• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CÁC PHIÊN BẢN ANDROID TRÊN HD2 VÀ THẢO LUẬN

Status
Không mở trả lời sau này.

phamnhuphongvt

ai biết cài mobi internet cho andriod không ( mạng mobiphone, đã đăng ký 3g và sài gói cước D30 trên window mobile bình thường)
Khi chuyển sang andriod cài mãi mà không được, mà sao mình tháy chạy andriod trên hd2 hên xui quá, có khi chạy cả buổi không làm sao ( chỉ không cài đươc inetrnt)
có gi, chay một tí là treo, treo hoài, mình thử nhiểu bản rồi cũng vậy, ( v4. V5, 2.2...) ai biết thêm xin chỉ rõ nhã . Cám ơn trước!

caothanhhai

Các bạn cho mình hỏi làm cách nào để thoát chương trình trong Android? Nó k như trong WM có nút X để đóng chương trình nên mình chẳng biết làm cách nào. Thank các bạn nhé^^

Em thì cứ nút <-- mà bấm thôi.

Cài Advanced Task Killer nhé - Ra màn hình thì bấm cho nó một cái
Chắc phải sang Box Adroid đặt chỗ trước đi nhở !!! Đang không biết cách chụp ảnh màn hình để khoe thế nào
Ứng dụng và Game nhiều nhưng cũng toàn bản Lite hoặc dùng thử ... hay tôi chưa biết tìm các Game khủng ???
NHững phần mềm nào cần phải có ????
Thanks

chamcham737877

Cài Advanced Task Killer nhé - Ra màn hình thì bấm cho nó một cái
Chắc phải sang Box Adroid đặt chỗ trước đi nhở !!! Đang không biết cách chụp ảnh màn hình để khoe thế nào
Ứng dụng và Game nhiều nhưng cũng toàn bản Lite hoặc dùng thử ... hay tôi chưa biết tìm các Game khủng ???
NHững phần mềm nào cần phải có ????
Thanks
bạn down bên box Andoird / hoặc Tinhte khá nhiều đừng cài trong Market, vài game mình đang "cày" : Alpha 5, iCommando, Creed Assasin ~ 100 Mb. Game Caligo Chaser (~ 10Mb thôi) làm quest, cày lv cũng hay, mất 2 đêm thức chơi nó rồi ^_^

doquangduc

Well-Known Member
Híc, từ tối hôm qua chạy ngon, nhưng sáng nay chạy lại thì màn hình đen ngòm, tháo Pin ra khởi động lại thì chỉ đến STICK TOGETHER là đứng luôn. Không biết bị lỗi chỗ nào rồi, phải UP lại Rom xem thế nào. Amen.

ichirumama

Híc, từ tối hôm qua chạy ngon, nhưng sáng nay chạy lại thì màn hình đen ngòm, tháo Pin ra khởi động lại thì chỉ đến STICK TOGETHER là đứng luôn. Không biết bị lỗi chỗ nào rồi, phải UP lại Rom xem thế nào. Amen.

hết pin thôi chứ ko phải gì cả, mình hết 30% pin trong 1 đêm nè T_T

chamcham737877

hết pin thôi chứ ko phải gì cả, mình hết 30% pin trong 1 đêm nè T_T
mình cắm sặc từ lúc trong Winmo, boot lại Android đèn sạc vẫn sáng chơi game qua đêm ko hết pin (mặc dù bản Sense này chưa hỗ trợ sạc)

hackbabe

mình cắm sặc từ lúc trong Winmo, boot lại Android đèn sạc vẫn sáng chơi game qua đêm ko hết pin (mặc dù bản Sense này chưa hỗ trợ sạc)
Toàn các bác máu game thế này thì múc luôn Desire hoặc N1 cho nhanh, :D
nhưng công nhận nhìn 2 cái chợ 1 của M$ 1 của Android khác nhau ghê. Không biết cuối năm có được cải tiến cái chợ của M$ cho WP7 ko?

doquangduc

Well-Known Member
Amen. May quá, Up lần 1 vẫn thế, Boot vào 1 nửa rùi treo, im lìm luôn, Sợ quá, tháo Pin ra vào Bootloader phát nữa thì chạy. Tý thì chết.

phucvd

Mình đang dùng bản v5 download tại http://gamesquare.co.uk/desire.html
tất cả mọi thứ đều chạy ổn, chưa bị treo khi boot phát nào
.Đã chạy được sound nhưng khi thực hiện cuộc gọi, tiếng bên kia éo éo éo éo không nghe thấy gì
.Chỉ bị treo máy khi có máy khác gọi đến

doquangduc

Well-Known Member
em da test chay thanh cong, nhung khi chay droid d cmot lut thi no freeze :( buc wa co ai cuu em ko

