi thoảng cũng hay Đơ, còn bị bể 1 góc màn hình. Bác dungneohp cứ làm thử đi chúc bác thành công<nếu có chết bác để lại cho em cái màn hình nha,hi, số em đây 098.262.7749>

hix hix!mình mừng hụt rồi,up ship ROM không hết,mình mới up Radio lại bản 0.63.05.41 mà cũng không hết,gọi khoảng hơn 1 phút là bệnh tái phát,bên kia nge mình nói gián đoạn rồi không nghe luôn!mình tưởng bị mic mà thử record 8phút vẩn không bị mất tiếng!giúp mình với,đuối quá rồi!huhu
Bạn nên mang ra cửa hàng cho KTV kiểm tra, bệnh này nếu úp các bản rom khác nhau mà vẫn không hết thì lỗi phần cứng là chắc chắn...

tình hình là hum trước con vợ em đi biển làm rơi máy xuống nước thế là toi nhưng về em đã tháo ra sấy qua rùi mới dám bật nhưng em nó báo lỗi win không thể sử dụng được em đã hard reset rùi bật lên nhưng em nó cứ ở mãi cái màn hình chờ màu đỏ và ghi tiếng đức : das gerät wird für die erstmalige Verwendung vorbereitet. Bitte Die Startseite wird nach Be endigung dieses Vo-ganges angezeigt. (thiết bị đã sẵn sàng cho sử dụng ban đầu. Xin Hãy Việc chấm dứt của trang này được hiển thị sau khi Võ-sông Hằng.) theo translate.google.com :( rồi không chạy tiếp . Cầm ra quán người ta làm bảo 50/50 vì máy em quá nóng 1 là lên 2 là xịt nên trả về huhu
EM không thể nào kết nối máy tính vào được để up rom anh em giúp em với em không muốn em nó làm cục chặn giấy . help me
Máy bạn thì nên tháo ra, sấy thật khô sau đó bật nguồn lại, nếu vẫn chỉ khởi động đến màn hình chờ màu đỏ đó thì bạn tháo pin rồi lắp lại, sau đó đưa máy về Bootloader (màn hình 3 màu) xem có được không, nếu được thì bạn cắm cable xem có kết nối được không (kết nối được khi trên màn hình 3 màu hiện chữ USB) thì bạn tiến hành úp lại bản rom Ship... Bản Ship rom Tiếng Đức đây: RUU_Photon_HTC_GER_1.36.407.1_Radio_Signed_32.2803.05.06_0.63.05.36_Ship.exe