• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

trinh12345

Hướng dẫn cho những ai chưa vào được Wifi trên Android(đảm bảo 100%):)) :
-Vào trang chủ của router(lật mặt sau router điền địa chỉ IP vào trình duyệt thường là 192.168.1.1). điền user,pass như mặt sau router ( thông thường user:admin,pass:admin)
-phía bên trái chọn phần Wireless -->chọn Mac filtering-->chọn enable-->filtering rules chọn allow.chọn add new--> Mac address điền : 00-11-22-33-44-55(hoặc vào android chọn setting /about phone/infomation hadware xem địa chỉ Mac rồi điền vào.phần description điền gì cũng đc VD:cổng A.Phần Privilege chọn: Allow.Status chọn : Enable. Save lại quá trình vừa cài.
-Vào Market search app ip config,cài vào máy,mở app ipconfig.Nhấn phím menu (phím hình lá cờ) chọn IP settings/chọn Use static IP điền địa chỉ IP vào.
VD : IP address : 192.168.2.6
Gateway : 192.168.2.1 (địa chỉ IP của router nhé)
Netmask : 255.255.255.0
DNS1 : 8.8.8.8
DNS2 : 8.8.4.4
Ngồi đợi máy kết nối Wifi rồi vi vu lướt net.:))

bác cho hỏi là làm vậy thì điện thoại vào được mạng, còn laptop có vào dc ko ạ? hay là trong laptop cũng phải chỉnh lại?

edmundo2203

Laptop vào bt,vì mình chỉ thêm địa chỉ Mac của android để có thể truy cập vào router mà bạn.đau đầu vì vụ wifi cho e HD2 hì hục mãi và đã thành công.:D

trinh12345

Laptop vào bt,vì mình chỉ thêm địa chỉ Mac của android để có thể truy cập vào router mà bạn.đau đầu vì vụ wifi cho e HD2 hì hục mãi và đã thành công.:D
Nhưng mà ko vào được mạng thì làm sao vào market để down ip config về mà chạy hả bác?

thqt1b

Nhưng mà ko vào được mạng thì làm sao vào market để down ip config về mà chạy hả bác?

Tớ đang dùng bản mattleo 1.5b đã lên full ram (của bác ANCOLA ngày 20/08)-> lên wifi ào ào, market place + yahoo mail chạy đã lắm. Các bro thử xem.

thqt1b

* Mình dùng bản Mattc 1.5b với r4 (Chưa dùng r5 vì hôm nay mới có), máy nạp chưa được đầy :
- Cài SetCPU
- Config
- Vọc từ 8 h tối hôm qua đến 2h sáng (đi chợ, cài soft, restart tùm lum).
- Đi ngủ
- 10 h sáng bắt đầu dùng máy, đi chơi gọi hơn chục cuộc đến 4 giờ chiều về máy vẫn chưa tắt:D và bây giờ đang sạc máy

Vậy theo các bạn đánh giá thì pin dùng như thế có ổn không:p:))

*ĐỂ TỐI MÌNH SẼ HƯỚNG DẪN CÁC BẠN CONFIG

mattleo r4 bác tìm ở đâu ạ? Chỉ cho e với.

HopANZ

Em dùng thẻ 4GB, class 4, cài mấy bản Mattc, Shucraff, Hd2 Froyo đều có tình trạng như sau:
Boot lên đến đoạn Creating a new Data store, thì nó cứ chạy mấy dòng này ......ACR=... FL=.....RAAC = .....
Nó chạy hoài, mãi không boot lên được, em để cả buổi mà cứ chạy vậy.
Trong khi đó cài lên thẻ 8GB, class 2 thì ngon lành tất cả các bản.
Bác nào giúp em mở rộng tí kiến thức của Android nhé.

trinh12345

Em dùng thẻ 4GB, class 4, cài mấy bản Mattc, Shucraff, Hd2 Froyo đều có tình trạng như sau:
Boot lên đến đoạn Creating a new Data store, thì nó cứ chạy mấy dòng này ......ACR=... FL=.....RAAC = .....
Bác format thẻ chưa? Nhớ là fat32 và allocation size là 32 hoặc 16 bite nhé.