Hỹ hỹ, Lúc đó chỉ còn cách cạy nắp và tháo Pin ra thôi. mà khi vọc Android thì tháo nắp đằng sau sẵn và buộc dây chun vào, đỡ phải tháo ra lắp vào nhiều.

thanhvo31

ai biết cài mobi internet cho andriod không ( mạng mobiphone, đã đăng ký 3g và sài gói cước D30 trên window mobile bình thường)
Khi chuyển sang andriod cài mãi mà không được, mà sao mình tháy chạy andriod trên hd2 hên xui quá, có khi chạy cả buổi không làm sao ( chỉ không cài đươc inetrnt)
có gi, chay một tí là treo, treo hoài, mình thử nhiểu bản rồi cũng vậy, ( v4. V5, 2.2...) ai biết thêm xin chỉ rõ nhã . Cám ơn trước!

Bạn xem lại bài #118 ở trang 12 để cài APN

Chỉnh sửa cuối:

thanhvo31

phucvd nói:
Mình đang dùng bản v5 download tại http://gamesquare.co.uk/desire.html
tất cả mọi thứ đều chạy ổn, chưa bị treo khi boot phát nào
.Đã chạy được sound nhưng khi thực hiện cuộc gọi, tiếng bên kia éo éo éo éo không nghe thấy gì
.Chỉ bị treo máy khi có máy khác gọi đến

Hì hì, bác chủ thớt cũng bị Robot Call à . Bác xem lại ở đây
3. Robotic Voice in calls: Before running the clrad.exe and haret.exe files, go into your Task Manager and close anything thats not needed. If that doesn’t work then try flashing a different Rom (Miri’s WM6.5 v17 Roms are reported to work fine). You can find one *HERE*.

Tôi cũng phải hy sinh ROM Dutty đang dùng quen chuyển qua ROM Miri để gọi điện.

Cả sáng nay liên lạc ngon!

sao em làm hoài máy vẫn freeze nhỉ ? đã thử các cách bên XDA để fix mà cũng kg xong cuối cùng đành dùng Rom gốc chán :(

caothanhhai

Hì hì, bác chủ thớt cũng bị Robot Call à . Bác xem lại ở đây

Tôi cũng phải hy sinh ROM Dutty đang dùng quen chuyển qua ROM Miri để gọi điện.

Cả sáng nay liên lạc ngon!

Bạn dùng Miri bản nào ... tại sao các Rom lại khác nhau nhỉ

tomkhoa

e mới chạy bản desirebuild_v5 trên trang http://gamesquare.co.uk/desire.html nhưng chả vào đc adroid :( chạy đc hết máy hàng trắng xog sọc màn hình đen đơ lun :|
Đọc bên xda-developers thấy no hướng dẩn thế này :| mờ làm tới bước 4 nó đứng màn hình đen thui lun rồi ! chứ có đc tới bước 5 của nó đâu :| mờ kiu đợi 5m để boot adroid :(
4. Soft Reset your device then using a File Manager goto your Storage Card and run clrad.exe (it wont do anything but it has run) followed by haret.exe (do this within 30 seconds of your phone booting into Windows Mobile)
5. Wait for Android to boot (may take upto 5 minutes)
mình đag dùng bản rom ship 1..66.707.1 WWE & radio 2.06 ! hay là do bản rom với radio nhỉ :|
nếu cần up bản rom của miri với radio thì các pác hướng dẩn e cách chọn và up radio với :( có bài của pác phamquang chỉ up radio nhưng nhìn thế ko biết chọn bản radio nào cho máy :(

thanhvo31

Bạn dùng Miri bản nào ... tại sao các Rom lại khác nhau nhỉ

Theo đúng hướng dẫn ở Gamesquare
If you are having issue with audio, whether if it is high pitched or you are hear robot noises during calls, then I recommend you switch over to a new Windows Mobile rom.

I use this rom: Miri's 6.5 V17

My radio is 2.10.50.26

I have no issues with echo during calls with this combination

Note: To enable sound, run CLRCAD.exe before you run HaRet.exe Don't worry if CLRCAD.exe doesn't show anything, it's not supposed to.

thanhvo31

mình đag dùng bản rom ship 1..66.707.1 WWE & radio 2.06 ! hay là do bản rom với radio nhỉ :|
(

BẠn phải Flash lại ROM mới và Radio từ 2.08 trở lên

có bài của pác phamquang chỉ up radio nhưng nhìn thế ko biết chọn bản radio nào cho máy
(

Mấy bản ROM mới thường tích hợp Radio mới luôn.

Cứ mạnh dạn Uprom mới đi bạn, ko vấn đề gì đâu, chỉ cần đọc kỹ hd thôi

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.