• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

edmundo2203

Đang dùng bản Rom v51c5 của Man Phạm Quang vẫn bị éo éo khi gọi ,đầu dây bên kia không nghe thấy gì.haizzz

caothanhhai

Dzé thíe thì còn lói làm cái gieeeee. quan trọng mỗi cái XIN được thì mới ổn... cái kia hổng có ra được Tiếng Việt mờ...

Nó chỉ được thíe thui , mua luôn cái máy Deside mới dùng , XIN cái ổn ngay , gieeeee !!!

venusian

Moderator
Tình hình Android mấy hôm nay sao rồi các anh?
Em bận quá nên ko theo dõi đc.
Phần nghe gọi thì đã ổn còn phần ngốn Pin thì như thế nào rùi ạ

doquocanh

Úi, xuýt nữa thì em XIN được, cắm vào cái máy chạy XP, tự nhiên nó đòi driver, rồi nó chạy phạch 1 cáo ra mỗi chữ Leo... rồi màu vàng... rồi tịt, kiếm driver nào đây...

chamcham737877

Úi, xuýt nữa thì em XIN được, cắm vào cái máy chạy XP, tự nhiên nó đòi driver, rồi nó chạy phạch 1 cáo ra mỗi chữ Leo... rồi màu vàng... rồi tịt, kiếm driver nào đây...
chưa Syns đc đâu bạn ơi, mình dùng cách này, có tiếng Việt đầy đủ

ichirumama

Đang dùng bản 2.2 của darkstone tự dưng hôm nay bị lỗi cuộc gọi, lúc gọi dc lúc ko, chán wá T_T. Pin bản này khá lắm các bác, đỡ hơn bản Sense. Mỗi tội cái Dialer ngu vật vã, ko dc như Sense T_T.

caothanhhai

Nhờ các bác giúp mấy thắc mắc sau:
- Hình như mỗi lần Boot Android đều sinh ra thêm 1 file FSCK xxxx.REC trên thẻ nhớ, làm thẻ càng ngày càng đầy. Đây là file gì? có xóa đi bớt được không ?
Thanks

Xác nhận xóa bớt file .REC trên thẻ nhớ không ảnh hưởng gì cả

Super_Baggio

thấy mấy Rom của các Cook PDAV viết cug chạy tốt Android mà, chỉ tội là k call được haizz

McQueen

Các bạn test Android nên tìm hiểu kỷ tác giả khuyên dùng Radio 2.10.50.26 thì nghe gọi sẽ tốt hơn các bản radio khác!

lungtungbeng

Hì, em dùng Rom Energy với cả bản Android Desire built V5 chạy phe phé, nghe gọi tốt, phải cái âm lượng cuộc gọi nhỏ hơn WM, chơi game Alphast 5 ầm ầm, âm thanh game đầy đủ ^^. Em dùng bản Radio 2.10.50.28_2

lungtungbeng

Các bác cho em hỏi làm thế nào để có thể tùy chọn cài đặt chương trình lên thẻ nhớ vậy? Em copy game The Sims 3 vào thư mục Android Apps để nó tự cài đặt (vì khi em cài đặt thủ công ở folder khác thì nó k cho cài) thì nó lại cứ tự cài vào bộ nhớ máy làm full hết cả bộ nhớ. Thank các bác nhiều^^

quanthien84

Các bác cho em hỏi làm thế nào để có thể tùy chọn cài đặt chương trình lên thẻ nhớ vậy? Em copy game The Sims 3 vào thư mục Android Apps để nó tự cài đặt (vì khi em cài đặt thủ công ở folder khác thì nó k cho cài) thì nó lại cứ tự cài vào bộ nhớ máy làm full hết cả bộ nhớ. Thank các bác nhiều^^

;)) bắt đầu làm quen với box Android được rồi ;))
Bạn install apps có tên là Apps Installer (nhanh nhất là qua Market). Copy các files cài đặt vào bất kì đâu trên SD card. Chạy Apps Installer.

Chúc vui.

caothanhhai

Hiện nay nhu cầu chạy Android nhiều nên chắc chắn có nhu cầu mua thêm thẻ nhớ . Các bạn lưu ý : Thẻ nhớ có các Class 2, 4, 6, 8 tùy thược vào tốc độ đọc, ghi. Phần lớn thẻ bán ngoài chỉ là Class 2 không chạy được Android

Các bác biết chỗ nào mua thẻ xịn không nhỉ ?

Super_Baggio

may quá thẻ của em là thẻ zin của Pháp chứ k thì cũng cha biết Android là cái đằng trời nào, em nghĩ những chỗ như NHật Cường hay Mai Nguyễn chắc phải bán thẻ zin chứ ạ

doquocanh

Cơ bản dùng trên thẻ nhớ... nên rất chi là tốn pin, điên thiệt... giờ cứ phải kè kè cục xạc kèm theo...

Java chạy trên android như thế nào nhểy các Bác???

Status
Không mở trả lời sau này.