maiyeuemnn

Sao thấy các bác kêu lỗi wifi tùm lum vậy nhỉ? mình đã xài qua tất cả các bản trên đây, chưa bản nào bị lỗi wifi cả, Nhà mình dùng wifi router TPlinks chuẩn G

neversad999

hjx cho em hỏi có app nào chặn cuộc gọi tin nhắn ko mấy anh :( nếu down trên market thì app tên gì ạ?tốt nhất cho em cái link trên đây lun ạ :)em thaks nhìu

bạn vào Market . search Call lock > add nào nào có nhiều sao í. nhiều soft chặn lắm, hiệu quả thì ko bằng mấy soft bên Symbian đâu
- Call Blocker
- GBlocker
- Call filter

phamnhuphongvt

Cái này chính xác là do thẻ nhớ không tốt, mình mua mấy cái đều như vậy. mua thẻ chính hãng của NoKia hoặc Samsung là ok

phamnhuphongvt

Mình có 1 vấn đề mà mãi cũng chưa tìm ra được nguyên nhân tại sao :
Mình dùng thẻ 8g scandisk class2 theo máy , đã kiểm tra trên android là class4
đối với bất kỳ bản Mattc nào, up lần 1 chạy luôn, nhưng khi tắt máy vào lại là không được. nhưng chạy các bản shubCRAFT thì ngon này
Cũng với bản Mattc thì mình dùng thẻ 1g class 2 của Nokia chạy ok. và thẻ này cũng chỉ chạy được matt không chạy được các bản khác
các thẻ đã được format Fat32,
muốn dùng matt cho thẻ 8g thì không được buồn ghê

maiyeuemnn

đối với bất kỳ bản Mattc nào, up lần 1 chạy luôn, nhưng khi tắt máy vào lại là không được. nhưng chạy các bản shubCRAFT thì ngon này
Cũng với bản Mattc thì mình dùng thẻ 1g class 2 của Nokia chạy ok. và thẻ này cũng chỉ chạy được matt không chạy được các bản khác

Mình cũng dùng thẻ theo máy 8G class 2 mà chạy tất cả các bản trên có bị lỗi gì đâu, thẻ còn chưa thèm format lại lần nào từ lúc mua máy đến h cơ!

neversad999

Cái này chính xác là do thẻ nhớ không tốt, mình mua mấy cái đều như vậy. mua thẻ chính hãng của NoKia hoặc Samsung là ok

thường thẻ theo máy là rất tốt. thị trường bán thẻ rất nhiều loại. thẻ mình 16Gb test class 2 mà chạy ầm ầm

Cái thẻ 8GB của mình test lúc đầu ra Class4. Mấy ngày sau test ra Class6, giờ thì test luôn ra Class6. Ko biết đường đâu mà lần :))

trinh12345

Khuyên mọi người dùng bản shufcab 1.4c vì nó là mới nhất, đèn pin 3 nấc, sạc báo đến tân 100% như winmo, wifi ầm ầm. Tuy nhiên ko nên chỉnh sửa j, cứ dùbg bản gốc.

maiyeuemnn

Khuyên mọi người dùng bản shufcab 1.4c vì nó là mới nhất, đèn pin 3 nấc, sạc báo đến tân 100% như winmo, wifi ầm ầm. Tuy nhiên ko nên chỉnh sửa j, cứ dùbg bản gốc.

Đúng là bản của shucraft trông đơn giản nhưng mượt hơn mattc nhiều, đang xài mattc 1.5b giờ thấy hối hận rồi đây! bị treo màn hình liên tục, lúc sau lại được!

trinh12345

Đúng là bản của shucraft trông đơn giản nhưng mượt hơn mattc nhiều, đang xài mattc 1.5b giờ thấy hối hận rồi đây! bị treo màn hình liên tục, lúc sau lại được!
bản shuftcab còn có chụp ảnh 5mp, bác cài cái auto rotate on off là khắc phục đc hiện tượng màn hình treo ạ.

massage000

Sau một thời gian trung thành với Mattc, giờ phải công nhận là shubCRAFT đang vượt trội hơn. Cái lỗi ghét nhất trên Mattc là cảm ứng thỉnh thoảng đơ và lockscreen phản ứng chậm. Nhưng đấy là do bản nào ra sau thôi, có lẽ Mattc 1.6 cũng sẽ khắc phục được mọi thứ như shub 1.4c. Cứ đà này, khoảng 1 tháng nữa là có Froyo Final Buld. Mục tiêu tiếp theo của HD2 là chinh phục WP7 ;))

Status
Không mở trả lời sau này.