• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

kenpham

Sau một thời gian trung thành với Mattc, giờ phải công nhận là shubCRAFT đang vượt trội hơn. Cái lỗi ghét nhất trên Mattc là cảm ứng thỉnh thoảng đơ và lockscreen phản ứng chậm. Nhưng đấy là do bản nào ra sau thôi, có lẽ Mattc 1.6 cũng sẽ khắc phục được mọi thứ như shub 1.4c. Cứ đà này, khoảng 1 tháng nữa là có Froyo Final Buld. Mục tiêu tiếp theo của HD2 là chinh phục WP7 ;))

bạn có thể nói rõ ưu điểm vươt trội của Shubcraft ko? mình đang dùng mattc 1.5

trinh12345

bạn có thể nói rõ ưu điểm vươt trội của Shubcraft ko? mình đang dùng mattc 1.5
ưu điểm là camera 5mp so với 3mp, đèn flashlight đã có 3 mức độ sáng. em ko bít các bác thế nào chứ em chạy shubcarb 1.4c từ lúc có chương trình auto rotate widget thì chưa bao giờ bị đơ màn hình cả (em dùng được mấy ngày nay rồi). chạy quadrand thì luôn cao hơn so với dùng mattc. có thể lúc dùng mattc em chưa settup đúng cái setcpu, tuy nhiên em cảm nhận subcab tốt hơn.

massage000

Như Trinh12345 đã nói đó bạn. Theo cảm nhận của mình: Mattc 1.5 pin rất tốt, giao diện Sense đẹp mắt, các ứng dụng cài đặt khá ổn định. Nói chung bản này đã thỏa mãn được phần nào những người muốn trải nghiệm Android trên HD2 thông qua thẻ nhớ. Nhưng, Shub 1.4c còn làm được hơn thế! Ngoài những hiệu chỉnh tính năng hoàn thiện hơn, điểm mình ưng ý nhất là tốc độ hoạt động, khả năng đáp ứng đáng kinh ngạc. Không hề có độ trễ như các bản build Android từ trước tới nay. Pin thuộc loại khá và đáp ứng được nhu cầu 1 ngày vọc ác liệt của mình! Điều này đem lại cảm giác sử dụng như trên máy cài sẵn Android!

Mình là một fan của Mattc builds nhưng cũng phải thừa nhận Shub 1.4c chính là cột mốc quan trọng trong quá trình hoàn thiện Android trên HD2! Bravo xda-developer!!!

ATOM

Mình có 1 vấn đề mà mãi cũng chưa tìm ra được nguyên nhân tại sao :
Mình dùng thẻ 8g scandisk class2 theo máy , đã kiểm tra trên android là class4
đối với bất kỳ bản Mattc nào, up lần 1 chạy luôn, nhưng khi tắt máy vào lại là không được. nhưng chạy các bản shubCRAFT thì ngon này
Cũng với bản Mattc thì mình dùng thẻ 1g class 2 của Nokia chạy ok. và thẻ này cũng chỉ chạy được matt không chạy được các bản khác
các thẻ đã được format Fat32,
muốn dùng matt cho thẻ 8g thì không được buồn ghê

Truoc đây mình cũng bị như bạn,
minh chay trên the 1 Gb xong roi copy toàn bộ file và thư mục sang the 8Gb là chạy ok

DuyNguyen

Các bác cho mình hỏi bản Android nào có sense vậy ? MÌnh vừa cài thử 2 cái dưới đây thì ko có sense. Vì ko có ghi chú nên mình ko rõ
* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.4 (1GB) OverClock_Mod by A66 (Font Việt 18/8/2010)
* darkstone HD2 Froyo V2.1 (18/08/2010)

