• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Các lỗi trên HTC HD MINI và cách khắc phục?

dungneohp

máy em h hỏng phần mềm bật lên chỉ hiện chũ HTC 1 lúc rồi màn hình lại đen xì nó không kết nối được với WMDC nên toàn bị lỗi ERROR 260 NO COnection thì sao mà up rom đuợc pro giúp em với

máy em h hỏng phần mềm bật lên chỉ hiện chũ HTC 1 lúc rồi màn hình lại đen xì nó không kết nối được với WMDC nên toàn bị lỗi ERROR 260 NO COnection thì sao mà up rom đuợc pro giúp em với
Đưa máy về Bootloader rồi úp nhé, ở chế độ Bootloader không liên quan gì đến kết nối WMDC đâu chỉ cần cắm cable trên màn hình 3 màu hiện chữ USB là bạn tiến hành úp rom, chú ý chỉ với Ship Rom gốc của máy thôi nhé....

dungneohp

đưa máy sao về bootloader hả các anh khi ma máy đâu còn win nữa hard reset thì chỉ hiện màn hình 3 màu 1 lát chứ nó nhảy ngay sang cái khác giúp em với o kết nối được sao mà up rom đây

Chỉnh sửa cuối:
đưa máy sao về bootloader hả các anh khi ma máy đâu còn win nữa hard reset thì chỉ hiện màn hình 3 màu 1 lát chứ nó nhảy ngay sang cái khác giúp em với o kết nối được sao mà up rom đây
Đưa về Bootloader không cần phải qua WM bạn nhé. Bạn tháo pin ra rồi lắp lại, sau đó nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả phím Volume Down.. Cắm cable kết nối với PC (không liên quan gì đến kết nối WMDC đâu bạn nhé) khi nào trên màn hình 3 màu hiện chữ USB thì bắt đầu tiến hành úp rom bằng cách chạy file rom .exe, tiếp đó bạn tích vào ô I understand... ,Next, tích vào ô I complete..., Next, Upgrade, Next, đợi 100%, nhấn Finish, rút cable ra rồi thưởng thức thôi...

dungneohp

đã làm như anh nói nhưng bật lên vẫn bị cái màn hình đỏ của hard reset nó cứ đứng yên như thế huhu

đã làm như anh nói nhưng bật lên vẫn bị cái màn hình đỏ của hard reset nó cứ đứng yên như thế huhu
Bạn phải nhấn và giữ phím Volume Down đồng thời nhấn Power để bật nguồn, khi nào màn hình 3 màu hiện ra thì nhả tay ra.. Chú ý là phải tắt hẳn máy nhé.

dungneohp

em cài đuợc 100% rồi bật lên thì bị như thế chứ không phải là vào bootloader anh ah giúp e không cho em cái số để em hỏi cho dễ

nhu1789

0982627749, co gì cứ hỏi mình tân tình trả lời, chỉ sợ máy bạn do phần cứng thôi, phần mềm chữa đc hết, mình cũng từng bị như bạn mà, nhưng đầu tiên chuẩn thì phải dùng bản rom gôc, đc rồi thì muồn up rôm nào thi Up

Chỉnh sửa cuối:

htcmini

các bác ơi ! máy em bị sao í khi cắm sạc vào thì cái đèn ở góc trái màn hình nó cứ nhấp nháy liên tục , mình đã hardreset rồi mà hôk hết . giúp mình với

các bác ơi ! máy em bị sao í khi cắm sạc vào thì cái đèn ở góc trái màn hình nó cứ nhấp nháy liên tục , mình đã hardreset rồi mà hôk hết . giúp mình với
Bạn tắt máy rồi sạc thử xem sao...

choanche

Tình trạng của mình lạ wa mong a e giúp đỡ.
Bấm gọi là máy nó đen thui, nhưng nói chuyện thì ok, tắt sao cũng ko dc, đến lúc bên kia tắt máy mới hết, còn ko thì phải tháo pin ra vào lại từ đầu. hic
ROM 1.41.CỎ.V10 WWE
Mong sớm có hồi âm từ anh em nào bik. Thank trước nhe...

quyenlan1605

các bác ơi sao máy của e không đăng nhập được vào facebook,lỗi ở đâu ạ,các bác giúp e vơi dù vẫn vào được các trang web khác

dhaolhp2004

:-? Tình hình thế này các bác ạ.sau hơn 2 tuần sử dụng e nó và e thấy nó có khá nhiều lỗi như sau: thứ nhất không thể quay ngang máy được (lỗi senso ?) thứ 2 pin ko được 1 ngaỳ.thứ 3 loa bị rè nghe toàn thấy tiếng xèng xèng kô có bass.thứ 4 khi chụp ảnh thì rất sáng nhưng xem ở album thì tối lắm.các bác xem có cách nào giúp đỡ e với e đen wá mua dính e toàn lỗi.hjx e cảm ơn các bác

Thằng bạn mình đang muốn mua con này, chạy thử máy điện thoại có hệ điều hành Windows mobile với ưu thế là có ứng dụng văn phòng, nhưng nghe chừng có vẻ nhiều lỗi thế này thì có lẽ không nên mua nữa thì tốt hơn. Nản

anhhung_245

Thằng bạn mình đang muốn mua con này, chạy thử máy điện thoại có hệ điều hành Windows mobile với ưu thế là có ứng dụng văn phòng, nhưng nghe chừng có vẻ nhiều lỗi thế này thì có lẽ không nên mua nữa thì tốt hơn. Nản

Bó tay bác này ĐẼO CÀY GIỮA ĐƯỜNG , bác có biết em vừa bị mất con này xong phải chạy đi mua ngay một con y hệt không hả !!!!

Có 1 ông anh trong hội HTC of em tín đồ HD2 mà vẫn phải mua 1 em Mini này cầm theo vì họ HTC chỉ có duy nhất con này pin được 4 ngày sử dụng bình thường

Muốn dùng HTC hàng mới tính mà tầm giá này thì ko có con thứ 2 đâu ạ !!!! Giá con này đang rất tốt đấy , tranh thủ mà múc

Cái yếu nhất của nó là nền tảng cũ thôi

satthukick

tôi mới mua máy về, nhưng mà không lên 1 vạch sóng nào cả. Khônng thể nghe, gọi được. Không biết có phải là sim lock ko, nhưng cắm sim vào thì máy nhận sim, nhập được cả pin nữa.
Không biết phải xử lý thế nào, xin được giúp đỡ. (máy mua private, trên mạng, nên không có bảo hành)
Thanks