• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

quynhtuan

Em là newbie nên không rõ cách up rom của cái này như thế nào. Bác nào có thể cho em cái link hướng dẫn cụ thể không? Máy của em đã hspl rồi và đang dùng rom wm 6.5 V52CO5.

Em cảm ơn!

hackbabe

Bác nào test HD2 chơi game đa điểm trong android chưa? hình như chẳng hoạt động các bác nhẩy.

venusian

Moderator
Tiện đây cũng chép lại việc chuyển sổ địa chỉ từ WM qua PIM backup > Gmail > Sync qua Andro Phone cực hay, có lẽ hữu hiệu nhất để có thể vọc Android cả ngày mà chưa phải quay về WM vội
1. Importing WM Contacts into Android (thanks to brownman)

You need PIM Backup, a computer with internet access and a Gmail account.

1. Open PIM Backup on your Windows Mobile device. Select the Backup action and unselect everything but contacts, then hit Next.

2. At the "Select backup filename and folder" screen, unselect the "compress backup" and "binary backup" options, then hit Next.

3. Transfer the BACKUP.PIB file that you just made from your phone to your computer. Change the extension from .PIB to .RAR, then extract the file.

4. The extracted file should be BACKUP.CSC. Simply change the extension to .CSV and import the file to your gmail account. All your contacts can now be imported to your phone through gmail - just follow the instructions given in the phone's contact menu.

or activesync with google http://www.google.com/support/mobile...&answer=138636

Anh nào đã thử cái này thành công chưa?
Em chưa bít chuyển Danh bạ sang kiểu gì.
Anh nào làm rồi thì cho em cái hứong dẫn tiếng việt với.
Đọc mãi mà ko hiểu gì :D

doquocanh

Anh nào đã thử cái này thành công chưa?
Em chưa bít chuyển Danh bạ sang kiểu gì.
Anh nào làm rồi thì cho em cái hứong dẫn tiếng việt với.
Đọc mãi mà ko hiểu gì :D

Rồi, chuẩn luôn, Tiếng Việt luôn, mỗi tội không có hình thui...
Cứ làm theo là được... càn gì phải hiểu TA... Tiếng Việt nso cũng vậy vậy à??

edmundo2203

Em là newbie nên không rõ cách up rom của cái này như thế nào. Bác nào có thể cho em cái link hướng dẫn cụ thể không? Máy của em đã hspl rồi và đang dùng rom wm 6.5 V52CO5.

Em cảm ơn!

bạn vào link này http://cotulla.pp.ru/leo/Android/ tìm cái zimage nào có ngày up cuối cùng mà down về, chép overwrite vào zimage trên thẻ nhớ . (phần này update thêm để bản android của bạn chạy ổn định hơn thôi)
=> vào explore của HD2
- Đầu tiên chạy file CLRCAD.EXE , nó ko hiện lên j đâu nhưng nó vẩn chạy
- Tiếp theo chạy file Haret.exe để bắt đầu boot vào android
=> Boot đc rồi đấy :)
Hoặc bạn sử dụng phần mềm Dual boot để boot vào android.phần mềm đấy có trong topic bạn tìm nhé.

caothanhhai

Các bác có biết hai phiên bản Android 2.1 và 2.2 khác nhau những gì không nhỉ ? em thấy nó cứ sem sem

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Các bác có biết hai phiên bản Android 2.1 và 2.1 khác nhau những gì không nhỉ ? em thấy nó cứ sem sem

Về toán học mà nói thì nó phải là giống và bằng nhau như đúc chứ sao chỉ sêm sêm :)):)):))

Super_Baggio

Game đa điểm chơi tốt mà bác, có mấy trò như Robot defense chơi như bo choi` trong War nhưng mà đồ họa thì thua ifone nhiều quá haizz

chamcham737877

Game đa điểm chơi tốt mà bác, có mấy trò như Robot defense chơi như bo choi` trong War nhưng mà đồ họa thì thua ifone nhiều quá haizz
hello, đa điểm là : 2 điểm hay n điểm như iPhone ? Bạn vào Market tìm từ khoá multitouch : tất cả các app multitouch chỉ tìm thấy 2 điểm thôi :( ko biết trên máy Andoird thật thì thế nào

Chỉnh sửa cuối:

chamcham737877

cách xem đc tất cả các apps trong Market :
- cách root xem ở đây
-cài soft MarketEnabler này vào, rồi chọn mạng T-mobile.View attachment 176561
- Vào market sẽ thấy tất cả các apps bao gồm cả google maps.... Mình vẫn chưa biết cách cài apps phải trả $, ai biết chỉ giùm

ancola66

Super V.I.P
Vấn đề là bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a chạy mượt hơn bản trước và load cũng nhanh hơn :D.
Kết nối với PC ngon nghẻ :D :

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

cách xem đc tất cả các apps trong Market :
- cách root xem ở đây
-cài soft MarketEnabler này vào, rồi chọn mạng T-mobile.View attachment 176561
- Vào market sẽ thấy tất cả các apps bao gồm cả google maps.... Mình vẫn chưa biết cách cài apps phải trả $, ai biết chỉ giùm

Rom 1.3 đã ROOT
Soft Market Ennable để làm gì bạn, chọn Tmobile - Fake rồi vẫn thấy thế

caothanhhai

Đã kết nối được Leo - với PC . Copy bình thường

Phần mềm tại http://de.codeplex.com/releases/view/48865
Boot máy với dây cáp cắm sẵn

chucuoihp

Vấn đề là bản mattc Leo + Froyo w/Sense RC1.3a chạy mượt hơn bản trước và load cũng nhanh hơn :D.
Kết nối với PC ngon nghẻ :D :

Sao ban nay minh chay toc do rat cham. Cam ung nhay loan xi ngau voi con 8585 nhi

chamcham737877

Rom 1.3 đã ROOT
Soft Market Ennable để làm gì bạn, chọn Tmobile - Fake rồi vẫn thấy thế
có rất nhiều apps miễn phí/ trả phí bị giấu đi nếu android phát hiện máy đang dùng mạng Việt Nam, dùng Fake mới thấy được hết apps. Nếu bạn chạy Market Enable báo lỗi "We got a problem Housto :(" tức là chưa có root. Mình dùng bản HTC Sense (HTC Desire base rom) vẫn phải root.

Status
Không mở trả lời sau này.