Mình thấy bản darkstone xài rất ok. Nếu cài bản khác có sense thì có chạy ổn như vậy ko nhỉ ?? Nhờ chỉ cho mình 1 bản nào có sense mà chạy tốt với
Thanks các bác

lehung1108

Sau 2 ngày đọc tham khảo và thử làm vài cách với con HD2 Tmous của để cài Android và kết quả là ... vẫn không được :((
Máy của mình toàn bị hiện tượng là khi chạy Android nếu để màn hình bình thường thì không sao (nghe gọi bình thường) nhưng nếu mà khi nó standby tức là lúc màn hình nó tắt đi thì mọi cuộc gọi đến đều không thấy đổ chuông trong khi bên gọi vẫn có tín hiệu đổ chuông bình thường và sau mỗi lần như vậy thì giải pháp của mình là reset. Mình đã thử up vài loại ROM cả Dual boot và thường, cài thử 4 bản android các loại của các bác trên đây nhưng kết quả vẫn vây. :(( Có bác nào từng "dính" cái này không giúp minh với nhé ;;) (Thẻ nhớ SDHC class2 16G kèm theo máy đã thử format lại)

DuyNguyen

Sau 2 ngày đọc tham khảo và thử làm vài cách với con HD2 Tmous của để cài Android và kết quả là ... vẫn không được :((
Máy của mình toàn bị hiện tượng là khi chạy Android nếu để màn hình bình thường thì không sao (nghe gọi bình thường) nhưng nếu mà khi nó standby tức là lúc màn hình nó tắt đi thì mọi cuộc gọi đến đều không thấy đổ chuông trong khi bên gọi vẫn có tín hiệu đổ chuông bình thường và sau mỗi lần như vậy thì giải pháp của mình là reset. Mình đã thử up vài loại ROM cả Dual boot và thường, cài thử 4 bản android các loại của các bác trên đây nhưng kết quả vẫn vây. :(( Có bác nào từng "dính" cái này không giúp minh với nhé ;;) (Thẻ nhớ SDHC class2 16G kèm theo máy đã thử format lại)
thử với thẻ khác đi bạn, mình dùng thẻ 2GB theo máy của Nokia E71 chả biết class mấy, format FAT32 để Allocation size là 16KB thì 1 phát ăn ngay

HopANZ

Các bác cho em ý kiến giúp với nhé: Format thẻ bằng trình format SD card trên Windows Mobile có phù hợp với chạy Android không?

edmundo2203

Các bác cho mình hỏi bản Android nào có sense vậy ? MÌnh vừa cài thử 2 cái dưới đây thì ko có sense. Vì ko có ghi chú nên mình ko rõ
* shubCRAFT CM6/Froyo/Themed V1.4 (1GB) OverClock_Mod by A66 (Font Việt 18/8/2010)
* darkstone HD2 Froyo V2.1 (18/08/2010)

Mình thấy bản darkstone xài rất ok. Nếu cài bản khác có sense thì có chạy ổn như vậy ko nhỉ ?? Nhờ chỉ cho mình 1 bản nào có sense mà chạy tốt với
Thanks các bác[/QUO
Các phiên bản Mattc đều có Sense bạn tải về mà cài.
Các bác cho em ý kiến giúp với nhé: Format thẻ bằng trình format SD card trên Windows Mobile có phù hợp với chạy Android không?

Bạn lấy thẻ ra format bằng PC định dạng Fat32 nhé.

HopANZ

Em cài bản shubCRAFT 1.4c, ngon lành cành đào và có một thắc mắc: Khi nhấn các phím cứng Home (ngôi nhà), Back (mũi tên<--), Menu (lá cờ) ở chế độ khóa màn hình thì nó không tác dụng, chỉ có phản ứng khi nhấn phím Call và phím End Call.

tintin09

Em cài bản shubCRAFT 1.4c, ngon lành cành đào và có một thắc mắc: Khi nhấn các phím cứng Home (ngôi nhà), Back (mũi tên<--), Menu (lá cờ) ở chế độ khóa màn hình thì nó không tác dụng, chỉ có phản ứng khi nhấn phím Call và phím End Call.

Hiệu ứng này mình mong đợi khá lâu rồi đấy, nó sẽ giảm bớt khả năng tự bật sáng màn hình ngoài ý muốn -> tiết kiệm pin. Bạn dùng quen sẽ thích thôi
Best regards,
Tin Tin

lehung1108

thử với thẻ khác đi bạn, mình dùng thẻ 2GB theo máy của Nokia E71 chả biết class mấy, format FAT32 để Allocation size là 16KB thì 1 phát ăn ngay

Thanks bác, để mình tìm xem có con thẻ kèm theo máy nào ngon ko, vì thẻ mua ngoài bjo toàn hàng kém chất lượng. Tiện bác cho hỏi luôn bác format thẻ bằng chương trinh gì vậy, mình format bằng PC nên nó chỉ có lựa chọn Defaul llocation size , và chẳng biết là bao nhiêu KB.

Chỉnh sửa cuối:

ambition1006

Bác nào bị hiện tượng WIFI scan mãi ko nhận được hoặc tự động tắt khi đang scanning thì thử như sau:
Trước khi thả folder Android vào thẻ các bác nên FORMAT thẻ dưới dạng sau:
File system : FAT 32
Allocation unit size : Default allocation size

Em làm vậy và khắc phục được lỗi đó,các bác thử xem sao!

Mình làm giống vậy mà Không được bác ơi. Mình đang sử dụng bản shubCRAFT_v1.4c mà vẫn không được, đang scan thì tự động tắt (trước giờ mình sử dụng rất nhiều bản android, cũng như nhiều ROM khác nhau, tình trạng này luôn xảy ra, chưa bao giờ vào được WIFI cả). Buồn quá

DuyNguyen

Thanks bác, để mình tìm xem có con thẻ kèm theo máy nào ngon ko, vì thẻ mua ngoài bjo toàn hàng kém chất lượng. Tiện bác cho hỏi luôn bác format thẻ bằng chương trinh gì vậy, mình format bằng PC nên nó chỉ có lựa chọn Defaul llocation size , và chẳng biết là bao nhiêu KB.

mình format = trình của windows luôn đấy, trong phần allocation unit size có nhiều mục cho bạn lựa chọn mà, bạn xem lại nhé, mình dùng Win7 nhưng có lẽ các win khác cũng vậy thôi. Theo mình, dung lượng thẻ càng lớn thì phần allocation unit size cũng sẽ có thêm nhiều mục hơn. Vd thẻ mình 2GB thì max chỉ được 16KB thôi nhưng nếu 8GB thì sẽ lên được 32KB đấy

ambition1006

mình format = trình của windows luôn đấy, trong phần allocation unit size có nhiều mục cho bạn lựa chọn mà, bạn xem lại nhé, mình dùng Win7 nhưng có lẽ các win khác cũng vậy thôi. Theo mình, dung lượng thẻ càng lớn thì phần allocation unit size cũng sẽ có thêm nhiều mục hơn. Vd thẻ mình 2GB thì max chỉ được 16KB thôi nhưng nếu 8GB thì sẽ lên được 32KB đấy

Bác cho mình hỏi: Thẻ mình 16G, nhưng khi format trong phần allocation unit size chỉ có một mục default... size, không có chọn lựa nào khác, lý do là sao vậy? (mình sử dụng WIN XP SP3)

dunglavie

Chân thành cảm ơn các bác PhamQuang, AnCola và các bác trên diễn đàn, máy em T-MOUS, dùng thẻ 16Gb SanDisk Class 2 theo máy, up ROM V56 COM5 của bác PhamQuang + ANDROID Matt 1.5 OverClock 925mv ( update 16/08/2010 ) chạy rất mượt mà, wifi chuẩn, lướt Web + Xem phim online với Dolphil Browser ( ANDROID ) thật là tuyệt ( điều mà WM 6.5 không làm được ). Chạy Task Killer thấy free Ram toàn trên 200MB ạ. Em mới dùng ANDROID lần đầu tiên, thấy nhiều cái hay và lạ quá, cứ cần gì là vào chợ khiêng về dùng lại toàn miễn phí ( đỡ mất công tìm crack ), bản thân em thấy ANDROID chạy trên HD2 cũng nhanh và mượt lắm, mầy mò, vọc vạc suốt cả đêm qua mà Pin vẫn còn nhiều lắm, không kém WM là mấy đâu ạ.
Một lần nữa xin chân thành cảm ơn các bác !!!

Sonsaithanh

cho e hỏi làm thế nào để kiểm tra bộ nhớ ram trên máy là bao nhieu vậy ạh. e cai bản 1.5 nhưng không biết là ram bao nhiêu?

Status
Không mở trả lời sau này.